Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
Nếu là các bác trong trường hợp là chủ xe gắn camera thì các bác có nhường cho bác xe bán tải không?

Screen Shot 2021-09-09 at 15.55.32.png

Bình thường thấy xe máy tạt đầu, khôn lỗi chen lên là chuyện thường thấy ở bất kì đâu. Nhưng nay tình trạng ô tô khôn lõi không còn hiếm gặp nữa. Những ô tô này xào chẻ đủ các làn, sau đó khi có chuyện lại nhấp nhấp xin nhập làn.

Không xếp hàng, thích chen lên nhập làn kiểu này thì chạy ngoài đường bây giờ cực nhiều. Nhưng có nhường cho người ta nhập làn không thì tùy vào các bác tài.

Như em, em sẵn sàng nhường những người đáng được nhường, chứ vài trường hợp xin nhập làn như bố thiên hạ chỉ muốn đi đạp ga đi luôn, Các anh tạt đầu xong thấy hả hê lắm, nhanh hơn vài giây cuộc đời đấy, nhưng không biết được người phía sau đang khó chịu, bực bội vì cái kiểu chạy má thiên hạ của các anh.

Nhưng trong video thì lại kiểu khác, xe có gắn camera nếu đã có ý không muốn nhường thì không nên nhường luôn từ đầu, chứ lúc đầu cho họ nhập làn rồi lúc người ta đi được nữa làn thì lại không cho vào ráng ép lên, sai lại thêm sai lỡ có chuyện gì thì lại ăn cả.
Một là nhường luôn, hai là nhường hẳn chứ nhấp nhấp kiểu này chỉ tổ mệt mình mệt người

Nếu các bác trong trường hợp này thì các bác nhường luôn hay là như bác tài trong clip?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Ông bán tải bon chen thì thôi khỏi nói rồi. Tuy nhiên ông camera cũng thuộc hàng cay cú ăn thua, ngồi trong xe chắc đang chửi rủa bằng những từ không có trong từ điển tiếng Việt, rồi bị tăng huyết áp, nhịp tim nhanh, tóc dựng đứng, đầu nóng phừng phừng, máu dồn lên não, trợn mắt, nghiến răng... toàn những hành động có hại cho sức khỏe.

Em gặp trường hợp bị chen lấn kiểu ông bán tải hoài chứ gì. Cách xử lý của em khi đó là nhấp thắng cho xe phía sau biết rồi chạy chậm lại nhường cho nó chen vô, sau đó tiếp tục câu chuyên vui vẻ đang nói dở với người ngồi bên và quên béng ông bán tải kia.

Hơn thua với nó làm gì, lỡ như có va chạm thì bắt đầu xuống xe cự cãi, đấm đá, làm cho dòng xe phía sau bị dồn đống, lúc đó xui xẻo có mấy "cây gậy" đi tuần ngang qua là toi cả lũ.

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Tải chạy nu, đang đúng thành sai. Chạy hở cả khúc bị nó vào ngon ơ còn cố chen theo trong khi xe mình đã thất thế chạy sau nó rồi. Sau lại giở thói côn đồ đè đầu đứng lại ko thèm chạy.

Hạng C
13/3/15
945
18.683
93
Nhường thì không nhường nhưng nó đã chen vô rồi thì thôi cho xong, đằng này lại luồn lách chen lại cho bằng được, quá nản với văn hóa GT của dân xứ Đông Lào.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
26/3/17
2.620
4.693
113
Nhường dc thì nhường cho nó đi, mình chạy xe cũng hay nhường trừ mấy thằng mà mình quan sát thấy nó liên tục bon chen hết làn này sang làn khác

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Nếu là các bác trong trường hợp là chủ xe gắn camera thì các bác có nhường cho bác xe bán tải không?

View attachment 2561374

Bình thường thấy xe máy tạt đầu, khôn lỗi chen lên là chuyện thường thấy ở bất kì đâu. Nhưng nay tình trạng ô tô khôn lõi không còn hiếm gặp nữa. Những ô tô này xào chẻ đủ các làn, sau đó khi có chuyện lại nhấp nhấp xin nhập làn.

Không xếp hàng, thích chen lên nhập làn kiểu này thì chạy ngoài đường bây giờ cực nhiều. Nhưng có nhường cho người ta nhập làn không thì tùy vào các bác tài.

Như em, em sẵn sàng nhường những người đáng được nhường, chứ vài trường hợp xin nhập làn như bố thiên hạ chỉ muốn đi đạp ga đi luôn, Các anh tạt đầu xong thấy hả hê lắm, nhanh hơn vài giây cuộc đời đấy, nhưng không biết được người phía sau đang khó chịu, bực bội vì cái kiểu chạy má thiên hạ của các anh.

Nhưng trong video thì lại kiểu khác, xe có gắn camera nếu đã có ý không muốn nhường thì không nên nhường luôn từ đầu, chứ lúc đầu cho họ nhập làn rồi lúc người ta đi được nữa làn thì lại không cho vào ráng ép lên, sai lại thêm sai lỡ có chuyện gì thì lại ăn cả.
Một là nhường luôn, hai là nhường hẳn chứ nhấp nhấp kiểu này chỉ tổ mệt mình mệt người

Nếu các bác trong trường hợp này thì các bác nhường luôn hay là như bác tài trong clip?

Ở ngoải thì đè đầu nhau vậy là bình thường nha các bác!
:D

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Trước em ôm bán tải chạy cũng hay xưng xi như vậy lắm, anh nào chen ẩu em ép, đặc biệt sedan mà chen là em ép cho banh xác. Nhưng giờ nghĩ lại mình hồ đồ thật, giờ ra đường toàn mấy ba mấy má ko nên cứ nhường hết, miễn sao đi đến nơi, về đến chốn là được.​

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Đời thì khối thằng khùng, thằng ngu, cái nào ra tiền thì ăn thua, còn lại kệ