Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
Ngoài lề chút. Đa số thấy xe bán đời 3 4 5 năm về trước nhưng ODO toàn chỉ khoảng 30,000km đổ về. Chắc nhà mấy bác giàu quá, mua xe chỉ để đi cafe hay dạo vòng vòng cua gái hay sao á. Hay là thời buổi nhiễu nhương nên niềm tin giảm sút ta?
Bác chạy sonata ah?

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Ngoài lề chút. Đa số thấy xe bán đời 3 4 5 năm về trước nhưng ODO toàn chỉ khoảng 30,000km đổ về. Chắc nhà mấy bác giàu quá, mua xe chỉ để đi cafe hay dạo vòng vòng cua gái hay sao á. Hay là thời buổi nhiễu nhương nên niềm tin giảm sút ta?
Bọn nào mà chả tua đồng hồ việc gì phải nghe nó. Có xe nào mà trên 50.000 bao giờ đâu.
Nếu mua ngoài salon thì khỏi nói 105% tua rồi. Nếu mua chính chủ bán thì nhiều khi nó tiếc 1 củ với cả sợ hư nên không dám tua.
Hồi mình bán xe trước là mình để nguyên số km 110.000 luôn.
Vậy mới anh hùng.

P/S: Tuy nhiên vấn đề của bọn tua là hoàn toàn xứng đáng thông cảm nhé. Nó phải tua chỉ vì toàn bộ người mua đều mù quáng không lo coi chất xe mà toàn thấy cây số là đi dìm giá.
Trong khi chất xe mới là quan trọng.
Gần đây có chiếc Suzuki đi chắc 5.000km đó, mà rớt từ trên cao xuống nước thì thử hỏi bán cái giá nào bây giờ đây?
5.000km thôi, không ai ép giá được đúng không hihi

• Like
Hạng C
27/9/15
535
699
93
Bọn nào mà chả tua đồng hồ việc gì phải nghe nó. Có xe nào mà trên 50.000 bao giờ đâu.
Nếu mua ngoài salon thì khỏi nói 105% tua rồi. Nếu mua chính chủ bán thì nhiều khi nó tiếc 1 củ với cả sợ hư nên không dám tua.
Hồi mình bán xe trước là mình để nguyên số km 110.000 luôn.
Vậy mới anh hùng.

P/S: Tuy nhiên vấn đề của bọn tua là hoàn toàn xứng đáng thông cảm nhé. Nó phải tua chỉ vì toàn bộ người mua đều mù quáng không lo coi chất xe mà toàn thấy cây số là đi dìm giá.
Trong khi chất xe mới là quan trọng.
Gần đây có chiếc Suzuki đi chắc 5.000km đó, mà rớt từ trên cao xuống nước thì thử hỏi bán cái giá nào bây giờ đây?
5.000km thôi, không ai ép giá được đúng không hihi
Bác nói đúng. Xe mình cũng 120,000, mình để nguyên kêu bán mà ông nào hỏi tới con số đó là im luôn. trong khi xe mình giữ kỹ, nội thất chưa có dấu vết nhàu nát, bảo dưỡng đầy đủ, nhớt toàn Mobil 1 và Hilux Ultra, máy nổ êm ru.... Riết chán với mấy bác đó. Cứ thích bị lừa mới chịu.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Bác nói đúng. Xe mình cũng 120,000, mình để nguyên kêu bán mà ông nào hỏi tới con số đó là im luôn. trong khi xe mình giữ kỹ, nội thất chưa có dấu vết nhàu nát, bảo dưỡng đầy đủ, nhớt toàn Mobil 1 và Hilux Ultra, máy nổ êm ru.... Riết chán với mấy bác đó. Cứ thích bị lừa mới chịu.
Đúng y boong rồi nhé. Để thế mới anh hùng bác ạ.
Luôn phải nhớ ở VN trước nay người ta không gọi xe 4 chỗ là xe hơi mà hay gọi là xe du lịch! Vậy xe du lịch thì đi kiểu gì mà dưới 50k được!
Xe 50k phần lớn có thật thì là xe Merc BMW vì mấy xe đó chủ tiếc ít dám đi, hoặc là dân chơi xe hay mua trang trí xe là nhiều, mà trang trí rồi thì xót dám chạy mấy.
Hồi bán xe mình để giống bác 110k cũng toàn cò lái hỏi mua. Mãi mới có thằng mua thật mình giảng giải cho một bài mới vỡ lẽ hiểu là xe tốt.
Xe đi 100k mới biết xe tốt hay không chứ đi 50k mua về lại tài mới chạy ngu nữa thì hỏng lại sửa cả đống cũng thế.
Sau này mình mua lại xe cũng chỉ coi xe đi đúng km thật mới mua.
Chưa biết tụi bây đi kiểu gì chứ mà tụi bây tua đồng hồ thì xe nó cũng phát điên rồi không hư chỗ này cũng hư chỗ khác.
Tua đồng hồ đâu phải chuyện đùa, khả năng hỏng xe về sau rồi đủ thứ vấn đề bảo dưỡng bảo trì nữa.
Người mua làm ơn thông minh chút để bọn bán đỡ mất công làm cái chuyện mà chính bọn nó cũng không mong muốn!

• Like