Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Thưa các bác
mấy bữa nay rảnh lục tài liệu thấy Grandis hình như có một option bị thiếu ở VN là "park assist ", và trên đồng hồ cũng có đèn chờ sẵn.
tìm hiểu thì đc biết có hai dạng

1/ bộ lắp phía sau ( dzin) nhưng cũng như hàng Tàu vì chỉ bật kèn khi dze xe - BỎ QUA

2/ Bộ lắp kèm ECU riêng cho chức năng này,
bộ này đồng bộ với xe

hay nhưng hình như chỉ dành cho xe dzin từ nhà máy chứ k có parts rời , nếu có thì phải mua đồ cũ.

sẽ cập nhật part No. sớm ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Thưa các bác
mấy bữa nay rảnh lục tài liệu thấy Grandis hình như có một option bị thiếu ở VN là "park assist ", và trên đồng hồ cũng có đèn chờ sẵn.
tìm hiểu thì đc biết có hai dạng

1/ bộ lắp phía sau ( dzin) nhưng cũng như hàng Tàu vì chỉ bật kèn khi dze xe - BỎ QUA

2/ Bộ lắp kèm ECU riêng cho chức năng này,
bộ này đồng bộ với xe

hay nhưng hình như chỉ dành cho xe dzin từ nhà máy chứ k có parts rời , nếu có thì phải mua đồ cũ.

sẽ cập nhật part No. sớm ạ
Bác cho em hỏi chức năng này là xe tự động de vào chổ đậu xe chỉ với rất ít hỗ trợ từ tài xế phải ko bác (giống mấy chiếc xe cao cấp Lexus, ..)?
giống Ford focus mới trong clip sau

Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Tự chạy thì cao siêu quá
em chỉ muốn sensor đưa tín hiệu về ECU và báo trren đồng hồ xe thôi ;)

Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Bác nhìn nghiêng chỗ mấy cái đèn báo cửa xe trên taplo nhé
có đèn báo Hai bên Mũi & sau xe nhưng " không bao giờ sáng"

Bác chụp cái đèn báo này dc ko ạ? Em ko biết đèn nào :)

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Ơ, cái này bữa hổm e théc méc nè. Mà hình như là cái cảm biến de thui mà bác oldman?

Hạng D
21/12/08
2.695
45.111
113
Tự chạy thì cao siêu quá
em chỉ muốn sensor đưa tín hiệu về ECU và báo trren đồng hồ xe thôi ;)
E nghĩ bác làm đơn giản, đừng đưa tín hiệu về ECU ( e kg biêt jin có kg )
Bác chỉ cần gắn 4 sensor 4 góc. Lấy tín hiệu led của cục hiển thị led ( sensor nào phát hiện thì led bên đó sẽ sáng) nối vào led trên ODO là xong. Chỉ việc mò chân của ODO nào đưa tín hiệu về vị trí led đó. E mở ODO rồi, nó cắt mấy chân. Bác mò luôn cái chân seatbelt, báo đèn phía sau... nhe, e vọc thử luôn :)
Ah, bác phải làm công tắc chứ để bình thường, chạy thành phố nó kiu píp píp chắc chết. Có công tắc Park jin của Mit gắn vô ngay khớp luôn.

Chỉnh sửa cuối: