Tập Lái
20/1/04
28
0
0
43
RE: "Người Nhật đã làm tốt, nay người Hàn thậm chí còn làm tốt hơn"

Theo em được biết thì xe Hàn bây giờ chỉ thua xe Nhật về giá trị thương hiệu thôi chứ chất lượng mà nói thì là tương đương nhau, vì công nghệ xe Hàn thật ra sử dụng công nghệ của người Đức rất nhiều, xe tốt nhât của Hàn hiện nay chỉ có Hyundai là có thể sánh với 1 vài thương hiệu trên thế giới. Còn muốn đánh giá thực tế xe nào tốt hơn xe nào thì Việt Nam của mình chưa đủ điều kiện để kiểm chứng vì chúng ta không có đường thử xe cũng như đường xá của mình không đủ tiêu chuẩn để đánh giá những chiếc xe mà vn hiện có. Thương hiệu vẫn là thương hiệu, của bền tại người, có gì nói quá mong ae thông cảm cho nhé.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Theo em thấy ,điều cơ bản làm nên thương hiệu của 1 loại xe nào đó chính là độ bền của chiếc xe ( độ bền của các linh kiện , của động cơ ) mà cái này chỉ đánh giá được sau 1 thời gian nhất định , sau nữa còn phải tính đến độ êm , mức tiêu hao nhiêu liệu của động cơ ... Ví dụ như nói về xe máy 2 bánh thì Honda là thương hiệu đầu tiên người Việt nghĩ đến bởi vì theo thời gian nó đã và vẫn khẳng định tính bền bỉ, tính tiết tiệm nhiên liệu và đặc biệt động cơ vận hành ÊM không chịu được.Cho nên thương hiệu là cái mà nhà sản xuất phải vươn tới .

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thôi các bác ơi, chấm dứt tranh luận chủ đề này ở đây nhé. Kẻo không thì hòn bấc ném đi, hòn chì ném lại đấy;) Vì mỗi người đều có lí riêng của mình khi đưa ra chính kiến của mình. Tốt nhất là ta nên tập trung vào chủ đề cụ thể hơn: Ví dụ, SF tốt ở chỗ nào, chưa tốt ở chỗ nào... Còn những đường link ở nước ngoài thì các bác cũng nên xem như sự tham khảo thôi vì sẽ rất khập khiễng khi so sánh. Ví dụ xe SF ở Mỹ và châu Âu bảo hành 5 năm bumper to bumper - toàn bộ xe; bảo hành 10 năm cho động cơ và hệ thống truyền động powertrain trong khi với xe HMV là 2 năm và 50 ngàn km... :D

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM

Theo thiển ý của tui, chỉ xét về vẻ đẹp bên ngoài thì Santa Fe chỉ được < 5/10.
Thiết kế củ chuối, chỉ được cái xác to như Land-cruiser. Mà Land-cruiser có đẹp đẻ gì đâu.
Bác nào đi Santa thông cảm bỏ qua cho tui, vì không thể không chê!

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: nvl

Thiết kế củ chuối, chỉ được cái xác to như Land-cruiser. Mà Land-cruiser có đẹp đẻ gì đâu.
Bác nói đúng. Tôi cũng thấy con Lexus LX 470 xấu vãi.
Thẩm mỹ mà bác, có thế thị Nở mới có Chí Phèo.:D:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Royal

Trích đoạn: nvl

Bác nói đúng. Tôi cũng thấy con Lexus LX 470 xấu vãi.
Thẩm mỹ mà bác, có thế thị Nở mới có Chí Phèo.:D:D
Em cũng thấy thế , SF xấu hơn X5 , Q7, MDX , LS, INFINITY ... xứng đáng 5 điểm thôi :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

chết thật... các bác chê đều hết thế, thì con matiz của bồ thằng chồng con bạn gái của đứa em họ của em đang đi nó nằm ở hạng nào rồi... nó mà bị điểm âm là em bắt đền các bác đó [8D]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Mrpinocio

Em cũng thấy thế , SF xấu hơn X5 , Q7, MDX , LS, INFINITY ... xứng đáng 5 điểm thôi :D

em thấy SF đẹp hơn Infiniti FX ^_^

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Kính các bác.
Em cũng đang sở hữu SF 2.2, nhưng thiệt tình em thấy bác VUNG TAU nói cũng có lý. chủ nghĩa SF dạo này mạnh quá, cẩn thận không thì lại " Siêu Hình" mất, không "biện chứng" tí nào .

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Mịa, Pors với Lambo ma chạy ở quê em thì chẳng bằng vios! Vừa xấu, vừa đụng gầm.