Hỏi/Đáp Kỹ Thuật New bie: Hỏi về nước rửa kính

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội
xe em đang bị vấn đề là thỉnh thoảng gạt để phun nước rửa kính nhưng không thấy nước ra, có lúc lại được.
Em muốn hỏi là kiểm tra thế nào để biết có cần thêm nước rửa không hay là do hệ thống bơm có vấn đề?

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
RE: New bie: Hỏi về nước rửa kính

Em hỏi hơi chuối một tí, các Bác thông cảm, Vậy khi hết nước rửa kính thì đổ thêm nước gì là ok nhất? nước lạnh, nước có pha xà bông hay nước rửa kính bán đầy trong siêu thi.
Có phải dùng nước rửa kính dành riêng cho Oto không?

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Dạ tất nhiên là em có mở nắp capo rồi, nhưng khong xác định được có phải hết nước hay không [&:] (ngượng quá)
Vấn đề là lúc được lúc không mới chuối.
Mà em cũng thắc mắc giống bác hoaiphong, hết thì đổ cái gì vào?

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Bác cứ ra siêu thị mua cai nước rửa kính về đổ vào là xong! À quên nữa cẩn thận thì mua loại trắng trong chứ đừng mua các loại màu xanh đỏ....vì sợ có phẩm màu :D:D

Hạng B1
6/8/04
63
2
0

Tốt nhất là bác mua nước rửa kính cho xe hơi rời pha lỏang theo tỉ lệ hướng dẩn, nước rửa kính thường cũng được, nhưng đừng dùng nước rửa chén nhé, sẽ để lại cặn và làm cho kính xe bác bị "sọc dưa "đấy

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Nước rửa kính bán ở siêu thị, loại xịt thì tôi đã dùng. Xịt trực tiếp lên kính rồi lau (vì gặp phải xe dầu xả ra, gạt nước không đi). Kết quả: bị bám một lớp váng. Sau phải rửa lại bằng nước rửa bát.
Tôi không biết mọi người pha vào trong bình nước thì có tốt không, nhưng tôi chỉ đổ nước sạch vào bình bơm thôi. Nếu bị dính dầu trên kinh thì chịu khó rửa bằng tay. Nếu kỹ tính cho một bình La Vie 5L thì thoải mái.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Oái !!!! Tui toàn chơi nước rửa chén pha loãng với rô mi nê thôi (lười đi siêu thị mà), có thấy rì đâu à !!!!! Nghĩ chắc rửa chén và rửa kiếng thì phải xêm xêm chớ , mình pha còn loãng hơn nhiều mà, chả nhẽ chén rửa xong bị sọc với cặn thì ai mà dám ăn bác Là đà kia ơi:D:D Chỉ có thể là không tốt cho cái cao su cần gạt thôi.......

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Theo kinh nghiệm của bản thân em thì phụ gia rửa kính ôto sao dùng không tốt lắm các bác ạ, em đã thử 3 lần cho 3 lọai xe khác nhau mà sao không được như mong muốn, mà mỗi lần là dùng hiệu khác nhau cả đấy (tất nhiên là đồ ở...chợ trời, không ai kiểm chứng xuất xứ và chất lượng cả!). Lần nào dùng cũng bị chung 1 bệnh là kính không sạch hoàn toàn, hay bị các đốm do bụi vón lại, rất bực bội...[&:]
Sau này em dùng 1 tí nước rửa chén ( lưu ý : 1 tí thôi, khoảng 1 nắp chai nước suối cho cả bình nước rửa kính !) với nước sạch là OK, gạt nước có độ "trơn" nên ít kêu, kính sau khi rửa và gạt xong thì trong và sạch hẳn, thích nhất là dùng khi đi đường trường và mưa nhỏ,bị các xe trước bắn bẩn lên kính xe mình...:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em thì dùng chai 3M (em không biết mua ở đâu vì được Saigon Ford tặng 1 bộ cùng 2 chai đánh paste). Dùng chai 3M đó pha với nước theo tỉ lệ 100ml/4lit nước.Xong rồi đổ vào cái bình trong capo. Em thấy dùng nó rửa kiếng (bằng cây gạt) rất sạch, không cần chùi lại (trừ những chỗ không gạt được như....
)
Bác thử ra ADV, chợ Dân Sinh tìm thử xem có không?