Tập Lái
17/11/18
3
0
1
41
Xin chào chủ thớt.
Tôi đang sử dụng xe Spark 2016, hiện tại khi tôi khởi động xe và bật điều hoà không thất mát.Khi kiểm tra thì tôi thấy quạt giàn nóng không hoạt động.Mang xe garage thì thợ kiểm tra đo đạc phán quạt bị hỏng và cần thay gas mới.
Vì tôi cũng không dành về xe lắm nên mong chủ thớt khuyên tôi vài điều nên kiểm tra những bộ phận gì để biết quạt bị hỏng như garage phán.Tôi có thể kiểm tra cầu chì trước không?
Cảm ơn chủ thớt nhiều

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Động cơ điện 1 chiều chạy chổi than .Hao mòn trong quá trình sữ dụng .
Kích điện âm dương vô mô tơ quạt nó không chạy thì thay mới .Còn nó chạy thì ktra lại hệ thống điều khiển nó khác.

Quạt làm mát không nên sửa mà chỉ nên thay thế .Kẹt quá sửa đi đở thì được chứ tốt nhất không nên tiếc tiền kiểu này

Tập Lái
17/11/18
3
0
1
41
Động cơ điện 1 chiều chạy chổi than .Hao mòn trong quá trình sữ dụng .
Kích điện âm dương vô mô tơ quạt nó không chạy thì thay mới .Còn nó chạy thì ktra lại hệ thống điều khiển nó khác.

Quạt làm mát không nên sửa mà chỉ nên thay thế .Kẹt quá sửa đi đở thì được chứ tốt nhất không nên tiếc tiền kiểu này
Cảm ơn thông tin rất hữu ích của bác sĩ

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Thứ nhất theo tôi khi xe không mát lạnh là nên kiểm tra gaz, nếu đủ thì là bơm có vấn đề. Còn quạt hỏng tính sau nhé. Theo nguyên tắc đầu tiên, mở máy lạnh nếu áp đủ thì xe sẽ mát lạnh và bơm gaz hoạt động mới có thể làm cho quạt quay. Do đó bạn thử thay gaz (nhớ nói nó xem cố rò rỉ gì không) và nhớ thay luôn lọc điều hoà, một công 2 chuyện, sau đó là bạn xem xe có mát hay không nhé. Tìm từ rẽ tiền nhất sau đó mới tính tiếp. Mong bạn cho biết kết quả