Tập Lái
11/9/14
8
6
3
Nếu tài chính bác đảm bảo đến lúc vào Đại Học, thì a nên cho bé học Vin. Theo ý của em là vậy :D

Tập Lái
18/8/07
10
158
28
yahoo.com
Con mình học VCP từ lớp 6 lúc trường mới mở chi nhánh đầu tiên ở SG. Học hệ chuẩn. Từ lớp 6 đến lớp 10 không cần học thêm, mình kèm con học tại nhà cho tới lớp 9 thì ko có tgian kèm nữa , bé tự học là chính.Cho học thêm tiếng Anh ở trung tâm vào thứ 7, CN . GPA từ lớp 6 đến lớp hiện nay là trên 9.0 . Đầu năm nay thi ielts được 8.0 nên giờ nghỉ học tiếng Anh ở trung tâm luôn. Cấp 1 con mình học trường công gần nhà. Sau khi vào Vin học thì mình thấy con dạn dĩ hơn, biết cách sắp xếp thời gian học & chơi . Nói tới Vin thì khen có mà chê cũng ko ít, nhưng với con mình thì mình hài lòng rồi. Không hiểu bài có thể hỏi lại giáo viên, kể cả ngoài giờ học, các GV rất nhiệt tình .

Hạng B2
8/11/11
113
2.490
93

Con mình học VCP từ lớp 6 lúc trường mới mở chi nhánh đầu tiên ở SG. Học hệ chuẩn. Từ lớp 6 đến lớp 10 không cần học thêm, mình kèm con học tại nhà cho tới lớp 9 thì ko có tgian kèm nữa , bé tự học là chính.Cho học thêm tiếng Anh ở trung tâm vào thứ 7, CN . GPA từ lớp 6 đến lớp hiện nay là trên 9.0 . Đầu năm nay thi ielts được 8.0 nên giờ nghỉ học tiếng Anh ở trung tâm luôn. Cấp 1 con mình học trường công gần nhà. Sau khi vào Vin học thì mình thấy con dạn dĩ hơn, biết cách sắp xếp thời gian học & chơi . Nói tới Vin thì khen có mà chê cũng ko ít, nhưng với con mình thì mình hài lòng rồi. Không hiểu bài có thể hỏi lại giáo viên, kể cả ngoài giờ học, các GV rất nhiệt tình .
Bé thi Ielts 8.0 là thuộc loại giỏi rồi. Chắc khả năng tự học & có 'tố chất' rất tốt mới có GPA cao thế. Trường chắc chỉ là chất xúc tác.

Anh không cho bé học hệ Cam từ đầu? Hay bé thích học hệ chuẩn hơn.

Tập Lái
1/7/11
25
19
3
Tp.Hcm
Tài chính không thật sự “ mạnh”: cứ tà tà chọn trường công cho con nha bác. Tích hợp trường công= cơ sở vật chất Nhà Nước + chương trình học quốc tế , mức học phí sẽ dễ thở hơn rất rất nhiều lần trường tư + chương trình ngoại. Và cũng nên tìm hiểu cặn kẽ giữa sự khác biệt của hai he chương trình : môi trường học như nhau nhưng tốt nghiệp cuối cấp: một bên dạng nhu chung chi Cambridge giá trị vài tháng, một bên bằng tốt nghiệp Cambridge cấp giá trị vĩnh viễn. Và sự khác biệt rat nhiều giữa lớp First và lớp Second dù cùng khối lớp, cùng hệ học. Trên mặt bằng chung các trường tư học phí mỗi năm đều tăng, giá phí trên web là chưa có tiền ăn+ tiền đồng phục+ giáo trình..... cũng là những khoản to to.
Gia đình người bạn : con một + điều kiện : cho con trường tư từ mẫu giáo đến lớp 9. Em họ: trường công lớp 5 hỏi bài Tiếng Anh: vỡ lẽ ra nhiều vấn đề khiến ba mẹ xỉu up xỉu down..... Nên không có việc trường công, sau này sẽ lông bông hơn trường tư hệ quốc tế đâu a

• Love
Reactions: thefarmer
Hạng B2
14/11/14
185
1.484
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
Bé nhà anh học vậy là quá giỏi, điểm số ở Vinschool là điểm thật, ko có chạy chọt hay gv cố ra đề dễ để hs được điểm cao.

• Like
Reactions: jishin
Tập Lái
18/8/07
10
158
28
yahoo.com
Bé thi Ielts 8.0 là thuộc loại giỏi rồi. Chắc khả năng tự học & có 'tố chất' rất tốt mới có GPA cao thế. Trường chắc chỉ là chất xúc tác.

Anh không cho bé học hệ Cam từ đầu? Hay bé thích học hệ chuẩn hơn.
Dạ bé là con gái nên được cái siêng học ạ. Đúng là bé có khiếu môn tiếng Anh nên học cũng dễ dàng hơn. Mình không cho bé theo hệ Cam từ đầu là do lúc đó trường Vin cũng mới, chương trình hệ Cam không giống như bên Việt Úc hay Á Châu ( học song song cả chương trình của bộ GD) nên chọn hệ chuẩn cho an toàn ,để lỡ như con ko phù hợp với Vin có thể chuyển sang trường khác. Hơn nữa học bên hệ Chuẩn có thể lựa chọn đi du học hoặc thi vào các trường ĐH trong nước . Đến năm lớp 8 mình có ý muốn cho bé thi sang hệ Cam nhưng lúc đó bé quen với bạn bè trong lớp rồi nên ko chịu thi chuyển hệ nữa.

• Like
Reactions: openheart
Tập Lái
18/8/07
10
158
28
yahoo.com
Bé nhà anh học vậy là quá giỏi, điểm số ở Vinschool là điểm thật, ko có chạy chọt hay gv cố ra đề dễ để hs được điểm cao.
Dạ cảm ơn anh! Chương trình Vin hay ở chỗ khuyến khích các bé tham gia các hoạt động ngoại khoá nhiều, các môn học hầu như phải thuyết trình & làm việc nhóm. Bé nhà mình lúc trước khá rụt rè nhưng hiện giờ dạn dĩ hơn nhiều . Có điều bài vở quá nhiều. Bé phải thức rất khuya để học bài mỗi ngày, mình góp ý hoài mà chưa đc giảm tải

• Like
Reactions: hoangquysg