Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Nhà em hẻm bê tông 4,5m, để chậu kiểng hết 0,6m, ngang gara chỉ 3,5m em vẫn ra vô con pickup 5,4m vô tư.
Hẻm 4,5m thì so thế nào với hẻm 2,2m đc bác..kiếm cái đường rộng và kẻ vạch chạy biết đá vàng ngay... ko dưới 8 nháy..

• Like
Reactions: phuni56 and xlive
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
vào dc nhưng hơi khó vì phải di chuyển kiểu dích dắc, rất mất thời gian, nhưng rủi ro va quẹt xe khá lớn.

• Like
Reactions: D2Q and nttanmam
Hạng C
7/8/12
707
9.539
93
E định mua mảnh đất ngõ rộng có 2,2 m. Mặt tiền nhà rộng 5m thì xe i10 bản 5 cửa hoặc vios có vào được không các bác? ( Hình e chèn kèm là em vẽ đúng tỉ lệ của xe và nhà). Mà nhà 1 tầng mái bằng làm 2 lớp cửa, đêm để cái xe ô tô, ko có ai ngủ đêm thì có sợ bị phá cửa không các bác nhỉ?
Cám ơn các bác nhiều
ko dc, nếu dc thì cũng 1 cực hình, chưa nói là hẻm chung hay riêng, chung thì mệt mỏi lắm.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Hẻm có 2.2m thì việc đưa xe vào nhà là bất khả thi cho dù có cố gắng đưa vào được thì cũng chỉ vài bữa là nản. Phương án tốt nhất là mua 1 căn nhà mặt tiền đường rồi hãy mua xe là chuẩn nhất. :p:p:p

Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Trường hợp của em là ngõ rộng 4.5m và cổng 2.3m thì chiếc vios có vào được không các bác nhỉ?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Lọt anh nhé, 3 nháy và 1 phụ cho tháng đầu. Từ tháng thứ 2 trở đi còn 2 nháy
P/S: nhớ mua BH vật chất xe trước nhé :D:D:D
Bác làm em nhớ trước đây cửa nhà em có 2,2m hẻm rộng 8m, em ra vào chiếc Ỉn chỉ cần 1 nháy, bữa nào xe ngoài hẻm đông canh không kỹ thì phải 2 nháy có khi vào xéo phải cụp kiếng hậu vào. Vậy mà suốt 3 năm ra vào không bị trầy sướt, sau này em sửa cữa mở rộng ra hơn 3m đổi xe khác do chủ quan cửa rộng thênh thang ra vào canh không cẩn thận bị trầy sướt vài chổ,

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Bác làm em nhớ trước đây cửa nhà em có 2,2m hẻm rộng 8m, em ra vào chiếc Ỉn chỉ cần 1 nháy, bữa nào xe ngoài hẻm đông canh không kỹ thì phải 2 nháy có khi vào xéo phải cụp kiếng hậu vào. Vậy mà suốt 3 năm ra vào không bị trầy sướt, sau này em sửa cữa mở rộng ra hơn 3m đổi xe khác do chủ quan cửa rộng thênh thang ra vào canh không cẩn thận bị trầy sướt vài chổ,
Thường con người lúc nào cũng có tính chủ quan, cả em cũng vậy. Lúc lái chưa cứng thì cẩn thận lắm sau khá hơn thì bắt đầu chủ quan, và mang đến cho mình những phiền phức. Giờ già rồi(chắc nhỏ hơn bác cỡ 3 tuổi x 10) thì mình thấy con người mình điềm đạm hẳn nên cũng đỡ được phần nào phiền phức.

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
đúng là do khả năng và kinh nghiệm các bác ạ, em chạy chiếc city, nhà em đầu hẻm, đầu hẻm còn rộng đến 4,2 mét, cổng nhà em 3 mét, bên trong lọt lòng 3 mét rưỡi, de tới de lui lúc thì 3 nháy, lúc thì 5,7 nháy, cực vl (em lái mới)

nhà kế bên, hẻm còn 4 mét, cổng 3 mét, đi Ỉn, vào cái một, bỏ 1 căn, căn tiếp theo morning ra vào ngon lành (thôi cái này em ko bàn), qua thêm 2 căn nữa mới kinh dị.

nhà có 4 mét, hẻm còn 3 mét mà nguyên chiếc merc E ra vào mất có 2 nháy... đối diện nhà đó, cổng vào 4 mét, hầm để xe 2.5 mét làm 1 cái ót luôn.

Cuối hẻm còn 2.5m còn 1 chiếc spark nữa...

đối diện nhà em, chạy chiếc i20 bản thường, de vào cái rụp (ngang 4m), đầu hẻm có 1 hộ chuyên gia đậu Tủn (đời 2013), sát mét, đường ra còn đúng 2 mét, đã vậy đâu hẻm còn bán cháo lòng, bản ghế lỉnh kỉnh nữa chớ...