Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Hôm nay tớ đi Trần Hưng Đạo từ hướng Chợ Lớn về Sài Gòn.
Muốn qụeo phải ra Võ Văn Kiệt đi cho nhanh, thấy cái ngã tư An Bình - THĐ liền quẹo phải, đi chưa đầy 50 mét thì một anh đi Dream 2 chạy ngược hướng xua tay, ảnh còn quay đầu xe lại và đi song song ra dấu đường này xe hơi ko chạy hướng này được.

Tớ ra dấu cảm ơn anh và nhấn hazard như muốn thêm sự nồng nhiệt . ( anh thanh niên áo trắng đi xe Dream 2 biển số 55H ....)

Trước đó một số hàng quán ven đường cũng xua tay xua tay mà mình ko để ý, cứ ngỡ họ mời gì đó...

Hú hồn, quay đầu xe và ra lại An Bình - Trần Hưng Đạo mới để ý thấy bảng cấm xe hơi bị khuất sát góc êke tường.

================

Nhân tiện thấy đi Trần Hưng Đạo (hướng từ Chợ Lớn về Sài Gòn) , có một số bảng chỉ ra hướng VVK, nhưng ko bảng nào nói rõ có quẹo trái đi được ra hướng hầm sông Sài Gòn ko. ( tức có con lươn mở)
Người Sài Gòn thiệt là nhân văn!

Phải chi mà mấy anh Chánh thể hiện mũi tên phần VVK ở bảng này thì quá rõ ràng cho người lái xe. Vì nhiều đường ra VVK gặp con lươn đóng, nên chỉ có thể quẹo phải quay ngược ra ...miền Tây!

Người Sài Gòn thiệt là nhân văn!

Nhân tiện bác nào có list đường từ Trần Hưng Đạo ra VVK có thể đi về hướng hầm sông Sài Gòn.

• Like
Reactions: Map, vkc and bl3399
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Cả đoạn Trần Hưng Đạo từ Ký Con đến Nguyễn Tri Phương đi vào đường cắt ngang để rẽ trái VVK hướng về hầm Thủ Thiêm có tối đa 4 hoặc 5 đường thôi bác. Bác chịu khó lên Google zoom to lên sẽ thấy, đoạn nào ko thể hiện dải phân cách là sẽ có đèn tín hiệu cho nhập vào VVK để rẽ trái.

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
7/5/15
21
23
3
35
Q9 TP HCM
Hôm nay tớ đi Trần Hưng Đạo từ hướng Chợ Lớn về Sài Gòn.
Muốn qụeo phải ra Võ Văn Kiệt đi cho nhanh, thấy cái ngã tư An Bình - THĐ liền quẹo phải, đi chưa đầy 50 mét thì một anh đi Dream 2 chạy ngược hướng xua tay, ảnh còn quay đầu xe lại và đi song song ra dấu đường này xe hơi ko chạy hướng này được.

Tớ ra dấu cảm ơn anh và nhấn hazard như muốn thêm sự nồng nhiệt . ( anh thanh niên áo trắng đi xe Dream 2 biển số 55H ....)

Trước đó một số hàng quán ven đường cũng xua tay xua tay mà mình ko để ý, cứ ngỡ họ mời gì đó...

Hú hồn, quay đầu xe và ra lại An Bình - Trần Hưng Đạo mới để ý thấy bảng cấm xe hơi bị khuất sát góc êke tường.

================

Nhân tiện thấy đi Trần Hưng Đạo (hướng từ Chợ Lớn về Sài Gòn) , có một số bảng chỉ ra hướng VVK, nhưng ko bảng nào nói rõ có quẹo trái đi được ra hướng hầm sông Sài Gòn ko. ( tức có con lươn mở)
View attachment 381900

Phải chi mà mấy anh Chánh thể hiện mũi tên phần VVK ở bảng này thì quá rõ ràng cho người lái xe. Vì nhiều đường ra VVK gặp con lươn đóng, nên chỉ có thể quẹo phải quay ngược ra ...miền Tây!

View attachment 381901

Nhân tiện bác nào có list đường từ Trần Hưng Đạo ra VVK có thể đi về hướng hầm sông Sài Gòn.
Huỳnh Mẫn Đạt. Nguyễn Tri Phương. Hải Thượng Lãn Ông. Cao Văn Lầu. Phạm Phú Thứ....

• Like
Reactions: achxi and TOPTEN
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
1 hôm.. em từ Võ Văn Kiệt muon quay đầu về hầm Thủ Thiêm nhưng biển báo cấm quay đầu tại giao lộ..định bụng sẽ rẽ phải vào đường An Bình rồi quay đầu lại rẽ trái về Thủ Thiêm thì 2 bác xe ôm quơ tay, quay tay quyết liệt ra hình chữ X.. e giật mình lấy lại làn trước đó chạy tiếp an bình thì gặp biển cấm oto chiều ra ngay bên trái :p người SG gốc thặc tốt bụng !

Hạng F
16/7/15
6.295
25.140
113
cách đây 20 chục năm, em và ba em cũng dính vụ bản báo sau lùm cây này; (đoạn chạy ra vòng xoay chợ bến thành), lúc đó nhà nghèo rớt mồng tơi, vẫn phải nộp cho "đồng chí" xxx bao thuốc hòa bình mới đi được... hic...

em là em ghét nhất cái thể loại bẫy này; cảm giác là luật phục vụ việc khác....

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Bác chủ vẫn còn may mắn. Đường TL 10 (Bà Hom) xe đi vào đường cấm, người dân cũng ra hiệu quay đầu quyết liệt, xe đang quay đầu thì tuýt "a đã bị bắt" người dân lắc đầu tiếc thương cho tài xế, và có sự thông cảm bằng 5 ổ bánh mì, thế nên mới thấy tình cảm ng dân dành cho csgt là ntn. Chỉ ko hiểu 1 điều là tại sao lại xuất hiện áo vàng nhanh như vậy thôi. Ác như cá thác lác lun

Chỉnh sửa cuối: