Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Nghe tiếng còi xe cứu thương nhưng mọi người vẫn “bình tĩnh” dừng chờ đèn đỏ

Mấy bác thấy sao? Trường hợp là các bác thì nên làm thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Cái này khó trách cụ à, cũng chỉ thêm vài giây thôi mà. Giờ tiến lên nhường chỗ cho xe cứu thương xong có anh áo vàng nào xuất hiện chặn đầu xe thì ahihi. :D
nên đặt trườg hợp là mìh thì 1s cũg quan trọg lắm bác ah ! ko có áo vàg nào dám bắt xe sau khi mìh nhườg xe ưu tiên hết

• Like
Reactions: tktung
Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Trường hợp này xe cứu thương lấn lane là thuận lợi nhất , nếu mình tiến lên ,cán vạch ngang hoặc vượt đèn đỏ sẽ có 2 trường hợp :
1- Anh áo vàng quắc vô ,hôm đó lỡ uống 1 hoặc 2 chai thì từ không có lỗi thành có lỗi
2- Camera giao thông chụp ,gửi biên bản về nhà

• Like
Reactions: nttanmam and nta139
Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Các bác chắc chưa thấy tận mắt thui hehe, gõ phím ai chả làm anh hùng đc
Mình bị vịn kiểu này rồi.. nhóm lên đè vạch cứu thương qua đc..Anh CSGT đứng chốt từ từ đi ra chỉ gậy vào.. hỏi giấy tờ bằng lái lung tung cuối cùng rồi cũng câu nói bất hủ.. Nhắc nhở a lần này nhé..

Hạng B1
15/3/16
87
67
18
38
Nếu là tôi tôi sẽ nhóm tới tránh đường cho xe cứu thương . Hợp tình và cả hợp pháp . ở đời luôn có nhân quả ai cảng đường thì sau này bản thân hay người nhà có đi cấp cứu cũng bị cảng lại y chang vậy . Tới lúc đó rồi chửi người ta à .
còn các bác ai mà nhóm lên nhường đường cho xe cứu thương hay cứu hỏa trong trường hợp tương tự mà bị csgt bắt thì các bác cứ đóng phạt bao nhiêu tôi xin hoàn lại và phải có clip hay hình ảnh chứng minh nhé .
đây là lời cam kết trước toàn thể ae trên diễn đàn này .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/4/16
110
630
93
Nhớm lên nhuờng cho cứu thương đi, áo vàng gọi lại thì giải thích, ko cho thì chửi thề rồi cầm bb, trong bb phải ghi ý kiến của mình vào, vẫn bị xử lý thì đi đóng phạt thôi.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng F
1/6/15
5.555
28.433
113
Nếu là tôi tôi sẽ nhóm tới tránh đường cho xe cứu thương . Hợp tình và cả hợp pháp . ở đời luôn có nhân quả ai cảng đường thì sau này bản thân hay người nhà có đi cấp cứu cũng bị cảng lại y chang vậy . Tới lúc đó rồi chửi người ta à .
còn các bác ai mà nhóm lên nhường đường cho xe cứu thương hay cứu hỏa trong trường hợp tương tự mà bị csgt bắt thì các bác cứ đóng phạt bao nhiêu tôi xin hoàn lại và phải có clip hay hình ảnh chứng minh nhé .
đây là lời cam kết trước toàn thể ae trên diễn đàn này .
Em xin góp, anh nào tránh xe cứu thương mà bị phạt cho em biết.