Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
em nghĩ là kiểu như là thả ga ra, xe trôi xong đạp mạnh xuống thì trong tích tắc 1-2s đó xe chưa kịp chuyển số ah, vì hộp số CVT nó tự học cách chạy để điều chỉnh.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Em nghĩ chắc
em nghĩ là kiểu như là thả ga ra, xe trôi xong đạp mạnh xuống thì trong tích tắc 1-2s đó xe chưa kịp chuyển số ah, vì hộp số CVT nó tự học cách chạy để điều chỉnh.
Em cũng nghĩ giống bác.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Trả lời kiểu vô trách nhiệm thế nhỉ.
Chứ bác muốn trả lời sao :) Hay phải câu "túi khí k bung tại đâm chưa đúng quy cách" =))
Con này hộp số AT 4 cấp đâu giống Mirage hay Attrage mà CVT bác :D

Tập Lái
1/1/18
17
11
3
Tôi đang lái Xpander AT, hoàn toàn ưng ý. Xin hỏi anh lái xe Xp là AT hay MT?
Xe lỗi hụt hơi khi lái AT ở nước ga đầu là bình thường, khác với xe số sàn ở dòng xe đều thế nhé!
Tôi chỉ sợ thương trường như chiến trường thôi. Thấy Xp hot quá nên có anh sân si thôi.

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Tôi đang lái Xpander AT, hoàn toàn ưng ý. Xin hỏi anh lái xe Xp là AT hay MT?
Xe lỗi hụt hơi khi lái AT ở nước ga đầu là bình thường, khác với xe số sàn ở dòng xe đều thế nhé!
Tôi chỉ sợ thương trường như chiến trường thôi. Thấy Xp hot quá nên có anh sân si thôi.
Dlv, hãng cũng sẽ nói như vậy áh. Nói không ảnh hưởng đến khả năng vận hành của xe! Khi nào ở Việt Nam mà kiện theo kiểu ở mẽo thì may ra chất lượng xe mới khá lên được!
hộp số AT nước đầu đạp mạnh xe ko tăng tóc là chống tăng tóc đột ngột có lợi cho tài xế, lỡ đạm nhầm chân ga! Còn xe đây xe người ta chạy 50-60 km/h đạp ga bị hụt! Đang chạy 50km, lách trái vượt xe cont, hụt ga xe ngược chiều tới thì sao đây???
đọc cho kỹ hãy nói!

Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
Công bằng mà nói: tầm tiền đó xe chỉ tới đó thôi. Động cơ là trái tim của xe. Giống iron man thôi, khi tim đã yếu hay ko đủ năng lượng cung cấp thì làm sao "ngon.. mượt... bốc ..ổn định" . Nó là sự đánh đổi cho giá rẻ