Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông
Nhân thấy AE bàn về ĐBP rẽ trái TP nên hỏi thăm anh em tí.
Tôi đi NTPhương về Cửa Nam đến chỗ gặp ĐBP thì cấm rẽ trái và đi thẳng. Mấy lần rồi tôi rẽ phải 1 đoạn rồi quay xe lại là chỉ việc đi thẳng thôi. Thế có quê không các AE? Mà hình như ĐBP cái đoạn ấy nó vạch liền giữa đường, **** nó nhìn thấy quay thế có khi gay mất nhỉ.
Thế tất cả mọi người muốn đi Cửa Nam đều phải ra rẽ Hoàng Diệu về NTHọc hả AE?
Ít đi cái hướng ấy hỏi thăm AE tí đừng cười nhé.

Tập Lái
7/2/06
16
0
1
Hà Nội
www.ktld42.com
RE: Nguyên Tri Phương về Cửa Nam

hehe cơ quan em nằm ngay đoạn này, hôm nay thấy đông như trẩy hội, chẳng biết đi thẳng rẽ trái rẽ phải thế nào mà các chú công an làm ko hết việc. Muốn đi Cửa Nam đúng là chỉ có cách bác ra HD rồi về NTH thôi, loạng quạng vòng vèo nó sơi tái ngay đó. nhưng có một con đường nhỏ (em ko biết ô tô có đi được ko, Matiz chắc ngon lành) từ Nguyễn Tri Phương (đoạn đối diện với bảo tàng Quân đội) ra tắt được Trần Phú (đoạn 2 chiều chỗ đường tàu), bác ngoặt lại Phùng Hưng, ra Cửa Nam là ok roài. hehe cứ chạy bừa đi vì đoạn này em chưa thấy công an bao giờ đâu

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: LongVehicle

Nhân thấy AE bàn về ĐBP rẽ trái TP nên hỏi thăm anh em tí.
Tôi đi NTPhương về Cửa Nam đến chỗ gặp ĐBP thì cấm rẽ trái và đi thẳng. Mấy lần rồi tôi rẽ phải 1 đoạn rồi quay xe lại là chỉ việc đi thẳng thôi. Thế có quê không các AE? Mà hình như ĐBP cái đoạn ấy nó vạch liền giữa đường, **** nó nhìn thấy quay thế có khi gay mất nhỉ.
Thế tất cả mọi người muốn đi Cửa Nam đều phải ra rẽ Hoàng Diệu về NTHọc hả AE?
Ít đi cái hướng ấy hỏi thăm AE tí đừng cười nhé.

Bác chơi bài này nhé, từ Ng.Tri Phương bác rẽ phải khoảng 30m, đi quá cổng bảo tàng QDND 1 m, dừng và lùi đít vào cổng bảo tàng ( giả vờ vào xem bảo tàng ;)) , rồi oánh vôlăng sang trái, tiến về Cửa nam. Em toàn chơi bài này, hoàn toàn hợp pháp đấy!

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: Born free

Trích đoạn: LongVehicle

Bác chơi bài này nhé, từ Ng.Tri Phương bác rẽ phải khoảng 30m, đi quá cổng bảo tàng QDND 1 m, dừng và lùi đít vào cổng bảo tàng ( giả vờ vào xem bảo tàng ;)) , rồi oánh vôlăng sang trái, tiến về Cửa nam. Em toàn chơi bài này, hoàn toàn hợp pháp đấy!

Nếu mà thỉnh thoảng làm thế này thì được, chứ ngày nào cũng diễn vở này thì nhức đầu lắm, k được đâu. Tốt nhất là bác tìm cách khác, ví dụ nếu bác từ Yên Phụ xuống thì qua Thanh Niên hoặc Hoàng Diệu đi cho khỏi phải lăn tăn, đi 1 đường về cũng đường đấy.

Hạng B1
27/11/05
63
0
0

Từ Nguyễn Tri Phương có một đường đi ra 34 Trần Phú hoặc 32 Lý Nam Đế, nhưng nằm bên đường đi từ Điện Biên Phủ lên Phan Đình Phùng.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Chỗ này vừa rồi tôi vừa bị đây, chả là mới mượn xe ông anh ở ngay khúc đấy,chẳng thèm để ý biển báo gì thế là rẽ trái luôn, chú CA chạy như bay ra giữa đường, miệng cười tủm tỉm, chắc là nghĩ trong đầu là "hê hê hôm nay tự nhiên có 1 con gà, lâu quá mới được ăn thịt gà, ngon phải biết" :D, thế là bị phạt, viết biên bản đàng hoàng, còn hỏi là có cần giấy phạt nữa không chứ, tôi bảo thôi anh cầm lấy luôn đi :D

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Em biết đường,
Bác đi Trên đường NTP, giữa chừng, có 1 ngõ bên tay trái đi xuyên qua tập thể Quân đội (may mà không phải tập thể ***) ra thẳng 34 Trần Phú. Đến đây Bác có 02 lựa chọn
1. đi thẳng qua Tôn Thất Thiệp là đến ĐBP từ đó ra Cửa Nam chắc là Bác biết đường rồi.
2. Bác rẽ trái ra Phùng Hưng, Hàng Bông về Cửa Nam
Lưu ý: Hướng đi dành cho xe hơi có thể thay đổi mà không cần báo trước!! Bác nên nhìn kỹ biển trước khi hành động.
CHÚC BÁC THÀNH CÔNG

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.088
113

Trích đoạn: dongnn

1. đi thẳng qua Tôn Thất Thiệp là đến ĐBP từ đó ra Cửa Nam chắc là Bác biết đường rồi.

Chỗ này không ổn. Đường Tôn Thất Thiệp cấm ô tô chiều từ Trần Phú qua Điện Biên Phủ.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: dongnn

Em biết đường,
Bác đi Trên đường NTP, giữa chừng, có 1 ngõ bên tay trái đi xuyên qua tập thể Quân đội (may mà không phải tập thể ***) ra thẳng 34 Trần Phú. Đến đây Bác có 02 lựa chọn
2. Bác rẽ trái ra Phùng Hưng, Hàng Bông về Cửa Nam
Lưu ý: Hướng đi dành cho xe hơi có thể thay đổi mà không cần báo trước!! Bác nên nhìn kỹ biển trước khi hành động.
CHÚC BÁC THÀNH CÔNG

Cá là bác không biêt đường, bác chơi không?:D Đùa bác tý chứ bác nhầm tay trái tay phải rồi.

(1) Đường Nguyễn Tri Phương (NTP) từ phía Phan Đình Phùng (PĐP) về đến Điện Biên Phủ (ĐBP) không có đường rẽ nào cả hai bên (có dải phân cách cố định)

(2) Nếu đi từ PĐP về ĐBP thì không có cửa đi thẳng sang Trần Phú hoặc RẼ TRÁI sang ĐBP vì biển cấm, vì vậy cũng không có cửa QUAY ĐẦU tại NTP cắt ĐBP

(3) Nếu đi đường NTP, từ ĐBP sang PĐP, thì đường rẽ xuyên qua tập thể quân đội nằm ở phía TAY PHẢI ngay phía đầu ngã ba, sau Phòng khám bệnh (nhưng đợt này đang làm đường nên cấm ôtô)

Còn lại các cách thức khác các bác ấy kể cũng khá đầy đủ rồi.;)

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Trích đoạn: GiaoThong

Cá là bác không biêt đường, bác chơi không?:D Đùa bác tý chứ bác nhầm tay trái tay phải rồi.

(1) Đường Nguyễn Tri Phương (NTP) từ phía Phan Đình Phùng (PĐP) về đến Điện Biên Phủ (ĐBP) không có đường rẽ nào cả hai bên (có dải phân cách cố định)

(2) Nếu đi từ PĐP về ĐBP thì không có cửa đi thẳng sang Trần Phú hoặc RẼ TRÁI sang ĐBP vì biển cấm, vì vậy cũng không có cửa QUAY ĐẦU tại NTP cắt ĐBP

(3) Nếu đi đường NTP, từ ĐBP sang PĐP, thì đường rẽ xuyên qua tập thể quân đội nằm ở phía TAY PHẢI ngay phía đầu ngã ba, sau Phòng khám bệnh (nhưng đợt này đang làm đường nên cấm ôtô)

Còn lại các cách thức khác các bác ấy kể cũng khá đầy đủ rồi.;)

Ồ thế à, trước đây em vẫn đi thế mà.
Thế bây giờ lại có dải phân cách cứng à, lại còn làm đường nữa chứ. Phức tạp quá nhỉ. Thế thì chịu rồi.
Em xin rút lại những gì em vừa mới BI BÔ