Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi NGHE NHẠC TRÊN XE BẰNG IPHONE

Tập Lái
27/12/07
41
0
6
Chào các anh em,
Để cho việc nghe nhạc trên xe thêm phong phú, tôi muốn dùng Iphone để kết nối với dàn máy trên xe không biết có đwowcj không? có thiết bị để kết nối không ? Thiết bị đó ở đâu bán? Loại nào thì tốt ? Mong anh em nào biết thì chỉ giúp.
Tôi đang chạy chiếc Mondeo 2.5 - 2005
Chân thành cảm ơn.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Nhanh nhật là bác mua 1 bộ Ipod transmiter cắm vào iphone chỉnh tầng số FM và phát trực tiếp từ IP giá khoảng 50$.
Em còn 1 cái bỏ lâu năm không xài nếu bác hứng thú thì gọi em em để rẻ cho 0908002704 (Quang)

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
quangsgvn nói:
Nhanh nhật là bác mua 1 bộ Ipod transmiter cắm vào iphone chỉnh tầng số FM và phát trực tiếp từ IP giá khoảng 50$.
Em còn 1 cái bỏ lâu năm không xài nếu bác hứng thú thì gọi em em để rẻ cho 0908002704 (Quang)

Chất lượng âm ra sao pác ???

@nbha : Đầu DVD (hoặc mpli) xe pác có ngõ input, công việc pác cần là định vị cái Dock của iPhone (iPod) lên bệ Taplô, mua 1 sợi dây loại tốt chút 1 đầu là 2.5mm Stereo, đầu kia ra 2 bông sen để kết nối từ Dock sang đầu DVD. Khi cần nghe nhạc, pác cắm iPhone vào dock, chuyển DVD (Ampli) sang chế độ Aux, là xong. Em không khuyến cáo sử dụng dây cắm trực tiếp vào lỗ tai nghe của iPhone.

Tập Lái
27/12/07
41
0
6
Cảm ơn Rybykid rất nhiều. Phương án của bạn nghe rất có lý. tín hiệu âm thanh chắc chắn không bị suy giảm nhiều.

Thanks again.

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
RubyKid nói:
quangsgvn nói:

@nbha : Đầu DVD (hoặc mpli) xe pác có ngõ input, công việc pác cần là định vị cái Dock của iPhone (iPod) lên bệ Taplô, mua 1 sợi dây loại tốt chút 1 đầu là 2.5mm Stereo, đầu kia ra 2 bông sen để kết nối từ Dock sang đầu DVD. Khi cần nghe nhạc, pác cắm iPhone vào dock, chuyển DVD (Ampli) sang chế độ Aux, là xong. Em không khuyến cáo sử dụng dây cắm trực tiếp vào lỗ tai nghe của iPhone.
Bác cho em hỏi: sao không cắm trực tiếp vào lỗ tai nghe mà phải cắm trực tiếp vào dock vậy?

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
longldv nói:
RubyKid nói:
quangsgvn nói:

Bác cho em hỏi: sao không cắm trực tiếp vào lỗ tai nghe mà phải cắm trực tiếp vào dock vậy?

Có nhiều lý do :
1/. Cái dock rẻ và dễ mua hơn cái phone trong trường hợp hư hỏng do rút ra cắm vào nhiều lần (hihi)
2/. Trong lúc lái xe, máy đang để nghe nhạc, có cuộc gọi đến. Nếu máy pác cắm dây trực tiếp vào lổ tai nghe, sẽ rất vướng víu khi buộc phải nhấc máy trả lời dt => rất nguy hiểm, tai nạn đó. Nếu máy pác để trên dock, chỉ việc nhấc ra và gọi bình thường => ổn hơn chứ hả.
3/. Pác có tìm hiểu tại sao tất cả Loa dành riêng cho iPhone đều thiết kế cái dock để lấy tín hiệu âm thanh từ đó mà không làm sợi dây 2.5mm stereo cắm vào lổ tai nghe cho rẻ tiền không ?
4/. ...
5/. ...
pác nào còn ý kiến gì nữa giúp em luôn cái,

Thanks

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
RubyKid nói:
longldv nói:
RubyKid nói:
quangsgvn nói:

Có nhiều lý do :
1/. Cái dock rẻ và dễ mua hơn cái phone trong trường hợp hư hỏng do rút ra cắm vào nhiều lần (hihi)
2/. Trong lúc lái xe, máy đang để nghe nhạc, có cuộc gọi đến. Nếu máy pác cắm dây trực tiếp vào lổ tai nghe, sẽ rất vướng víu khi buộc phải nhấc máy trả lời dt => rất nguy hiểm, tai nạn đó. Nếu máy pác để trên dock, chỉ việc nhấc ra và gọi bình thường => ổn hơn chứ hả.
3/. Pác có tìm hiểu tại sao tất cả Loa dành riêng cho iPhone đều thiết kế cái dock để lấy tín hiệu âm thanh từ đó mà không làm sợi dây 2.5mm stereo cắm vào lổ tai nghe cho rẻ tiền không ?
4/. ...
5/. ...
pác nào còn ý kiến gì nữa giúp em luôn cái,

Thanks

Đồng ý với bác ý số 2.
Em cũng đang xài loa Sansui dành riêng cho Iphone của nó có thêm một sợi dây để gắn vào lỗ tai nghe, em so sánh thử thì gắn vào lỗ tai nghe cảm giác hay hơn là gắn vào dock trên loa.
Em vừa mới gắn 1 dây vào cổng AUX của đầu DVD 2 din đưa dây ra ngoài cắm trực tiếp vào Ipod thỉnh thoảng lại cắm qua Iphone luôn vì ipod hết pin mà xạc xe hơi cắm vào Ipod lại không cắm dây vào lỗ tai nghe được. Âm thanh nghe cũng tốt, nhưng hình như Ipod ra âm thanh không hay bằng Iphone (Chung 1 playlist).

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Em đã hỏi ở thớt Toyota mà chẳng có ai trả lời hộ: xe em có mỗi CD 1 đĩa, chẳng có cái lỗ cắm nào. Em đã mua máy phát Mp3 phát qua FM, nghe cũng tàm tạm nhưng nhiều khi bị nhiễu nghe tức anh ách. Em muốn chế cái aux để cắm trực tiếp máy nghe mp3 hoặc USB thì chỗ nào có thể làm được việc này? Xin các bác chỉ giáo.