Hạng C
17/10/14
534
675
93
Đây chỉ là 1 trong vô số những comment có ý nghĩa tương tự:
làm nô lệ cho đồng tiền (sợ bán lại mất giá)
nghĩa là các fan cuồng Toy đó mà, chưa mua xe về nhà nhưng đã sợ bán lại mất giá nên cố bấm bụng chịu đau nhưng được cái sau này bán lại lỗ ít. Còn xe Hàn tuy mất giá hơn Toy nhưng đổi lại xe trang bị tận răng công nghệ, sướng, đẹp...

Thật là khó hiểu.
- Xe Toyota bị va chạm: Một số ném đá "Vì đó là toy";
- Toyota đắt hàng, bán được giá... : Một số bác xộc vào chê chiếc, so đo "giá trị" và "giá trị sử dụng";
- Box xe Hàn: (không có fan xe Toyota nào vào chê) các thánh vẫn lôi xe Toyota vào so sánh (công nghệ, options) và rồi chỉ trích những người mua chúng (Toy);
Rất dễ bắt gặp những câu từ "bầy đàn", "đám đông", "bán được giá", "lạc hậu, lỗi thời"... có hàm ý chê xe Toyota và người sử dụng xe Toyota.

Vì sao và vì sao???????????????????????????????????

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bất cứ sự việc nào cũng có ý kiến trái chiều đó là chuyện rất bình thường
1. Ưu điểm nổi bật của Toy là quá bền
2. Nhược điểm là tiện nghi quá kém so với xe Hàn hay Mỹ
3. Khuyết điểm là giá cao hơn các xe khác cùng phân khúc
có 1 sự thật là đa số người mua Toy để phòng trường hợp bán lại đc giá hơn những xe khác

Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
Ý kiến bản thân mình là ko fai ai mua xe ô tô đều là những người giàu có thật sự, bản thân mình cũng làm ăn vất vả, tích cóp dc 1 ít tiền mới mua xe ô tô, đương nhiên mình fai tìm hiểu xem xe nào đi bền, ít hư, gía cả phải chăng......Toy đáp ứng dc những yêu cầu của mình thì mình mua, còn chuyện nếu bán lại ít lỗ thì ai mà ko muốn? có ai nghĩ sẽ gắn bó với 1 chiếc xe suốt cuộc đời mình ko? Toyota tạo ra những chiếc xe mà số đông người thích, yêu mến. Đáng lẽ chúng ta nên học hỏi tinh thần của người nhật, tại sao lại cứ chỉ trích, nói những điêu ko hay, ghen tị để làm j? Ai có tiền mua xe ô tô đều tham khảo cả rồi,

Tập Lái
18/2/12
23
6
3
Không nhảy vô đá đểu kiểu đó thì xe Hàn vừa đắt, vừa mất giá có mà bán cho ma à. Tiện nghi là cái gì, mấy khi dùng tới, cảm giác lái là cái gì không định nghĩa được nhưng cảm giá mất tiền là thấy rõ nhất chứ sao nữa. Các bác có thấy 1 con X5 đời 12/2008 đang rao bán 850tr không. Tính ra mỗi năm mất đứt gần 1 tỏi, đau không mấy bác mua xe không lo bán lại

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
E đã từng đi 2 đời xe Hàn: Deawoo, Kia, giờ là Toy. E hiểu rõ điểm mạnh của Toy thế nào. Ngoài ba cái options rất phong phú ít khi xài đến và cũng mau chán, cái quan trọng nhất của chiếc xe hơi là độ ngọt chân ga, cảm giác tin cậy vào sự hoạt động ổn định của động cơ theo năm tháng, theo quãng đường di chuyển trong những chuyến đi xa, xe Hàn kg thể so sánh với Toy.
Đến khi nào các bác ấy đổi qua xài Toy thì sẽ thay đổi toàn bộ quan điểm thôi.

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Em từng đã nói. Ai cũng chê toy rồi lại thấy toy chạy đầy đường như lợn mán. Chạy xong chán chê rồi bán nhiều khi có lời. Còn những xe khác ai cũng khen lấy khen để, mua về chạy lại thấy chán, bán lỗ săn dzịch. Rồi lại mua toy...Hahaha

Hạng D
Em đang đi Innova 2006. Gần 9 năm rồi mà xe còn chạy rất ngon. Chỉ bảo dưỡng và đổ xăng chạy. Hihi.
Thật sự Em cũng mê xe có nhiều Option lắm, nhưng chạy riết rồi Em thiết nghĩ thật sự k cần thiết cho lắm. Xe Em gắn màn hình DVD, camera lùi, sub - nghe nhạc, xem video tẹt ga. Còn ghế chỉnh điện có thì cũng tiện nghi nhưng lên xe chỉ chỉnh đúng 1 vị trí và ngồi suốt thôi....