Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hơi cực khi ra vào nếu Bác thoã các điều kiện cửa cổng phải đủ 5m ngay đầu cổng không xây cột, thiết kế cửa cổng theo kiểu trượt có rãnh cong ngay góc để đóng, hàng xóm Bác không để xe, vật dụng ngoài hẻm ( nếu có thì Bác phải thương lượng ). Sự việc an toàn khi xe để ngoài khoá cổng thì tuỳ mức đầu tư của Bác, để ở nhà thì tiện muốn đi là leo lên nhưng ra vào hơi cực. Em lúc trước cũng gởi bãi hơi xa nhà 1 tý nhiều lúc làm biếng cả tháng không rớ tới xe, sau này em cải tạo lại nhà đem xe về nên tiện lợi hơn vì nhà em hẻm rộng 8m nhà hàng xóm buôn bán tràn ra mỗi bên còn 6m nên em ra vào cũng thoãi mái Bác ạ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
.
Hình bác vẽ là lái vào, lùi vào thì ko biết có ổn ko bác nhỉ; Mảnh đất đó hiện chưa phải của em nên chưa nhờ người lái thử xe vào đc ( Có tường bao xung quanh, mua xong e phải phá đi xây lại) , ko biết có cụ nào nhà cũng có kích thước vậy mà lái vào đc chưa nhỉ
Với địa thế nhà bác thì em nghiêng về hướng khả quan hơn, còn de vào thì hẻm phải từ 3m trở lên bác nhé. Cứ lấy nhà xong gọi anh taxi vào là xong.
Em tính toán một lần vào luôn để khi de ra dễ dàng, còn bác muốn cho con xe sát tường thì cứ thêm vài đỏ nhé.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Ngõ rộng 2.2m thì ra vào phải cụp gương.
Nên mua I10, ra vào thoải mái chút còn có hứng ôm vô lăng.
Vios có thể được, nhưng rất cực khổ, không nên!
Giải pháp cho Vios, Altis, Camry: Cổng cửa cuốn, sàn khung sắt thò ra thụt vào + Mô tơ điện điều khiển từ xa => Mỗi lần về, ngồi trong xe bấm cửa cuốn lên, bấm sàn thò ra => chạy xe lên sàn => bấm sàn chạy vào nhà + bấm sập cửa cuốn là xong, he he, thiệt là phong lưu !!!.

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Ngõ rộng 2.2m thì ra vào phải cụp gương.
Nên mua I10, ra vào thoải mái chút còn có hứng ôm vô lăng.
Vios có thể được, nhưng rất cực khổ, không nên!
Giải pháp cho Vios, Altis, Camry: Cổng cửa cuốn, sàn khung sắt thò ra thụt vào + Mô tơ điện điều khiển từ xa => Mỗi lần về, ngồi trong xe bấm cửa cuốn lên, bấm sàn thò ra => chạy xe lên sàn => bấm sàn chạy vào nhà + bấm sập cửa cuốn là xong, he he, thiệt là phong lưu !!!.
Nhiêu công nghệ tốt nhất hiện nay bác liệt kê hết thì đúng là phong lưu thiệt :D:D:D

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Hẻm nhà em 5m. Cổng nhà rộng 4m mà đưa con rio cùi bắp vào còn de tới de lui pác ơi. Hẻm pác 2,2m ko thể vào được dù là i10.
Note: Hẻm thường mọi nhà đều cốt nền cao nên cái dốc nên xuống của mọi nhà nó chiếm cả khúc rồi. Hẻm nhà em ở Q9 chả bao giờ ngập nước mà mấy bố hàng xóm mỗi bố lấn ra 1m để làm đường nên xuống xe máy rồi. Chả hiểu họ kỹ cỡ nào mà làm cái nền nhà cao cả nửa m so với mặt đường. ngày nào cũng dắt xe máy nên xuống đến tội. Bữa có bà phi nên ngã dúi dụi may ko gãy chân

Hạng B1
24/6/12
58
44
18
de vào được nhưng ra hơi khó vì dễ cấn bụng bên phải , khi ra bác de lui về sau hẻm rồi ra dể hơn .
Vào thì de lài về bên phải đến khi cửa trước xe vừa đến cổng ( mình xe đã chui vào được cổng khoảng 1m5 ) đánh lái hết để mình xe vô nhà ( 5m ) vần tới vàn lui 2,3 lần là êm .
de ra bác chinh mình xe hết về bên tường bên phải sau đó canh xe 1 góc xéo từ vị trí đang đậu đến mép cửa 1 đường xéo tần khoảng 45 độ ra đến của sau thì đánh lái hết là ra được .
Nhưng nếu vô nhà có dốc là khó lắm vì xe bị đổ 1 bên theo chiều đánh lái dể cấn bụng .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Note: Hẻm thường mọi nhà đều cốt nền cao nên cái dốc nên xuống của mọi nhà nó chiếm cả khúc rồi. Hẻm nhà em ở Q9 chả bao giờ ngập nước mà mấy bố hàng xóm mỗi bố lấn ra 1m để làm đường lên xuống xe máy rồi. Chả hiểu họ kỹ cỡ nào mà làm cái nền nhà cao cả nửa m so với mặt đường. ngày nào cũng dắt xe máy nên xuống đến tội. Bữa có bà phi nên ngã dúi dụi may ko gãy chân
Bác chủ nên cân nhắc thêm khả năng các nhà lấn ra làm đường dẫn xe máy, lúc đó hẻm không còn đủ 2,2m.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hẻm nhà em 5m. Cổng nhà rộng 4m mà đưa con rio cùi bắp vào còn de tới de lui pác ơi. Hẻm pác 2,2m ko thể vào được dù là i10.
Note: Hẻm thường mọi nhà đều cốt nền cao nên cái dốc nên xuống của mọi nhà nó chiếm cả khúc rồi. Hẻm nhà em ở Q9 chả bao giờ ngập nước mà mấy bố hàng xóm mỗi bố lấn ra 1m để làm đường nên xuống xe máy rồi. Chả hiểu họ kỹ cỡ nào mà làm cái nền nhà cao cả nửa m so với mặt đường. ngày nào cũng dắt xe máy nên xuống đến tội. Bữa có bà phi nên ngã dúi dụi may ko gãy chân
Nhà em hẻm bê tông 4,5m, để chậu kiểng hết 0,6m, ngang gara chỉ 3,5m em vẫn ra vô con pickup 5,4m vô tư.