Hạng C
22/9/11
563
57.040
93
Rảnh rỗi sinh nông nỗi, Em xách ba lô đi bụi US vài chục ngày ...

US thì nhiều Bác OS đã đi nhiều và làm nhiều phóng sự thật hay , Các Bác đi bờ đông, bờ tây, xuyên bang và thậm chí nhiều Bác qua US thuê xe rong ruổi, phần Em , do chỉ có vài chục ngày lang thang Cali nên Em sẽ cố gắng cảm nhận và xoáy vào đời sống
người Việt ở Cali ( bang có nhiều người Việt định cư nhất )trong khả năng có thể...

Em có mặt tại phi trường LAX lúc 17:00 ngày 28.03 . nhân thớt này , Bác Gakho có đọc thì cho Em xin cái hẹn, Em mời Bác ly cafe

việc đầu tiên có mặt ở US là mua cái sim card và cái thẻ Anh Ngạn :D. số cell phone của Em ở Mỷ là 7147339557

Người Việt ở Cali .....

khi em viết bài này thì cali vừa động đất 5.3 độ richter lúc 23:00 , lần đầu tiên Em thấy động đất , người lắc lư, cái đồng hồ treo tường rung lên bần bật , liên lạc bằng DT bị gián đoạn khoảng 10 phút . TV đưa tin trực tiếp :
Người Việt ở Cali .....

còn tiếp....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9 and nana30980
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Nhân tiện cho em hỏi ké: nghe tây đồn là nếu bò sang Cali chơi mà nói giọng bắc thì sẽ bị ghét phải không ạ?

Hạng C
22/9/11
563
57.040
93
Tạm biệt SG , Tạm biệt SGN lộn xộn , 1 người đi 10 người tiễn :
Người Việt ở Cali .....

SGN - LAX bằng Eva air quá cảnh ở Taipei Đài Loan , do vậy, trên máy bay có khá nhiều cô dâu Đài loan, người thì theo chồng, người thì về thăm nhà tranh thủ dẫn con qua Đài chơi ( con gửi bà ngoại , hằng tháng gửi tiền về nuôi ). trên chuyến từ SG qua Đài Bắc , Em ngồi cạnh 1 cô dâu xứ Đài và suốt 3 tiếng dc nghe nhiều chuyện cười ra nước mắt:
Người Việt ở Cali .....

chú Đài con sống với ngoại , chỉ biết tiếng việt (ụ ẹ,kẹt...) và nhìn dữ dằn hơn mấy nhóc thuần Việt:

Người Việt ở Cali .....

còn tiếp....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9
Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn
Newbie_SG nói:
Nhân tiện cho em hỏi ké: nghe tây đồn là nếu bò sang Cali chơi mà nói giọng bắc thì sẽ bị ghét phải không ạ?
Người việt hải ngoại nói chung đa số nói giọng bắc .

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
thông báo động đất của 1 anh oser bên ấy, hình như có đoạn tè ra quần nữa mà về vn bị cắt mất khúc nhạy củm rồi :D
Tin động đất từ Nam CA: động đất 2 lần dữ dội lun, lần đầu chưa chuẩn bị đang ăn cầm đùi gà chạy; lần 2 có chuẩn bị nên cầm phone + chìa khoá nhà chạy !!!
Damn it, 2 earthquakes in a short time !!!

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
gallardo_thanh nói:
thông báo động đất của 1 anh oser bên ấy, hình như có đoạn tè ra quần nữa mà về vn bị cắt mất khúc nhạy củm rồi :D
Tin động đất từ Nam CA: động đất 2 lần dữ dội lun, lần đầu chưa chuẩn bị đang ăn cầm đùi gà chạy; lần 2 có chuẩn bị nên cầm phone + chìa khoá nhà chạy !!!
Thằng giặc :D
Đang động đất nha các bác !!! Bác nào ở Nam Cali chú ý !!!

Hạng C
22/9/11
563
57.040
93
tiếp viên chặng SGN đi taipei đa số là người Việt, chuyến Em đi có 4 Em người Việt xinh xắn, còn mấy Em Đài thì như thế này:

Người Việt ở Cali .....

Sân bay Đài Bắc , mọi thứ OK , sạch sẽ , qui cũ , chỉ mong 1 ngày TSN dc như vậy :

Người Việt ở Cali .....

Người Việt ở Cali .....

Em chưa đi Đài loan lần nào , nghía ra đường thấy xe cộ , đường xá cũng ngon lành cành đào :

Người Việt ở Cali .....

trong Smoking room, Em tranh thủ làm có 2 điếu mà thấy Em gái này tới 3 điếu:D

Người Việt ở Cali .....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/2/14
11
0
0
TKM nói:
gallardo_thanh nói:
Thằng giặc :D
Đang động đất nha các bác !!! Bác nào ở Nam Cali chú ý !!!

sao ko đón típ khách từ phương xa