Xin hỏi các bác tài xế!
Lâu lâu trên đường nghe thấy tiếng bóp còi inh tai nhức óc, giật cả mình ấy thì gọi là còi gì? Nhất là mấy xe tải nặng, xe chở cát sỏi, các bác có thể giảm âm thanh tiếng còi bớt đi được không? mình thấy có trường hợp chị kia đi đường gạp ô to bóp còi to quá chị ấy ngã gãy ta, hỏi ra mới biết chị ấy bị giật mình rồi té.

Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Xin hỏi các bác tài xế!
Lâu lâu trên đường nghe thấy tiếng bóp còi inh tai nhức óc, giật cả mình ấy thì gọi là còi gì? Nhất là mấy xe tải nặng, xe chở cát sỏi, các bác có thể giảm âm thanh tiếng còi bớt đi được không? mình thấy có trường hợp chị kia đi đường gạp ô to bóp còi to quá chị ấy ngã gãy ta, hỏi ra mới biết chị ấy bị giật mình rồi té.

Còi hơi!

Hạng B2
19/9/15
276
181
43
30
Mới đi Cam về, thấy dân ở đó đi 4b hay 2b rất ý thức. Nhường đường đàng hoàng. Dân VN chắc về ý thức và hung hãn số 1 châu Á
bữa như em đọc đc ở trang nào đó, có ghi là ý thức của Dân Cam ngon hơn mình rồi, đường bên nó đã nhổ hết máy cái trụ BOT. cơ mà giờ thu nhập của nó còn hơn mình rồi cơ mà

Hạng C
1/8/14
752
608
123
45
Chuẩn men ! Em cũng thi thoảng bị ngay Cầu Ông Lãnh khi chuẩn bị quẹo trái ra Võ Văn Kiệt. Cũng một bài như bác tài thôi !

Tập Lái
3/2/12
28
6
3
40
TPHCM
Không lẽ cái gì nữa :D Chắc chắn là bò rồi chứ đi đàng hoàng ai lại tự nhận mình là bò :rolleyes:

Bác thấy nta để Avatar là M3 có bso thì ra đường nên né hẳn ra đi, chứ bò đi xe máy k nguy hiểm bằng bò đi 4banh đâu :p
Chú có suy nghĩ như vậy thì mới là đầu bò đấy, hung hăng đòi đâm người ta nữa thì hiện hình nguyên con bò đấy, chú đâm đi và post hình lên đây thì xem người ta đánh giá ai là bò biết liền à, chỉ giỏi kêu gào, cào phím

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Đi ngoài đường gặp hoài.. nhìu lúc cũng mún xử sự chuẩn mực như bác chủ xe nhưng bà cả hoặc đại mama trên xe lại gàn lách nhẹ ra chút cho nó đi cho lành, ko nó lại rạch đường trên cửa xe thì phiền..
Haizz.. nói chung là ở cái làng Vũ Đại này, Chí Phèo vẫn nhìu lắm..

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chú có suy nghĩ như vậy thì mới là đầu bò đấy, hung hăng đòi đâm người ta nữa thì hiện hình nguyên con bò đấy, chú đâm đi và post hình lên đây thì xem người ta đánh giá ai là bò biết liền à, chỉ giỏi kêu gào, cào phím
Khi cái gì mà mình nói ra k ai đồng tình thì tốt nhất ngậm cái mồm vào cho nó sang :D Còn não đọc k đủ hiểu tiếng việt là "có cái giấy chứng nhận tâm thần để khỏi dính tới pháp luật" thì cấp cho cái giấy đó cho mình trước đi coi đứa bị tông đầu tiên phải thằng đi Mazda BKS 51F - 898.67 k thì biết liền.
Nói tiếng việt mà nhiều loại k hiểu, cứ làm như bà trong clip là mẹ hay vợ nó mà nó nhảy đông đổng lên :) Ủng hộ ý thức tham gia giao thông kiểu như con bò thì ra đường cứ lái xe ngược chiều coi thiên hạ nhường hay ủi là biết.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM

Tha 1 con chó rồi từ từ sẽ sinh ra một đống chó con, đến một lúc nào đó chúng nó sẽ cắn xé mình không thương tiếc dù mình có không làm gì nó. Ai cũng phải đồng lòng lên án những con chó sai trái để chúng nó dần biết sợ mà ngoan ngoãn chứ cứ tránh né thì sớm hay muộn cũng là nạn nhân thôi.

Cha này cuối cùng cũng bị chó bắn chết nè.
Nếu thấy nó nguy hiểm thì giết nó ngay nếu có thể.
Như Tào Tháo: thà giết lầm còn hơn tha lầm.

Tập Lái
3/2/12
28
6
3
40
TPHCM
Khi cái gì mà mình nói ra k ai đồng tình thì tốt nhất ngậm cái mồm vào cho nó sang :D Còn não đọc k đủ hiểu tiếng việt là "có cái giấy chứng nhận tâm thần để khỏi dính tới pháp luật" thì cấp cho cái giấy đó cho mình trước đi coi đứa bị tông đầu tiên phải thằng đi Mazda BKS 51F - 898.67 k thì biết liền.
Nói tiếng việt mà nhiều loại k hiểu, cứ làm như bà trong clip là mẹ hay vợ nó mà nó nhảy đông đổng lên :) Ủng hộ ý thức tham gia giao thông kiểu như con bò thì ra đường cứ lái xe ngược chiều coi thiên hạ nhường hay ủi là biết.
Chú nên bớt sân si, hung hăng, đừng hở ra là đòi cấp giấy tâm thần cho mình để mình đụng người này người kia, tui đảm bảo chú có đụng ai đi nữa cuộc sống của chú chỉ tệ thêm mà thôi khổ cho nhiều người khác liên lụy, đọc bài này để cảm thấy nhường nhịn cũng là một việc tốt https://www.otosaigon.com/threads/kinh-nghiem-lai-xe-trong-thanh-pho-danh-cho-bac-tai-moi.8710564/