Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
Chào cả nhà, lễ 30/4 - 1/5 kỳ này nghỉ hơi bị lâu nếu bác nào chịu chơi, vì giỗ tổ Hùng Vương nhằm ngày 25/4 nên chơi lớn mà mình nghỉ từ 25,26,27,28,29,30,1/5 là đúng cả tuần. Còn không thì 28,29,30,1 thôi cũng dư sức.
Nghỉ lễ đi chơi thì thíc nhất mà chỉ ngán nhất mấy chỗ ĐÔNG HƠN CẢ TRẨY HỘI, nhà em rút kinh nghiệm các năm trước, vì tưởng được nghỉ ngơi thư giãn lại hóa bon chen chặt chém... nên thật sự lựa chọn điểm đến khiến em đau đầu quá trời quá đất. Lên đây thảo luận với các bác xem thế nào cho đỡ phí mấy ngày nghỉ quý báu.
Em thì thíc đi biển đấy, em ở sài gòn nên sẽ đi xa xa chút, Nha Trang chẳng hạn. Các bác thấy sao? đề xuất em nó 1 chỗ yên bình với.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Chào cả nhà, lễ 30/4 - 1/5 kỳ này nghỉ hơi bị lâu nếu bác nào chịu chơi, vì giỗ tổ Hùng Vương nhằm ngày 25/4 nên chơi lớn mà mình nghỉ từ 25,26,27,28,29,30,1/5 là đúng cả tuần. Còn không thì 28,29,30,1 thôi cũng dư sức.
Nghỉ lễ đi chơi thì thíc nhất mà chỉ ngán nhất mấy chỗ ĐÔNG HƠN CẢ TRẨY HỘI, nhà em rút kinh nghiệm các năm trước, vì tưởng được nghỉ ngơi thư giãn lại hóa bon chen chặt chém... nên thật sự lựa chọn điểm đến khiến em đau đầu quá trời quá đất. Lên đây thảo luận với các bác xem thế nào cho đỡ phí mấy ngày nghỉ quý báu.
Em thì thíc đi biển đấy, em ở sài gòn nên sẽ đi xa xa chút, Nha Trang chẳng hạn. Các bác thấy sao? đề xuất em nó 1 chỗ yên bình với.
Nếu xác định đi du lịch thì mợ nên đi nước ngoài, chứ du lịch trong nước mấy dịp lễ chẳng khác nào hành xác.
Không thì ở nhà nghỉ khỏe cho lành mợ à :):):)

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
Nếu xác định đi du lịch thì mợ nên đi nước ngoài, chứ du lịch trong nước mấy dịp lễ chẳng khác nào hành xác.
Không thì ở nhà nghỉ khỏe cho lành mợ à :):):)

Nghỉ ở nhà thì phí quá, lại loay hoay bếp núc ah.

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
6/6/15
32
21
8
48
Định đi Phú Yên 25,26,27,28. Người ta bắt đầu đi chơi lể mình đi về.

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Phú Yên là nơi thấy hoa vàng cỏ xanh đấy ah bác. Sơ lược chi phí tầm nhiêu bác nhĩ
PY dịp lễ này thì ăn uống nhà hàng cũng chỉ tương đương Nha Trang ngày thường. Ks thì tùy nhu cầu sang hay thường hay nhà nghỉ. Mùa này khí hậu nắng đẹp, Di chơi yên tĩnh thiên nhiên hay nghỉ dưỡng tránh ồn ào thì ok. Địa điểm thì OS có nhiều bài rồi bạn kiếm lại

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
PY dịp lễ này thì ăn uống nhà hàng cũng chỉ tương đương Nha Trang ngày thường. Ks thì tùy nhu cầu sang hay thường hay nhà nghỉ. Mùa này khí hậu nắng đẹp, Di chơi yên tĩnh thiên nhiên hay nghỉ dưỡng tránh ồn ào thì ok. Địa điểm thì OS có nhiều bài rồi bạn kiếm lại

Phú Yên vậy chứ mà ngon ngả cành đào, về chỗ nghỉ khách sạn bác có recommend nào cho em tầm trung mà sạch sẽ thoáng mát không bác, tầm dưới 2 triệu 1 đêm

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Phú Yên vậy chứ mà ngon ngả cành đào, về chỗ nghỉ khách sạn bác có recommend nào cho em tầm trung mà sạch sẽ thoáng mát không bác, tầm dưới 2 triệu 1 đêm
Cỡ 2tr thì tầm cao roi. Mình quê có nhà py nên không biết ks nào để đề xuất cả. Cũng có lần từng nghỉ ở thuận thảo cendeluxe yên tĩnh có view nhìn về núi nhạn và cánh đồng rộng, Kaya hay Sao Việt - long thủy thì chưa ở. Cac ks khac thông thường thì đường Hùng Vương nhiều tiện đi về các hướng và tối cũng tiện gần đi ăn nhậu hay siêu thị mua sắm linh tinh.
Ks Thuận Thảo hình cũng khá lâu vài năm rồi.
Nghỉ Lễ 30/4 đi trốn ở đâu là hợp lý nhất

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
Dịp lễ đông đúc, theo em bác nên đi Phú Yên, Tây Đô sẽ bớt đông đúc hơn mà vẫn tận hưởng được kì nghỉ đẹp đẽ và nhiều trải nghiệm ạ. 30/4 năm ngoái em đi Phú Yên, cảnh sắc hoang sơn, bình dị rất đáng ạ. Còn Tây Đô thì chưa đi bao giờ nhưng em cũng đang nghiên cứu và thấy rằng ở đây cũng bình dị tuyệt vời lắm, có thể dịp lễ tết này không quá đông như những điểm Đà Nẵng, Huế, Phú Quốc,... đâu ạ. Chúc bác sớm tìm được điểm đến ưng ý!