Hạng B2
28/11/10
379
1
16
11
Sáng nay trên đường Quốc lộ 1a, đến ngã 4 bà điểm, em quẹo phải vào đường Phan văn Hớn để đi Long An thì cảnh báo là quẹo như vậy sẽ bị xxx phạt. Ngã tư cấm quẹo sao em không bảng cấm, vậy có phải ngã tư này cấm quẹo không các bác. Bác nào biết xin chỉ giáo.

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
Cái bảng cấm quẹo nó to đùng thế bác ko thấy sao? Qua khỏi quán cafe Paris gì đó là có bảng đó. Đường Phan Văn Hớn đoạn từ QL1A đi tới ngã 3 Giồng chỉ cho 1 chiều xe đi ra thôi.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Đường này cấm xe từ ngã tư Bà Điểm lâu rồi. Bảng cấm rất rõ ngay tại ngã tư , chỉ cho 4B chạy 1 chiều Phan Văn Hớn từ Hóc Môn về QL1A.  Đoạn PVH từ ngã tư này đến cầu Tham Lương vẫn lưu thông 2 chiều bình thường.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.776
113
em nhớ không lầm là cấm hơn cả năm nay

Hạng B2
26/2/10
105
40
28
53
Em đã bị một lần rồi nè bác . Cách đây khoảng 5-6 tháng em đi  thăm bạn ở biên hòa về ( cũng có làm sương sương ) về đến ngã tư bà điểm cũng quẹo phải vô tư (do nhà em ở chợ vĩnh lộc nên em muốn đi đường này khỏi phải mua vé bác ah ) quẹo vô chừng 100m thì bị 2 chú xxx ép vào lề đường ,em nghĩ chắc xxx nhìn thấy mặt mình đỏ quá nên gọi lại .Em liền kẹp 200k vào sổ đăng kiểm đưa cho  chú xxx già ,em giả bộ làm ngơ nhìn chổ khác không ngờ chú xxx già : Anh biết tội gì không mà đưa 200k ?
Em : thì hôm nay em kẹt tiếp khách nên có làm vài chai ....
xxx già : cái gì , anh nhậu rồi mà còn chạy xe nữa ah ? Vậy thì tôi phạt anh 2 tội - chạy xe vào đường cấm và điều khiển xe khi nồng độ gì....đó em không nhớ .
Em : nhậu thì em đồng ý là có chứ đường cấm là sao , tôi vẫn đi qua đây hàng ngày mà ( thật ra em đâu có biết ,xưa giờ tài xế của em nó chở em không hà  mà nó đâu có đi đường này bao giờ)
xxx già :( ném  toàn bộ giấy tờ của em vào cốp " bồ câu " lần này tôi phạt để cho anh nhớ lần sau đừng đi nữa , anh có cần lên xe tôi chở anh ra coi bảng - bảng cấm này có hơn một năm rồi .
Em : ( chết cha tôi rồi ) em cũng nhảy lên xe " bồ câu " - mục đích của em là lên xe để dễ thương lượng chớ không phải đi xem bảng . Em móc thêm 500k bỏ vào túi của xxx già : đại ca thông cảm em ít đi nên không rành
xxx già : thế cũng được , mà nhà anh ở đâu mà chạy vô đây ?
Em : ở chợ vĩnh lộc anh
xxx già : ah đi đường này trốn phí chứ gì ? mai mốt nhớ đi  đường
vào KCN vĩnh lộc nhá .
Cuối cùng bài học này là 700k đó bác ah .

Hạng B2
28/11/10
379
1
16
11
Em ở Quốc lộ, bác ở chợ Vĩnh Lộc bữa nào chạy ngang ghé em uống cà phê, số pm của em 0903901298

Tập Lái
3/10/08
21
0
0
45
Bác này vậy là nhanh trí gúm đó.
Đường này cấm làm 2 đợt, một đợt đầu là cấm khúc trên Q lộ 1A, sau đó cấm luôn đoạn dưới. Vài bữa chắc cấm luôn đến Tham Lương cho khỏe.