Tập Lái
19/1/17
0
0
0
38
Em chào các bác ah,
Hiện em đang tính mua 1 căn nhà ở khu thị trấn nhà bè, cụ thể là đường Dương Cát Lợi, hẻm nhỏ chưa tới 2m. Mong các bác tư vấn giúp em điểm mạnh và điểm yếu khu này, và giá đất trung bình khoảng bao nhiêu 1m2 thì mua được. Với lại em có hỏi trên UB, họ nói muốn làm sổ mới thì phải đo đạc lại, không biết có đúng ko. Em mua để ở chứ ko đầu tư, lướt lát j, mong các bác tư vấn giúp. Em cám ơn nhiều ah.

Hạng D
26/9/09
1.963
6.043
113
Ông anh em đăng mấy hôm nay , ko biết còn ko, bác quan tâm thì em hỏi lại :
Hàng hót cuối năm nhà 1 trệt 1 lầu hẻm đẹp nhất thị trấn(1806- Bà Cả) Nhà Bè cách cầu Phú Xuân chỉ 300m. 1 trệt 1 lầu 3,5m x 11m sổ hồng riêng vị trí đẹp tiện kinh doanh , mua bán, mở tiệm , văn phòng đại diện ....với 2 phòng ngủ, 2wc , sân thượng với thiết kế gam màu trắng ốp gỗ chủ đạo nội thất cao cấp. Giá cạnh tranh chỉ với 1.75 tỉ (TL)
Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè Newbie xin tư vấn đất thị trấn Nhà Bè

• Like
Reactions: Bolobolo
Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Tôi có người bà con ở hẻm 98 Khu Dương Cát Lợi, túm váy hầu hết các hẻm ngập nhé, chỉ có hẻm 98 là tàm tạm. Triều cường thì ngòai đường ngập cũng khá nhưng vẫn ổn hơn xo với các khu lân cận. 1 số hẻm triều cường ko đến nổi vì cống bị bít chặt do xây nhà từa lưa có thể nước triều cường ít dâng lên, nhưng trời mưa là nổi niềm vui lắm, cả khu bị bít hết nước không thoát được cứ như cái ao làng ấy, nhiều khi sau mưa lớn hết mưa 2-3 ngày ....vẫn ngập.

Đường này xe bồn chạy bình quân ít nhất 300 chuyến vào 1 ngày (và dĩ nhiên phải có 300 chuyến ra), tóm lại xe bồn chạy khá ẩu và chạy liên tục nên cũng hơi ớn.

Khi mua đừng mua nhà xây sẵn khu Nhà Bè, chất lượng kém lắm, thậm chí xây 3-4 tấm mà ....móng cừ tràm, móng chung. Xem cẩn thận hãy mua, kêu nó đưa bản thiết kế, hoàn công, thi công móng ..., và phải lên huyện xác nhận giấy tờ này không phải ........photoshop, có tiền vội gì.

Tập Lái
19/1/17
0
0
0
38
Ông anh em đăng mấy hôm nay , ko biết còn ko, bác quan tâm thì em hỏi lại :
Hàng hót cuối năm nhà 1 trệt 1 lầu hẻm đẹp nhất thị trấn(1806- Bà Cả) Nhà Bè cách cầu Phú Xuân chỉ 300m. 1 trệt 1 lầu 3,5m x 11m sổ hồng riêng vị trí đẹp tiện kinh doanh , mua bán, mở tiệm , văn phòng đại diện ....với 2 phòng ngủ, 2wc , sân thượng với thiết kế gam màu trắng ốp gỗ chủ đạo nội thất cao cấp. Giá cạnh tranh chỉ với 1.75 tỉ (TL)
View attachment 598437 View attachment 598438 View attachment 598439 View attachment 598440 View attachment 598441 View attachment 598442 View attachment 598443
Cám ơn bác nhé, nhưng em thích bên DCL hơn ah.

Tôi có người bà con ở hẻm 98 Khu Dương Cát Lợi, túm váy hầu hết các hẻm ngập nhé, chỉ có hẻm 98 là tàm tạm. Triều cường thì ngòai đường ngập cũng khá nhưng vẫn ổn hơn xo với các khu lân cận. 1 số hẻm triều cường ko đến nổi vì cống bị bít chặt do xây nhà từa lưa có thể nước triều cường ít dâng lên, nhưng trời mưa là nổi niềm vui lắm, cả khu bị bít hết nước không thoát được cứ như cái ao làng ấy, nhiều khi sau mưa lớn hết mưa 2-3 ngày ....vẫn ngập.

Đường này xe bồn chạy bình quân ít nhất 300 chuyến vào 1 ngày (và dĩ nhiên phải có 300 chuyến ra), tóm lại xe bồn chạy khá ẩu và chạy liên tục nên cũng hơi ớn.

Khi mua đừng mua nhà xây sẵn khu Nhà Bè, chất lượng kém lắm, thậm chí xây 3-4 tấm mà ....móng cừ tràm, móng chung. Xem cẩn thận hãy mua, kêu nó đưa bản thiết kế, hoàn công, thi công móng ..., và phải lên huyện xác nhận giấy tờ này không phải ........photoshop, có tiền vội gì.
Cám ơn bác đã reply bài của em.
Em hỏi dân khu vực đoa thì nói là ngập ít, với lại hình như đang xây đập ngăn triều Phú Xuân, đúng ko bác nhỉ, chắc sẽ đỡ hơn. em thì tiền ít, thấy ở đây cũng gần gần, chạy xuống nữa xa quá ah, hix

Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Không dám ngập ít đâu: hẻm 76 ngập cũng kha khá, đến hẻm 90 thì kinh hoàng trời đất, xe taxi trôi là cái chắc vì xe máy qua gần hết yên xe, mua nhà muốn an tâm định cư nên đi vào lúc ......mưa gió lớn + triều cường :3dquaytay:

Tập Lái
19/1/17
0
0
0
38
Khủng khiếp vậy hả bác. Vậy bác tư vấn giúp em Nhà Bè giờ mua nhà để ở thì nên mua khu nào thì tốt ah?! Nhà Bè hầu như chỗ nào cũng ngập mà em thấy bà con mua bán đất cứ nhộn nhịp! Chắc cũng ít tiền như em, haha
Mà giờ hết mùa mưa rồi, đợi đến mùa mưa năm sau mặc áo mưa đi mua nhà hả bác, kk
Ah, em thấy hình như đang xây đập ngăn triều PX, chắc sau này cũng đỡ hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/9/09
1.963
6.043
113
Khủng khiếp vậy hả bác. Vậy bác tư vấn giúp em Nhà Bè giờ mua nhà để ở thì nên mua khu nào thì tốt ah?! Nhà Bè hầu như chỗ nào cũng ngập mà em thấy bà con mua bán đất cứ nhộn nhịp! Chắc cũng ít tiền như em, haha
Mà giờ hết mùa mưa rồi, đợi đến mùa mưa năm sau mặc áo mưa đi mua nhà hả bác, kk
Ah, em thấy hình như đang xây đập ngăn triều PX, chắc sau này cũng đỡ hơn
j mà ngập trôi xe taxi

ngập gần hết yên xe máy

rồi xe bồn 600 chuyến ra vô/ngày

nghe phi logic đến phát bực

đây là diễn đàn , cũng như mxh ảo, dân chém bừa nhiều lắm, bác nên kiểm chứng khi tai nghe mà mắt chưa thấy

hẽm XH khu này giá giờ chắc cũng trên 25 tr/m2
bác cần hàng như thế nào để e hỏi, hoặc inbox e, e có mấy ông anh sống và đầu tư khu này , nắm hàng từ kho A đến C luôn

• Like
Hạng C
6/12/10
586
15.634
93
j mà ngập trôi xe taxi

ngập gần hết yên xe máy

rồi xe bồn 600 chuyến ra vô/ngày

nghe phi logic đến phát bực

đây là diễn đàn , cũng như mxh ảo, dân chém bừa nhiều lắm, bác nên kiểm chứng khi tai nghe mà mắt chưa thấy

hẽm XH khu này giá giờ chắc cũng trên 25 tr/m2
bác cần hàng như thế nào để e hỏi, hoặc inbox e, e có mấy ông anh sống và đầu tư khu này , nắm hàng từ kho A đến C luôn
ko dìm thì làm sao gom hàng được
Xui xui cuối năm sau xây cầu phú xuân 2 thì có ngập tới đầu cũng bất chấp

• Like
Tập Lái
19/1/17
0
0
0
38
Các bác cho em hỏi thêm. Em và người bán lên ủy ban thị trấn xin xác nhận vị trí đất để làm sổ hồng thì bị yêu cầu đi đo đạc lại, căn nhà đoa có sổ hồng năm 2011, có tọa độ đầy đủ. Em tham khảo thông tư 20 của bộ tài nguyên môi trường thì được biết cơ quan cấp giấy ko được yêu cầu người dân phải đi đo đạc lại nếu bán trọn sổ. Vậy ủy ban thị trấn đang làm sai? Giờ phải làm như thế nào ah? Bác nào biết xin chia sẻ chút kinh nghiệm ah.

Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Chạy vào hẻm 76 và nhất là 90 hỏi thẳng dân cư ở đó nhé, ngập thế nào người trong đó chửi ngập thế nào là biết liền có trôi hay không, hài vãi, cãi nhau làm gì cho phí lời.

Ngay góc đầu đường Dương Cát Lợi có cái tiệm hớt tóc, gần trường tiểu học Trần Thị Ngọc Hân cũng có mấy quán nước. Bữa nào rãnh ghé đó hỏi, ngồi khoảng 15-30 phút đếm xem có bao nhiêu xe ra vào nhé rồi nhân lên 8h/ngày. Không thì vào thẳng kho A gặp các anh bảo vệ tên Hải, Bảo mà hỏi, có thể họ trả lời cho. Nói phải có sách, mách có chứng, không giang hồ bảo nói dóc.

Mà thằng nào phản biện cũng nên có sách mách có chứng nhé, nói dóc thì cũng phải show up ra nhé. Cầu Phú Xuân hiện tại dân cư và biển hiệu đầu cầu ghi rõ là cầu Phú Xuân 2, thế còn có cái cầu éo nào năm sau xây nữa mà xạo, ảo tung chảo, còn 10-20 năm nữa thì ...ết biết được, hehe :3dquaytay:

Còn ai muốn mua khu này cứ mùa mưa rủ mấy cha phản biện, chém gió đi thăm xung quanh chụp vài tấm hình post lên cho vui, nhớ kêu taxi 7 chỗ hay đi bán tải nhé, các hẻm này là hẻm xe hơi vào được, quay đầu được nhưng vào xong chỗ ngập có chui ra được hay không thì hên xui, éo biết được, hehe :3duongbia:

Chỉnh sửa cuối: