Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác cho tôi hỏi chủ đề khá cũ nhưng tìm ko thấy luật nào quy định người tham gia giao thông được phép quay video khi tiếp xúc với CSGT cả. Vậy khi chúng ta quay mà CSGT ko cho thì có bị xem là chống đối người thi hành công vụ ko? và rong trường hợp họ trực tiếp tịch thu camera thì xử lý ra sao?

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Chào các bác cho tôi hỏi chủ đề khá cũ nhưng tìm ko thấy luật nào quy định người tham gia giao thông được phép quay video khi tiếp xúc với CSGT cả. Vậy khi chúng ta quay mà CSGT ko cho thì có bị xem là chống đối người thi hành công vụ ko? và rong trường hợp họ trực tiếp tịch thu camera thì xử lý ra sao?

không có luật ghi là CẤM thì có nghĩa là được phép, không cần phải có luật ghi là ĐƯỢC PHÉP bác ạ

Hạng B1
9/8/14
73
103
33
45
Thằng xxx nào nói ko đc quay bác cứ lập lại nguyên văn như sau:
"Xin chào đồng chí Ngu Như Bò, theo khoản 3 điều 5 của Luật Công an nhân dân và khoản 3 điều 8 của Luật Cán bộ công chức có qui định : người dân đc phép giám sát cán bộ công an đang làm nhiệm vụ. Cản trở người dân giám sát là vi phạm pháp luật."

Nếu đồng chí Ngu Như Bò vẫn lì lợm thì phang thêm "Theo công văn 2315 của C67 qui định người dân ko phải xin phép khi quay phim cán bộ công an đang làm việc"

Bảo đảm câm họng ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
"Xin chào đồng chí Ngu Như Bò, theo khoản 3 điều 5 của Luật Công an nhân dân và khoản 3 điều 8 của Luật Cán bộ công chức có qui định : người dân đc phép giám sát cán bộ công an đang làm nhiệm vụ. Cản trở người dân giám sát là vi phạm pháp luật."

Nếu đồng chí Ngu Như Bò vẫn lì lợm thì phang thêm "Theo công văn 2315 của C67 qui định người dân ko phải xin phép khi quay phim cán bộ công an đang làm việc"

Bảo đảm câm họng ngay.
Cảm ơn a nhưng nếu bọn nó vẫn gân cổ cãi mà tịch thu luôn camera thì làm sao đây thím?

Hạng B2
20/6/12
224
29
18

Bảo đảm câm họng ngay.
Bây giờ XXX sẽ móc phone ra quay video và ghi âm trước bác đó.
"đồng chí ngu như bò " của bác , là đủ bằng chứng đưa ra tòa lỗi cản trở, nhục mạ người thi hành công vụ rồi.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Bác phát biểu rất đúng. em bổ sung thêm là hiến pháp VN mình nói rõ: cái gì pháp luật ko CẤM tức là người dân ĐƯỢC PHÉP LÀM.
Bác gặp trường hợp nó không cho quay thì bác cứ hỏi là có văn bản nào CẤM ko, nếu có thì cho xem văn bản đi.
Trường hợp nó đòi tịch thu máy quay này nọ thì bọn này bá đạo, ko biết và ko sợ pháp luật, làm càn rồi, em chịu thua hehe (chắc gọi điện về cục CS đường dây nóng gì gì đó phải ko các bác)
không có luật ghi là CẤM thì có nghĩa là được phép, không cần phải có luật ghi là ĐƯỢC PHÉP bác ạ

Hạng B1
9/8/14
73
103
33
45
Cảm ơn a nhưng nếu bọn nó vẫn gân cổ cãi mà tịch thu luôn camera thì làm sao đây thím?

Chúng nó ko có quyền.
Nếu nó chơi luật rừng thì bác ngưng ko quay bỏ ngay vào túi quần, ghi âm là đủ, đó là bằng chứng sẽ giúp nó 1 vé về với tuổi ... Hưu :)

Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Thằng XXX thu camera ....coi như nó uống thuốc liều...Rồi nó sẻ chết ko kịp hối

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Tịch thu hay gì thì không dám chứ quần chúng hâm mộ thì mệt, tùy tình hình mà xủ bác ah!

Hạng B2
14/7/14
144
83
28
XXX thì sẽ "thông minh" không bao giờ đụng đến camera của các bác đâu, em chỉ sợ các fan của XXX gây khó dễ thôi !

• Like
Reactions: ngotpro