Tập Lái
17/11/18
3
0
1
41
Hi Ad,
Hiện tại tôi đang sử dụng xe spark 2016 số sàn.Hôm nay,tôi sử dụng xe thấy có hiện tượng đầu tiên từ khi thấy là mỗi khi tôi dừng xe về mo hoặc gài số 1 sau đó ga nhẹ là bị tắt máy.Trước đây chưa bị vậy báo giờ.Vì xe tôi chạy dịch vụ nên di chuyển liên tục và thời tiết bên ngoài nóng.Mỗi khi tôi dừng xe thấy tiếng máy kêu không được đều và luôn có hiện tượng dễ bị chết máy.
Rất mong Ad tư vấn giúp tôi nguyên nhân và cách khắc phục
Cảm ơn ad

Hạng B2
27/5/13
405
1.240
93
Thử không hết tháo cổ hút ra. Em bị mấy xe nó lòn hơi cổ hút nên rung giật . Nguyên nhân là do ron kém chất lượng với có tiền sửa sôi nước
Để em về kiểm tra xem sao, chứ sôi nước giải nhiệt xe em ko bị.

Hạng B2
27/5/13
405
1.240
93
em kiểm tra tất rồi các bác, mọi thứ Ok, nhưng lâu lâu vẫn bị tình trạng này ( không bị thường xuyên) hóng các cao nhân vào tư vấn ạ.

Tập Lái
14/5/16
29
6
3
39
Hy vọng bác chú có hướng giải quyết mới he he. Trước vớ phải em téc xi bị mất bù ga điều hoà ( mất cái khác như đánh lái hay bật đèn vẫn bù ok ự). Hiện trạng em nó là khi trả số đạp côn là kiểu gì cũng chết máy, mình đã thay các kiểu con đà điểu từ van bù ga ko tải, cảm biến khí nạp, vị trí bướm, cho tới mobin và bugi(đồ hãng đàng hoàng luôn á đúng part).
Cuối cùng mình làm quả sống chung với lũ là kêu mấy ông ở hãng tăng tốc độ cầm chừng lên cho xe mình. May sao đi giờ trả số ko chết máy.
Tốc độc trước khi chưa tăng của xe mình tần 750v/p khi điều hoà đóng rớt xuống còn khoảng 500v/p. Sau khi tăng khoảng 850 tới 900v/p điều hoà đóng vào tầm 750v/p.

Ps: xe mình hồi đó chỉ khi nào trả số mới chết máy. Khi thay van không tải đi trời mát hẻm sao cứ trưa nắng gắt trả số đạp côn cái là chết máy. ( cái này chắc xe nó kêu trưa nắng nghỉ khoẻ đi chi mệt he he)