Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Hôm nay lúc 4 giờ kém 15 chiều em đi qua ngã tư Đinh Bộ Lĩnh cắt Bạch Đằng hướng Đinh Bộ Lĩnh ra Điện Biên Phủ, khi gần tới ngã tư em quan sát đèn xanh và bắt đầu đếm 7,6,5,4,3,2 ... GO qua vạch 1. Vừa qua giữa ngã tư thì một xxx đứng trên lề sát ngay cột đèn huơ huơ tờ giấy cuộn tròn ngoắc xe em vào, em bình thản cho xe chạy tiếp ra ĐBP trong lòng nghĩ là thế nào bồ câu cũng đu theo. Vừa qua cầu ĐBP thì một xxx đi bồ câu vượt lên ngoắc xe em vào lề, em bình tĩnh tấp xe vào lề phải ngay cạnh vòng xoay ĐBP, bước xuống và đi lại phía xxx. Sau đây là cuộc hội thoại ngắn.
Em chủ động chào: Chào anh, chắc anh làm việc tại chốt ĐBL - BĐ?
xxx chưa kịp nói gì, em nói luôn: nay tôi không có vượt đèn đỏ, anh dừng xe tôi có việc gì vậy?
xxx bất ngờ và khá lúng túng quên cả chào ... tôi... dừng xe anh để kiểm tra giấy tờ.
Em: Tôi chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông, không vi phạm, tôi lái xe luôn mang đầy đủ giấy tờ hợp lệ. Nếu anh cần kiểm tra giấy tờ xin chờ tôi một chút.
xxx vâng anh lấy giấy tờ ra đây để tôi kiểm tra.
Em đi về phía xe lấy giấy tờ và mở ra để lên trên yên xe bồ câu: Giấy tờ đầy đủ mời anh xem, kiểm tra xong tôi có thể đi chứ?
xxx cũng chẳng xem, nói: Anh không chấp hành hiệu lệnh dừng xe của CSGT!
Em: thứ 1: Tôi không hề phạm luật, không lấn lane, không vượt đèn đỏ, không vượt quá tốc độ khi đi qua ngã tư. Nhà tôi gần ĐBL ngày nào tôi cũng đi qua chốt này vài lần, chốt này luôn có CSGT thường trực nên tôi quá hiểu cơ chế đèn đóm ở đây nên tôi rất tuân thủ luật GT khi qua đây.
Thứ 2: 1 đồng chí CSGT đứng trên lề đường cầm tờ giấy huơ huơ không có chỉ gậy dừng xe, không thổi còi, trong khi tôi nghĩ rằng mình không có lỗi và do đó không dừng lại là chuyện đương nhiên.
xxx tôi có thổi còi mà?
Em: tôi lái xe không nhìn thấy Đ/c kia thổi và cũng không nghe thấy còi
xxx: xin mời anh quay lại chốt làm việc, hiện giờ có một tiểu đội đang trực ở đây.
Em: Hiện trên xe tôi có chở người già và các cháu nhỏ đi công chuyện, nếu anh muốn đôi co, đây giấy tờ của tôi anh cứ giữ lấy, khi nào xong việc tôi sẽ quay lại chốt làm việc với tiểu đội của anh.
xxx: Anh đi đâu? có gấp không?
Em: Việc của tôi không gấp nhưng tôi phải đi, tôi sẽ quay lại gặp các anh khi xong việc.
xxx: thôi vậy anh đi đi, nhưng... tôi rất buồn... vì anh vừa xuống xe đã nói: Tôi không vượt đèn đỏ.
Em: Quay bước đi mà trong lòng cũng thấy nó... buồn và hơi nực cười làm sao ấy!!!
Có lẽ xxx buồn vì phải chạy xe theo cả 2 cây số...
Em xin chia sẻ với các bác, nhờ có OS mà tinh thần em lên cao, em thấy đúng thì em cần bảo vệ chính kiến của mình.
Các bác ném nhè nhẹ :D

Hạng C
3/12/11
666
777
93
xxx sai tác phong,bác chưởng vậy là chuẩn rồi..

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Hoan nghênh tinh thần của bác chủ! Nhưng mà xxx vẫn còn giữ giấy tờ của bác, kiểu này bác xem có xử lý được không, chứ nếu phải đóng phạt cả 2 lỗi thì ko phải xxx buồn đâu, mà người buồn ... tiếp tục là bác đấy :)

xxx nói bác chủ không chấp hành hiệu lệnh của xxx là đúng đó bác !
Theo em xử lý chuẩn trong trường hợp này là bác chủ nên chấp hành đúng hiệu lệnh dừng xe của xxx, sau đó bác sẽ chứng minh việc bắt lỗi của xxx là không đúng và cả hiệu lệnh dừng xe của xxx cũng không đúng quy định.
Nếu bác không thấy hiệu lệnh của xxx thì không sao. Bác đã thấy hiệu lệnh mà không chấp hành lại là có lỗi.Em đoán xxx sẽ làm khó bác ở lỗi này đó.

Tập Lái
21/6/12
16
0
0
có. bác nói bác chủ có tinh thần. os, chẳng lẽ vi phạm luật. gt, không dừng. khi gặp hiệu lệnh của csgt là tinh thần os, Bác chủ sai lè rồi may. mà bác ta ở hcm, chứ bác để xxx đuổi theo đoạn dài như vậy thì đáng cho ăn đạn và tống giam vì gây nguy hiểm cho người khác đang. tham gia gt..

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
E thấy Bác Asian nói đúng, tiếc cho bác DSD2, nó sẽ bắt lỗi bác việc ko dừng theo hiệu lệnh đó, còn việc nó dùng...giấy để ra hiệu lệnh cho Bác & việc Bác đi đúng luật thì ko việc gì liên quan đến lỗi kia cả, phân cho 2 cái rõ ràng khi làm việc với xxx nhé Bác !
Chúc Bác chủ may mắn !
@lmon : Bác coi phim hành động bạo lực Mỹ nhiều quá rồi ! bớt lại đi !

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Bác chủ đi luôn vậy là đúng đó, xxx k chấp hành đúng điều lệnh, thổi phạt mà cầm cuộn giấy ngoắc ngoắc ai biết ngoắc ai đâu mà dừng chứ