Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Với ngân sách 500 triệu nên mua xe gì lần đầu tiên?

Chuyện là em cũng sắp thi xong bằng lái rồi, và đang định tìm 1 con xe mới hoặc cũ gì đó chạy. Vậy theo các bác, với ngân sách 500 triệu nên mua xe gì lần đầu tiên? Tài chính của em cũng tầm 500 triệu đồng tối đa (tức là ra xe, bảo hiểm này nọ hết rồi á). Em không thích xe hạng A nên chắc sẽ mua các con hạng B. Mà tầm giá này em nghĩ chắc mua xe cũ thôi.

Em cũng chưa có nghiên cứu nhiều nhưng tiêu chí là xe dễ thanh khoản, không chật lắm, và có đầy đủ các món an toàn ăn chơi
Em đi 2 người thôi, chạy lai rai thành phố, hoặc đi du lịch nhẹ nhẹ quanh quanh các tỉnh miền trung, miền tây
Em định đi xe này trong 2 năm rồi sẽ bán lại mong các bạc tư vấn ạ.
À em ở SG, các bác tư vấn cho dễ ạ.

500 triệu nên mua xe gì?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Với câu hỏi 500 triệu nên mua xe gì lần đầu tiên? Mình nghĩ bạn nên mua mazda 3 thuộc phân khúc C luôn đi, hôm kia khách của mình tìm dc chiếc mazda 3 đời 2019, chủ ít dùng, mới đi 30.000km, còn mới keng mà giá 555tr và chủ họ vừa mua bảo hiểm 2 chiều luôn.

• Like
Reactions: npt and MrBONBON
Hạng B2
8/7/21
165
215
43
33
Với câu hỏi 500 triệu nên mua xe gì lần đầu tiên? Mình nghĩ bạn nên mua mazda 3 thuộc phân khúc C luôn đi, hôm kia khách của mình tìm dc chiếc mazda 3 đời 2019, chủ ít dùng, mới đi 30.000km, còn mới keng mà giá 555tr và chủ họ vừa mua bảo hiểm 2 chiều luôn.
Đúng rồi, giá đó lên mua xe cũ hạng C luôn nha, mua hạng B mất công đi một thời gian lại đổi. M3 giá đó thì quá tốt rồi. Bạn tìm ở đâu có thể cho mình biết , mình cũng đang có nhu cầu đổi xe.

Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Đúng rồi, giá đó lên mua xe cũ hạng C luôn nha, mua hạng B mất công đi một thời gian lại đổi. M3 giá đó thì quá tốt rồi. Bạn tìm ở đâu có thể cho mình biết , mình cũng đang có nhu cầu đổi xe.
Mình thì ko có thời gian tìm ấy, thường khách tìm và xem trước rồi gọi mình qua check lần cuối trước khi mua. Bạn add zalo mình đi 0905853409, mình cũng có đăng dịch vụ check xe của mình trên OTSG đó