Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Em đang chạy New Sò đời 2014 đến nay ODO khoảng 57k km thì có xuất hiện tiếng kêu cọt kẹt nghe như tiếng kim loại cọ sát với nhựa/cao su.

Tiếng động xuất hiện khi chạy tầm 60km khi máy và gầm đã bắt đầu đã nóng, và khi đứng im 1 chỗ leo lên capo nhịp nhịp, đứng yên đánh lái. Em đem vào hãng thì mấy thím trong đó báo bị hư thước lái và thay với giá hơn 11 củ khoai mì.

Nhưng theo kinh nghiệm cầm lái của em khoảng 9 năm thì cảm giác xe bị cao su Rotuyn thanh giằng thước lái, vì khi nhún và đánh lái thanh dằng di chuyển theo và phát ra tiếng cọt kẹt khó chịu. Em bắt bệnh như vậy là do xe vẫn chạy tốt ở tốc 140 km/h không bị xỉa lái hay bị đánh lái nặng (xe em trợ lực dầu). Em đã chi người khác thử luôn để tránh tình trạng quen xe.

[BCOLOR=#ffcc00]Mấy bác có biết gara nào uy tín chuyên trị bệnh này không, hoặc chổ nào bán cao su rotuyn thanh giằng hoặc bán nguyên thanh giằng[/BCOLOR]

Em cảm ơn nhiều

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Bác @MinhQuan có biết chỗ nào không, chỉ em với xe hay đi xa mà gặp tình trạng này khó chịu qua, tks bác nhiều

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Đậu 1 chổ tạo được tiếng kêu thì phán bệnh dể dàng rồi bác .

bác biết bẹnh gì ko, theo em thì miếng cao su rotuyn thanh giằng có vấn đề mà mấy thím trong hãng cứ bảo thước lái, em mới khó chịu. Nếu thước lái có vấn đề em ko thể chạy 140km/h mà ko phát hiện bất thường được

Hạng D
19/10/09
4.722
14.197
113
Tel : 0949999684 .
bác biết bẹnh gì ko, theo em thì miếng cao su rotuyn thanh giằng có vấn đề mà mấy thím trong hãng cứ bảo thước lái, em mới khó chịu. Nếu thước lái có vấn đề em ko thể chạy 140km/h mà ko phát hiện bất thường được

Đậu 1 chổ không nổ máy không vô số.Mở hết tải đèn,quạt ,máy lạnh .Không đánh vô lăng có nghe không bác .Nếu nghe thì do truyền động máy thôi. Nếu không nghe thì đánh thử vô lăng có nghe không .

Nếu ở Q0 nghé bên xưỡng em cho mấy đứa nó text .Bệnh đậu 1 chổ mà nghe kêu là khoẻ rồi .

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Đậu 1 chổ không nổ máy không vô số.Mở hết tải đèn,quạt ,máy lạnh .Không đánh vô lăng có nghe không bác .Nếu nghe thì do truyền động máy thôi. Nếu không nghe thì đánh thử vô lăng có nghe không .

Nếu ở Q0 nghé bên xưỡng em cho mấy đứa nó text .Bệnh đậu 1 chổ mà nghe kêu là khoẻ rồi .

Q0 ???? bác bên garage hả, gara của bác tên gì vậy. Xe em leo lên nắp capo bên phái tài nhún xuống thì ko nghe, nhưng lúc nó nẩy lên lại thì nghe tiếng cọt kẹt.

Còn nổ máy đứng yên thì chỉ có tiếng máy dầu nó lào rao tí thôi

Hạng D
19/10/09
4.722
14.197
113
Tel : 0949999684 .
Q0 ???? bác bên garage hả, gara của bác tên gì vậy. Xe em leo lên nắp capo bên phái tài nhún xuống thì ko nghe, nhưng lúc nó nẩy lên lại thì nghe tiếng cọt kẹt.

Còn nổ máy đứng yên thì chỉ có tiếng máy dầu nó lào rao tí thôi
Bác đậu 1 chổ à ? Nếu vậy múc ca nước chế vô cái ty nhún bên phải đi coi nó hết kêu không .