Tập Lái
4/12/20
6
1
3
Tp. HCM
Chào các bác. Mẹ em có căn nhà cấp 4 mặt tiền đường số 1. Nguyễn Văn Linh Q.7. Gần chợ Tân Mỹ ạ. 6m x 20m. Nhưng diện tích được công nhận 34 m2. (Vướng rạch). Nhưng thực tế ko còn rạch và xung quanh đã xây nhà lầu hết. Các bác cho e hỏi nhà ơ đó khoảng bao nhiêu 1m2 ạ. Và nhà e (tình trạng như trên) bán được khoảng bao nhiêu ạ. Mẹ em muốn bán mà ko ơ khu đó nên ko biết giá ạ (nhà đang cho thuê). Em up hình sơ đồ đất kèm ạ. Em cám ơn nhiều ạ

Attachments

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
Nhà hơi thóp hậu chút chj nhỉ .
q7 em nghe nói giá max ấy chị.
up lên cho các chuyên gia bđs vào định giá cho chị ạ.
nếu chị muốn chắc chắn hơn thì có thể nhờ ngân hàng xuống định giá hộ.
giá đó + 20% nữa là ra giá hiện tại.

Tập Lái
4/12/20
6
1
3
Tp. HCM
Nhà hơi thóp hậu chút chj nhỉ .
q7 em nghe nói giá max ấy chị.
up lên cho các chuyên gia bđs vào định giá cho chị ạ.
nếu chị muốn chắc chắn hơn thì có thể nhờ ngân hàng xuống định giá hộ.
giá đó + 20% nữa là ra giá hiện tại.
Dạ em cám ơn. Ngân hàng đinh giá tốn phí nhiều ko chị. E ko rành thủ tục

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Có bác nào biết giá khu đó giúp e với a. E nói thêm hiện trạng xung quanh ko còn rạch. Mấy căn nhà xung quanh chuyển thổ cư xây nhà lầu hết rồi. Đợt trước mẹ e có lên Quận xin chuyển thổ cư mà Quận nói chưa đến đợt làm
nếu chuyển dc full thổ thì giá khu vực đó tầm 100-150tr/m2 tuỳ đường số.theo mình bác nên cg chuyển dc len hết hãy bán. đs 1 cũng khá đẹp trong khu đó, dt 6x20 cũng đẹp, thuận lợi làm chdv, giá tầm 14t-16ty là ổn.

Tập Lái
4/12/20
6
1
3
Tp. HCM
Dạ e cám ơn bác nhiều. Nhà e khúc đầu đường số 1 ạ. Xin chuyển đổi thổ cư khó quá. Tại có người gọi hỏi mua 9 tỷ mẹ e muốn bán mà ko biết giá vì nhà đang cho thuê ko ơ đó

• Like
Reactions: trungcz
Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Dạ e cám ơn bác nhiều. Nhà e khúc đầu đường số 1 ạ. Xin chuyển đổi thổ cư khó quá. Tại có người gọi hỏi mua 9 tỷ mẹ e muốn bán mà ko biết giá vì nhà đang cho thuê ko ơ đó
ng mua họ có lí do để trả giá đó, nếu bac cảm thấy ko thể tự lên dc thì bán giá đó cũng khá ok rồi, còn ng mua thì chắc chắn họ đã có cửa lên thì mới mua giá như vậy.

Tập Lái
4/12/20
6
1
3
Tp. HCM
ng mua họ có lí do để trả giá đó, nếu bac cảm thấy ko thể tự lên dc thì bán giá đó cũng khá ok rồi, còn ng mua thì chắc chắn họ đã có cửa lên thì mới mua giá như vậy.
Dạ e cám ơn bác tư vấn cho e. Ng ta ơ gần đó muốn mua nên gọi hỏi chứ nhà e ko có đăng bán. Mẹ e thấy có ng hỏi mua nên muốn bán.