Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Người phụ nữ ngang nhiên đi ngược đường và hành động từ bác tài

Một bác thành viên của group OTOSAIGON - Trên Đường Thiên Lý mới đây đã đăng tải video được trích xuất từ camera hành trình trên xe về sự việc một người phụ nữ chở theo hai trẻ nhỏ không đội mũ bảo hiểm ngang nhiên đi ngược chiều tại TP. HCM, video này nhận được rất nhiều sự quan tâm và bình luận từ người dùng Facebook. [pagebreak][/pagebreak]
Qua video, người phụ nữ chở theo hai trẻ nhỏ đã ngang nhiên đi ngược chiều và cả ba đều không đội mũ bảo hiểm, rõ ràng hành động này sai về luật giao thông và tệ hại hơn hành động của người phụ nữ này trở thành tấm gương xấu cho hai trẻ nhỏ. Bác tài trong video đã cương quyết không đánh lái và kiên nhẫn chờ để người phụ nữ rẽ sang hướng khác, tuy nhiên người phụ nữ tỏ ra khó chịu trước hành động này của bác tài. Một số bình luận bày tỏ sự đồng tình về cách làm của bác chủ: ''Ủng hộ bác, cũng có lúc em làm vậy mà mấy bác đi sau em lại chạy lên dòm mặt em như muốn hốt em vậy á'' hay ''chán thật! nhìn có tuổi rồi mà''​
Việc phụ huynh chủ quan lơ là không đội mũ bảo hiểm cho trẻ nhỏ và đi ngược chiều gây nguy hiểm cho trẻ nhỏ. Người lớn chấp hành nghiêm luật giao thông đường bộ là tấm gương để trẻ em nâng cao ý thức và noi theo. Thế nhưng, không ít người lớn khi chở trẻ nhỏ còn phóng nhanh, không đội mủ bảo hiểm, đi sai làn đường, vượt đèn đỏ...​
Gặp trường hợp này các bác sẽ làm gì? Đánh lái né người phụ nữ hay chờ đợi một cách kiên nhẫn như bác chủ? Ý kiến của em nếu không bận thì em sẽ chờ đợi như bác chủ và xem cách phản ứng của người phụ nữ và sau đó sẽ có clip camera hành trình gửi đến các bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/7/14
533
983
93
Ngay sau lưng ô tô lúc đó là ngã 3 giao nhau , khúc đó ai đi quài cũng biết kẹt xe thấy mà nản ! Mình cà khịa con mụ này vô tình làm kẹt 1 khúc ngay sau mình liệu có đáng ko ? Giả dụ nó côn đồ lúc đi ngang nó đạp cái rầm móp cửa hông xe mình thì sao ? Xuống xe giải quyết chân tay với thứ vô học này thì mình khác gì nó ? ... Đó là 5s suy nghĩ thoáng qua đầu mình trong trường hợp này và vì vậy mình chọn phương án né đi cho lành , nó ngu rồi thì nó vẫn sẽ ngu chứ ko khá hơn đc :D

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Ủng hộ hành động của bác tài xế, không thể mãi thỏa hiệp với cái sai cái xấu, và đấu tranh chống cái xấu (bằng hành động cương quyết không nhường đường) thì phải có chút mất mát (các xe sau bị kẹt, mất thời gian của nhiều người phía sau và của cả bác tài).
Nhưng cũng như việc dạy dỗ con cái, thời gian phải được bỏ ra để đổi lại lợi ích lâu dài.

Cuối cùng, làm điều đúng chưa bao giờ là điều dễ dàng nên càng phải ủng hộ bác tài trong clip

Chỉnh sửa cuối: