Tập Lái
7/12/16
10
6
3
32
Ngưng tụ nước trong đèn Ford Explore!

Có ai chạy xe Ford Explore bị như vậy ko? Xe mới mua về rửa xe hay chạy dưới mưa đã bị vậy, không cần bật đèn cũng bị. Kiểm tra ở hãng 3 lần và hứa khắc phục nếu không được xe thay đèn mới. Và lần này Hãng Ford SG đã phủi tay khi nói đây là chuyện bình thường, không ảnh hưởng đến kĩ thuật và độ an toàn của xe nên không chịu trách nhiệm bảo hành.[pagebreak][/pagebreak]

Tôi biết có nhiều xe bị như tôi. Nhưng cũng có xe không bị. Các bác nào chạy xe cho tôi xin ý kiến thêm về vấn đề này! Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Cái này giống hiện tượng ly nước đá có nước bám ngoài thành ly, mà thực ra nước trong ly không ngấm qua ly để ra ngoài được, đèn hấp hơi cũng là 1 hiện tượng như vậy, nước bên ngoài không lọt vào trong đèn được trừ trường hợp nuôi cá trong đèn!

Tập Lái
22/9/17
25
7
3
36
Em đi con này 2 tháng mà không thấy bị vậy, em đi mưa gió lớn khá nhìu cung k bị đọng. Bác có tháo đèn ra nâng cấp j chưa

• Like
Reactions: dunhill_phan
Tập Lái
7/12/16
10
6
3
32
Em đi con này 2 tháng mà không thấy bị vậy, em đi mưa gió lớn khá nhìu cung k bị đọng. Bác có tháo đèn ra nâng cấp j chưa
Chưa tháo, chỉ vào hãng kiểm tra rồi chụp hình các kiểu bảo là gửi về hỏi Ford Việt Nam có thể thay đèn thì cuối cùng Ford gửi cho 1 biên bản kết luận về hiện tượng này phát hành năm 2014 và nói xe của mình cũng bị thế nên k chịu bảo hành!

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Mấy cái lỗi nhỏ này ở xe mới mua làm thất vọng quá. Ford thấy nhiều người chạy rùi than bị lỗi roan cao su sau khi chạy 1,2 năm. Chả lẽ chất lượng Ford Việt thiết kế riêng cho người Việt ? Mình tính mua xe và thích Ford nhưng thấy anh em chia xẻ cũng buồn cảm thông cho anh em. Lăn tăn không dám dính tới mấy em Ford luôn.:(

Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Mấy cái lỗi nhỏ này ở xe mới mua làm thất vọng quá. Ford thấy nhiều người chạy rùi than bị lỗi roan cao su sau khi chạy 1,2 năm. Chả lẽ chất lượng Ford Việt thiết kế riêng cho người Việt ? Mình tính mua xe và thích Ford nhưng thấy anh em chia xẻ cũng buồn cảm thông cho anh em. Lăn tăn không dám dính tới mấy em Ford luôn.:(
Mer cũng bị hiện tượng này chuyện bình thường chỉ hơi khó chịu tí thôi

• Like
Reactions: catimnick_143