Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Nên thay phuộc gì cho Toyota Fotuner 2014 để đi êm hơn?

*Ảnh minh họa

Em đang đi Fortuner G 2014, máy dầu, số sàn. Các bác cho em hỏi độ lại thụt cho xe êm hơn, đỡ xóc hơn thì dùng loại nào ổn OME, FOX, AMADA, ...?
Chỉ cần thay thụt hay thay cả lò xo?
Có nên lắp thêm thanh giằng không?
Lắp thụt khác thì khi đi đăng kiểm có vấn đề gì ko?
Cơ sở nào làm uy tín ở khu vực HCM ạ
Tài chính từ 30-40tr
Thanks các bác!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: malongkyv
Tập Lái
5/10/18
11
3
3
32
Em đang đi Fortuner G 2014, máy dầu, số sàn. Các bác cho em hỏi độ lại thụt cho xe êm hơn, đỡ xóc hơn thì dùng loại nào ổn OME, FOX, AMADA, ...?
Chỉ cần thay thụt hay thay cả lò xo?
Có nên lắp thêm thanh giằng không?
Lắp thụt khác thì khi đi đăng kiểm có vấn đề gì ko?
Cơ sở nào làm uy tín ở khu vực HCM ạ
Tài chính từ 30-40tr
Thanks các bác!
Phuộc Tein Japan bác nhé, có sẵn ở SG cho bác, full set 32tr cực êm và đầm, hỗ trợ lắp đặt tại HCM
0938388830
Nên thay phuộc gì cho Toyota Fotuner 2014 để đi êm hơn?

Tập Lái
5/10/18
11
3
3
32
Bác cho e hỏi thêm là có cần phải thay lò xo luôn không hay mình dùng lò xo zin là dược rồi, Cảm ơn Bác
tùy theo nhu cầu sử dụng của bác ạ, bác ko cần nâng gầm thì thay phuộc khỏi thay lò xo cũng đc bác ạ

Tập Lái
6/6/21
14
3
3
32
Tein là phuộc thể thao. Sóc hơn thì có. Sale như bò tót.
lời nói ko mất tiền mua, mở mồm cho thơm tho tí bạn ơi, bạn dùng chưa mà khẳng định như đúng rồi thế ? bạn biết đc bao nhiêu loại của Tein mà khẳng định bạn khôn hơn người khác thế ?

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
E thay OME rồi, thay loại mềm nhất, êm thì có êm nhưng bồng bềnh lắm nha cụ, còn mấy loại khác thì e ko biết

Tập Lái
6/6/21
14
3
3
32
E thay OME rồi, thay loại mềm nhất, êm thì có êm nhưng bồng bềnh lắm nha cụ, còn mấy loại khác thì e ko biết
mỗi loại có ưu điểm riêng bác ạ, một số loại có điều chỉnh độ cứng mềm, tùy cảm nhận mỗi người bác ạ