Hạng B2
30/5/20
472
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Mình hay đi nước ngoài, mình đang dùng của VCB, mà thấy tỷ giá của VCB không được tốt lắm. Bác nào biết mở thẻ của bank nào thì không mất phí chuyển đổi ngoại tệ, tỷ giá tốt không ? Cảm ơn

Hạng D
29/3/17
1.404
11.181
113
Càng ngày càng xài nhiều iBanking, các anh xài qua thì đánh giá giúp theo thang điểm 10 các tiêu chí sau:

(1) Phí chuyển tiền trong và ngoài hệ thống
(2) Thời gian chuyển tiền ngoài hệ thống
(3) Thời gian chuyển tiền trong các ngày nghỉ, dịp lễ
(4) Chất lượng của app

- Nêu các lý do ngắn gọn khi cho điểm
- Các anh có đề xuất tiêu chí nào khác thì cho ý kiến để em bổ sung

Ví dụ VCB theo ý em:
1. 5 điểm, chuyển trong giờ tính 2200đ, ngoài 5000đ
2. 8 điểm, nhanh
3. 4 điểm, chuyển giao ngày, ngày lễ, nghỉ chậm hoặc éo làm việc
4. 9 điểm, app viết chuẩn, có tính năng tìm người thụ hưởng bằng số tk từ mọi ngân hàng khác, giúp verify người nhận tốt hơn

Tổng = 26 / 40 điểm.
Timo free sạch nội địa từ ck liên nh và rút atm liên nh….xài free từ 2017 đến giờ cho cả cty và cá nhân riết quen…giờ ck và rút tiền mà mất đ nào là thấy khó chịu liền….

Hạng B2
30/5/20
472
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Timo free sạch nội địa từ ck liên nh và rút atm liên nh….xài free từ 2017 đến giờ cho cả cty và cá nhân riết quen…giờ ck và rút tiền mà mất đ nào là thấy khó chịu liền….
VCB giờ free chuyển khoản, tuy nhiên mất phí rút ATM. Giải pháp của mình là chuyển tiền sang thẻ VIETTELPAY sau đó rút thì ko mất phí (đó là giải pháp nội địa). Còn mình đang cần tư vấn về bank nào không bị tính phí chuyển đổi ngoại tệ, tỷ giá tốt khi đi nước ngoài á. Chứ cà thẻ ở nước ngoài bị trừ phí kinh quá

Hạng D
29/3/17
1.404
11.181
113
VCB giờ free chuyển khoản, tuy nhiên mất phí rút ATM. Giải pháp của mình là chuyển tiền sang thẻ VIETTELPAY sau đó rút thì ko mất phí (đó là giải pháp nội địa). Còn mình đang cần tư vấn về bank nào không bị tính phí chuyển đổi ngoại tệ, tỷ giá tốt khi đi nước ngoài á. Chứ cà thẻ ở nước ngoài bị trừ phí kinh quá
Vcb là cái thằng khoai nhất trong big 4…cqq gì nó cũng tính phí…tính ra phí của nó o thua bất kỳ thằng tmcp nào….

• Like
Reactions: requatroivn
Hạng F
13/9/07
7.049
48.465
113
A dùng thẻ visa debit platinum này của nó rút tiền mặt free tại cây atm vietcom nhé. Max 10tr/lần

• Like
Reactions: requatroivn
Hạng B2
30/5/20
472
583
93
Hà Nội
requatroi.com
A dùng thẻ visa debit platinum này của nó rút tiền mặt free tại cây atm vietcom nhé. Max 10tr/lần

View attachment 2904063View attachment 2904063
Cảm ơn bác, ra nước ngoài mình chỉ cà thôi, ko rút. VD như đi MRT của Singapore cực tiện, đưa thẻ chip chạm vào máy, kêu tít 1 phát là được, ko phải mua thẻ của Singapore, hay mua đồ ở Tokyo chỉ cần chạm thẻ vào máy là xong, ko cần mang tiền mặt lích kích như hồi xưa

• Like
Reactions: rockman
Hạng F
13/9/07
7.049
48.465
113
Cảm ơn bác, ra nước ngoài mình chỉ cà thôi, ko rút. VD như đi MRT của Singapore cực tiện, đưa thẻ chip chạm vào máy, kêu tít 1 phát là được, ko phải mua thẻ của Singapore, hay mua đồ ở Tokyo chỉ cần chạm thẻ vào máy là xong, ko cần mang tiền mặt lích kích như hồi xưa
Tầm này mà còn móc cái thẻ ra thì tối cổ quá anh :)

Ngân hàng tốt nhất trong mảng iBanking