Hạng B1
14/4/15
50
28
8
36
Đây là topic xe hơi, tự bác tưởng em bài Tàu 100% trong khi em đã nói rõ là đồ công nghệ cao THƯƠNG HIỆU Tàu, bác đâu có muốn hiểu, cái bác muốn là ép người ta phải bài Tàu 100% để bác cười haha, bác thích thì cứ cười chứ ai cấm bác mà phải khổ công vậy.
Chả ai ép bác phải bài tàu, nhưng bác phát ngôn chỉ trích, khinh, buồn, đau lòng, tự tôn dân tộc... khi người ta đi xe tàu trong khi bản thân bác vẫn chấp nhận xài đồ tàu. Sao những đồ rẻ tiền đấy bác ko dùng của vn, anh, ý, pháp, đức, nhật... luôn đi, đâu phải chỉ có tàu mới có sx.
Bởi ta nói mấy người hay nói đạo lý thường sống như ... đúng là ko sai mà.

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Ta nói có 2 vấn đề kg nên tranh cãi vì nó kg bao giờ đi đến hồi kết, đó là chính trị và tôn giáo. Chuyện thích tàu hay bài tàu là quan điểm cá nhân của mỗi ng. ng van minh thì nêu ra ý kiến của mình và biết tôn trọng ý kiến ng khác. Không nên đả kích người ta chỉ vì ng ta kg cùng quan điẻm với mình. Nhưng nói gì nói, tụi tây lông hay nước nào đó nó sài hàng tàu thì kệ cha nó vì nó ở xa tàu lắm lắm. Còn mình đây sát nách nó và có hơn 1000 năm đau thương thì nên biết làm thế nào có lợi cho đất nước mình. Còn làm thế nào thì lại tuỳ thuộc vào kiến thức, đạo đức và cả sự tiếp thu giáo dục của từng ng nữa.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Chả ai ép bác phải bài tàu, nhưng bác phát ngôn chỉ trích, khinh, buồn, đau lòng, tự tôn dân tộc... khi người ta đi xe tàu trong khi bản thân bác vẫn chấp nhận xài đồ tàu. Sao những đồ rẻ tiền đấy bác ko dùng của vn, anh, ý, pháp, đức, nhật... luôn đi, đâu phải chỉ có tàu mới có sx.
Bởi ta nói mấy người hay nói đạo lý thường sống như ... đúng là ko sai mà.
Đi con xe Tàu mới sống như... đó, người ta còn hiểu cái đạo lý cơ bản là không góp tiền cho thằng hàng xóm mất dạy để hại con cháu mình, còn người không hiểu đạo lý đó, vì mấy trăm triệu rẻ hơn còn tưởng mình khôn hơn người khác.
Mỗi người đều có sự hiểu biết và hiểu chuyện để quyết định thứ nào mua được thứ nào không, riêng xe hơi tôi đã phân tích lý do vì sao không xài hàng Tàu, còn anh có cái lý do nào để xài xe Tàu ngoài cái lý do là nó rẻ không?

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Chưa độ cái logo chứng tỏ chủ thơt yêu sản phẩm china,co nhiều ng iu sản phẩm châu âu mà túi tiền bị hạn chế nên phải độ logo :p

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Chính xác đó bác, bên TQ họ vẫn sử dụng hàng VN mình
Em thấy người mình hay bài xích, mua hay không mua là ý thích riêng cá nhân
Chính trị để nhà nước lo
Sao bạn vô tư thế! Sao lại để nhà nước lo? TQ vừa đâm chìm tàu cá dân mình, bạn vẫn vô tư mua đồ TQ để họ giàu lên, và tiếp tục làm việc khác? Hay bạn nói đó là việc trên biển, còn bạn là việc trên đất liền?

• Like
Reactions: machchua and TAK40
Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Thôi bớt xàm đi bác.
TQ nó bán thế đàng hoàng quá rồi còn muốn gì nữa. Giá xe ở nó 500t mà về đây 700t thì đàng hoàng quá rồi.
Nếu nói ác ôn thì nói thằng Vinh nhé. Nếu xe nó bán 700 như vầy luôn thì cháy hàng luôn nhé.
Làm ngay trong nước mà bán 50.000 đô còn xạo xạo, trong khi Tàu vừa vác con Brilliance qua đây có nguyên chữ BMW trên hộp máy luôn nhé, mà bán giá 800.
Em không mua kịp Z nên hôm trước ghé hỏi mua Brilliance thì chả có hàng mà mua nữa là, vài chiếc về đều có cọc cả rồi.
Bạn không tìm hiểu kỹ rồi. Đây là thông tin về "động cơ BMW trên xe Brilliance V7":

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.734
11.968
113
Bạn không tìm hiểu kỹ rồi. Đây là thông tin về "động cơ BMW trên xe Brilliance V7":
Thế thì mong là ít hư hỏng là được rồi.
Chứ đúng là BMW cũng lo bán hàng nó trước chứ hơi đâu làm tùm lum máy cho thằng khác bán.
Lúc chạy thử thì thấy ổn lắm, chỉ sợ không biết 200 mã lực cũng hơi lớn thì có dễ hư không.

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Nên hay ko nó là do cá nhân quan điểm và kiến thức, e hay bác đều ko thể đại diện hay quyết định được cho bất kỳ ai. Chừng nào nhà nước cấm nhập và bán xe tàu thì nó khác :)
Khí ko phải chứ ý bác là khi mình có khúc mắc với nước nào thì bài xích sp nước đó à?
Năm trước TQ và Nhật có khúc mắc, dân TQ đập phá cửa hàng Nhật ở TQ và kêu gọi không xài đồ Nhật đó