Hạng B2
27/6/11
416
3.140
93
HCMC
Sáng nay, mình chở con gái đi khám ở FV. Mình chạy trên đường Nguyễn Văn Linh, tấp vào làn trong cùng, chuẩn bị quẹo phải Nguyễn Lương Bằng để vào FV. Hai chú CSGT từ sau chạy đến và yêu cầu dừng xe. Mình xuống xe, đem theo đầy đủ giấy tờ.

Mình: Xin lỗi anh, tôi phạm lỗi gì?

CSGT: Anh đi sai làn đường. Làn đường trong cùng là cho xe tải đi thẳng và quẹo phải. Anh đi xe du lịch, phải đi làn ngoài.

(Chỗ này là chú CSGT nói đúng. Biển báo đúng như vậy. Mọi hôm mình quẹo phải ở làn ngoài. Hôm nay, con gái bị sốt cao nên không chú ý, vào làn trong cùng để quẹo phải).

Mình: Vậy là anh đi nhầm. Nhưng anh đang chở con gái bị sốt cao đến bệnh viện FV, chắc em cũng có con, nếu em thấy thông cảm được thì bỏ qua cho anh.

CSGT liếc vào xe, thấy con gái đang ngồi với má: Anh đi vậy là sai, lần này tôi nhắc nhở!

Mình: Cảm ơn anh!

Lên xe, con gái hỏi: Ba lái xe bị chú Công An phạt?

Mình: Không. Chú Công An hỏi con bị bệnh gì, nhắc con phải uống thuốc cho mau hết bệnh.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
1) Cũng có 1 lần mình gặp lỗi y như bác ở khúc cua đó. Xuống xe và nói chuyện đàng hoàng, tóm lại câu cuối là "thôi lỗi nhỏ mấy anh bắt vô nhắc nhở là tôi nhớ rồi, lập biên bản phạt để làm chi" kèm với cười trừ, thế là mấy ảnh cho đi. Và giờ mình nhớ hoài cái lỗi này để tránh.

2) 1 lần khác thị bị ở NVlinh khúc vừa qua trạm thu phí số 2. Lúc đó có 2 chiếc chạy trước mình cũng bị kêu vô cùng lúc cùng lỗi (đi thẳng trên lane quẹo trái). Mình xuống xe và nói tại có việc gấp chạy đi bệnh viện Thành Đô nên mấy anh thông cảm cho đi, giải thích lỗi nãy giờ là hiẻu và sẽ nhớ. Mấy ảnh cho đi luôn và quay sang xử lý 2 chiếc kia.

Chỉnh sửa cuối: