Tập Lái
1/12/18
19
6
3
33
Nhà bác nào từng mua ghế mát xa về dùng cho em hỏi xin kinh nghiệm chọn mua ghế với. Ghế khoảng giá bao nhiêu thì dùng ok ạ? có nên mua ghế massage không ? Em mua ghế về chủ yếu phục vụ bố mẹ già. Mỗi lần đi trung tâm thương mại gặp ghế mát xa là ông bà đút tiền ngồi thích thú lắm.
Sau khi tổng hợp, Mod đã edit lại nội dung câu hỏi có nên mua ghế massage không
Những chiếc ghế massage sẽ có rất nhiều loại và đa dạng kiểu như nhỏ gọn, toàn thân, hoặc hiện đại hơn thì giá cả thì theo đó mà dao động. Trước tiên em xin giới thiệu thông các loại ghế massage thông dụng trước.

1.Các loại ghế massage chất lượng để tặng gia đình​

1.1 Ghế massage toàn thân là gì?

Ghế massage toàn thân là ghế được thiết kế đặc biệt nhiều chế độ hoạt động những thao tác massage hiệu quả từ con người. Mang đến trải nghiệm thoải mái và tốt cho sức khỏe. Một chiếc ghế massage toàn thân cao cấp sẽ cung cấp nhiều bài massage và massage trên nhiều vùng khác nhau để đảm bảo được hiệu quả quá trình massage khi sử dụng.

1.2 Đệm massage toàn thân nhỏ gọn thuận tiện​

Đệm massage toàn thân thì có thiết kế nhỏ gọn dễ di chuyển khi sử dụng hơn. Sản phẩm cũng có chức năng mô phỏng kỹ năng massage cho nên người dùng có thể yên tâm về lợi ích sức khỏe đệm massage toàn thân mang lại.

2. Giá của các loại máy massage hiện nay​

Các loại ghế massage toàn thân chính hãng thường giá sẽ lưu động từ 15.000.000 - 80.000.000 triệu. Tùy theo chức năng và dòng sản phẩm nâng cấp cho người dùng thì sẽ dao động. Hoặc để tiết kiệm chi phí cũng như không gian cho gia đình thì những mẫu đệm massage rất hợp lý để dành tặng cho ba mẹ sử dụng thì giá dao động từ 1.000.000 - 3.000.000.

3.Có nên mua ghế massage không ?

Với câu hỏi có nên mua ghế massage không ? Nên mua loại ghế massage nào ? thì em xin trả lời rằng :
>>> Tùy thuộc về chi phí và nhu cầu anh chị có để muốn toàn diện hiệu quả hơn cho quá trình massage thì sử dụng ghế massage toàn thân sẽ rất tốt. Nếu không gian mình không quá lớn hoặc chi phí không nhiều thì đệm massage cũng là lựa chọn rất tốt vì vẫn đảm bảo được các chế độ massage, dễ dàng di chuyển, chi phí tiết kiệm phù hợp cho nhiều đối tượng. Chúc anh chị sắm được mẫu ghế massage phù hợp cho gia đình của mình.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Năm ngoái em đầu tư 30 triệu mua 1 ghế mát xa toàn thân Ogawa. Lúc chi tiền sư tử nhà em xót lắm, càm ràm e tiêu hoang. Lúc đó em cũng thấy mình tiêu hoang thật. Nhưng sau 1 năm sử dụng ghế thì em thấy rất đáng tiền, tiền nào của ấy thôi. Coi như là 1 khoản đầu tư cho sức khoẻ của cả gia đình. Những lúc đi làm về mệt mỏi, tay chân rã rời được thả mình trên ghế mát xa cảm giác đã lắm bác. Nên nếu bác đang tính mua ghế mát xa thì em khuyên bác nên mua ngay nhé. Như nhà em này, ko riêng em ngồi ghế mát xa đâu, mà bố mẹ em, sư tử & cả 2 con giai cũng ngồi nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/12/18
31
10
8
38
Bác mua ghế massage toàn thân của hãng nào vậy? Em cũng thích lắm nhưng nhà còn đang đi thuê nên chịu chết. Khi nào nhà cửa đàng hoàng rồi em cũng muốn đầu tư một cái.

Tập Lái
1/12/18
19
6
3
33
Năm ngoái em đầu tư 30 triệu mua 1 ghế mát xa toàn thân Ogawa. Lúc chi tiền sư tử nhà em xót lắm, càm ràm e tiêu hoang. Lúc đó em cũng thấy mình tiêu hoang thật. Nhưng sau 1 năm sử dụng ghế thì em thấy rất đáng tiền, tiền nào của ấy thôi. Coi như là 1 khoản đầu tư cho sức khoẻ của cả gia đình. Những lúc đi làm về mệt mỏi, tay chân rã rời được thả mình trên ghế mát xa cảm giác đã lắm bác. Nên nếu bác đang tính mua ghế mát xa thì em khuyên bác nên mua ngay nhé. Như nhà em này, ko riêng em ngồi ghế mát xa đâu, mà bố mẹ em, sư tử & cả 2 con giai cũng ngồi nữa.
Em hỏi tò mò mong bác thông cảm. Ghế mát xa nhà bác mua giá bao nhiêu? Đến nay bác thấy mua ghế mát xa có hợp lí không?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/3/18
5
3
4
31
Mình có kinh nghiệm mua & sử dụng nhiều loại ghế matxa thì mình rút ra kinh nghiệm: Nếu muốn mua loại ghế matxa thật tốt, thật xịn thì phải bỏ ra vài chục, thậm chí có ghế tiền trăm triệu là bình thường. Còn bác ham rẻ mua mấy ghế vài triệu thì dùng được vài bữa thôi ah.

• Like
Reactions: nghintt
Hạng B1
16/7/15
51
21
18
33
Mẹ em cũng đang muốn mua một cái, vì xương khớp bà dạo này rệu rã suốt ngày kêu nhức mỏi. E đang ngâm cứu thấy có nhiều loại lắm nhưng chưa biết chọn loại nào cả. Có thớt này của bác @maingocthang em sẽ có thêm chia sẻ. Hóng tin các bác cung cấp.

Hạng B2
1/4/13
141
100
28
33
Nhà em mua 01 cái ghế mat sa của Nhật hiệu Inada mới 100% đã 3 năm . Xài rất Ok, Mẫu mã hiện đại; đẹp gọn; bảo hành tốt . Cả nhà đều thích kể cả các bé.
Cửa hàng nằm trên đường Trần Hưng Đạo, q1( đối diện Sở Công an tp).

Hạng B2
1/4/13
141
100
28
33
Cho em.bé ngồi ghế massage là ko nên. con trẻ xương đang phát triển. Chả có gì phải ngồi nắn xương
Cám ơn bác. Bé nhà em 14t hơn rồi ạ. Chắc không sao phải không ?

Hạng B1
14/8/09
79
233
63
41
Ho Chi Minh
www.rainstormfilm.com
Mình mua cái ghế Phantom của Hàn Quốc. Có kéo chân, giá tổng gần 200 chai, nhưng có chương trình nên giảm nhiều + trả góp. Đi thể thao, hay ngồi nát đầu quá thì ra cho thư giản tí cũng sướng. Đỡ tiền đi massage, nó đấm rồi kéo chân, bóp vai thấy ok
Mua bên Thảo Điền, tặng thảm, dịch vụ ok nhanh gọn lẹ, ưu đãi nhiều.
Nó rất nhiều chế độ, nói chung ko bằng các em.gái bắt rắn nhưng khỏe hơn kkkkkk
Link videohttps://youtu.be/d1TGVJ_xIoo