Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Chào các cụ, các mợ. Lần trước em có đăng bài hỏi về vấn đề nên mua City hay Cerato. Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em rất nhiệt tình . Sau nhiều tháng lăn lê bò trườn la liếm trên mọi mặt trận phương tiện truyền thông thì em đã quyết định chốt Mazda 3. Trớ trêu cho em tại địa phương em sinh sống k có showroom mazda mà chỉ có showroom kia. Showroom kia cũng có bán cả xe mazda, nhưng em k yên tâm 1 điều là khi bảo hành tại KIA sẽ có bất cập về công nghệ và kĩ thuật vì nv KIA chắc chắn đc đào tạo chuyên sâu về xe KIA hơn. E ngó sang tỉnh khác thì bên quê vợ cách nhà em 80km có showroom Mazda và sale lại là bạn cũ cùng lớp vợ. Em chỉ ngại mỗi mua bên nhà vợ đường xa bảo hành bảo tỏi bất tiện. Giờ em rất phân vân vs vì là lần đầu mua xe nên em khá cẩn trọng. Hôm nay, em lên đây mong các cụ, các mợ bớt chút thời gian giúp em phân tích đc mất và cho em lời khuyên. Em cảm ơn cc cm rất nhiều. Cảm ơn cccm đã đọc

Hạng D
7/3/07
2.224
52.508
113
Kìa với Mazda là gà cung 1 mẹ Trường Hải thôi, có gì mà lo bác

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Kìa với Mazda là gà cung 1 mẹ Trường Hải thôi, có gì mà lo bác
Bác chủ đang lo cùng Trường Hải nhưng kết cấu 2 xe khác nhau, KTV Kia không được đào tạo chuyên sâu về xe Mazda nên lo sơ ấy mà.
Theo em bác thích xe nào cứ cưới e ấy. Bảo dưỡng tuy xa 1 tí nhưng lâu mới đi phải đi bảo dưỡng, hơn nữa nhiều lúc bác đi cv rồi tấp vào đại lí đâu đó làm luôn.
Em xin chốt, thích thì cứ nhích ;););)

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Bác chủ đang lo cùng Trường Hải nhưng kết cấu 2 xe khác nhau, KTV Kia không được đào tạo chuyên sâu về xe Mazda nên lo sơ ấy mà.
Theo em bác thích xe nào cứ cưới e ấy. Bảo dưỡng tuy xa 1 tí nhưng lâu mới đi phải đi bảo dưỡng, hơn nữa nhiều lúc bác đi cv rồi tấp vào đại lí đâu đó làm luôn.
Em xin chốt, thích thì cứ nhích ;););)
E chốt mazda 3 r mà bác. E phân vân nên lấy xe ở showroom KIA gần nhà hay Mazda xa nhà bác ạ

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Chỉ cần trả lời câu hỏi: bác có hoàn toàn tin tưởng KTV ở xa không? xui gặp cái chú KTV làm ẩu thì cũng vậy thôi.
Cái này thì e cũng k biết đc. E chỉ yên tâm về việc họ đc đào tạo chuyên sâu về xe mazda hơn bác ạ. Vs quan điểm của e thì quy chuẩn của người Nhật sẽ chuẩn chỉ hơn người Hàn.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Mua ở đâu mà giá cả Bác thấy được là múc, BH thì tới đại lý nào gần nhất của Hãng là ok hết, Em thấy BH cũng đơn giản mà, xe đi khoảng 5-6 năm thì có phải làm gì nhiều đâu. Tất nhiên là dc gần nhà thì càng tốt rồi, Bác lấy xê gần bên vợ thì khi nào gần đến BH thì đưa cả nhà về bên vợ, tiện thể BH luôn. Nói với vợ Chủ yếu là đưa cả nhà về thăm ngoại là chính chứ BH quan trọng gì, nịnh vợ chút xíu thôi mà.

• Like
Reactions: Charlie Tân
Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Có n
Mua ở đâu mà giá cả Bác thấy được là múc, BH thì tới đại lý nào gần nhất của Hãng là ok hết, Em thấy BH cũng đơn giản mà, xe đi khoảng 5-6 năm thì có phải làm gì nhiều đâu. Tất nhiên là dc gần nhà thì càng tốt rồi, Bác lấy xê gần bên vợ thì khi nào gần đến BH thì đưa cả nhà về bên vợ, tiện thể BH luôn. Nói với vợ Chủ yếu là đưa cả nhà về thăm ngoại là chính chứ BH quan trọng gì, nịnh vợ chút xíu thôi mà.
Có nghĩa e mua xe ở đâu k quan trọng. Đều được bảo hành ở Mazda à bác.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Có n
Có nghĩa e mua xe ở đâu k quan trọng. Đều được bảo hành ở Mazda à bác.
Đúng rồi Bác, mua ở đâu cũng được, BH ở đâu là tuỳ Bác, tiện đâu Bác BH chổ đó, miễn là cùng Hãng xe cho dể.