Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
.
Xe này em đã chạy thử, cảm giác phê lòi kèn. Nếu như chỉ nhìn thông số thì có vẻ rất yếu. Các bác lên đạp ga em này thì khỏi quan tâm đến các dòng khác. Động cơ của Su có 2.0 mà bốc hơn cái 3.6 mà em đang chạy.
Hãy lái thử xe và cảm nhận với 1 người thật khó tính. Đánh giá đầy đủ giá trị xe mạng lại cho bản thân và những người ngồi trong xe, đừng để option hay 1 cú đạo chân ga lướt đi nhanh mà bỏ qua các yếu tốt khác như: ù, ồn, sóc, ngồi bí, chật chội, say xe, khuất tầm nhìn,....! Thông thường một hãng xe sản xuất chất lượng kém hơn sẽ lấy option để bù vào.
mặc dù thế giới giờ phẳng rồi nhưng vẫn có cái quyết định hãng nổi tiếng sẽ không bao giờ chia sẽ cho bên thứ 2

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
E mới hỏi giá đây, cho các bác nào quan tâm:
iL mâm 17" giá 1.128
iS mâm 18" giá 1.218
iS EyeSight mâm 18" giá 1.288
đặt model xe theo kiểu đánh đố khách hàng này thì kết quả sẽ giống như đặt tên xe cho xtrail thôi. Is rồi còn is eyesight. X-trail thì sl premium, con còn sl premiumL, roi nào là sl, sv,... tùm lum. Khách hàng không rảnh để phân biệt nào is hay is eyesight hay như xtrail là mid hay premium, premiumL, chỉ có anh bán xe thì mới biết thôi. Quá thách thức khách hàng. Doanh số dự là sẽ x-trail phiên bản 2.

Tập Lái
25/4/19
22
19
3
34
đặt model xe theo kiểu đánh đố khách hàng này thì kết quả sẽ giống như đặt tên xe cho xtrail thôi. Is rồi còn is eyesight. X-trail thì sl premium, con còn sl premiumL, roi nào là sl, sv,... tùm lum. Khách hàng không rảnh để phân biệt nào is hay is eyesight hay như xtrail là mid hay premium, premiumL, chỉ có anh bán xe thì mới biết thôi. Quá thách thức khách hàng. Doanh số dự là sẽ x-trail phiên bản 2.
CRV E, G, L nó mà chả thế hả bác hay bác muốn nó phải kèm theo 1 trang A4 thông số lên tên gọi của xe, ai có hứng thú thì họ sẽ tìm hiểu kỹ thôi :D. Còn doanh số em nghĩ được 1 nửa x-trail đã là cố gắng lắm rồi.

Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Subaru đem con này về thất vọng quá, mang tiếng Porsche châu Á mà công suất 156 con ngựa và 196 Nm thì chạy thế éo gì đc! Mua về cho mấy mợ đi chợ thì ok.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
45
Thay cái động cơ đó thì mất chất Subaru rồi, còn gì mà đấu với CRV hay CX5! Chỉ còn cái hư danh thoai :)

Hạng D
11/11/16
1.160
1.009
143
46
Bán cho VN được mấy chiếc đâu mà lại phải lập cả nhà máy thế kia.
Em nghĩ thị trường chính của nó là ĐNA trừ Việt Nam thiên đường ra nhé bác, thị trường VN chả là gì để nó lập nhà máy, hihi:D:D
Có nhà máy ở Thai, các tình yêu Subie order là nó ship qua nhanh hơn, nói chung sẻ dể hơn nhiều so với nhập Nhật:D:D

Hạng D
11/11/16
1.160
1.009
143
46
Thay cái động cơ đó thì mất chất Subaru rồi, còn gì mà đấu với CRV hay CX5! Chỉ còn cái hư danh thoai :)
Cái chất của Su là cái Boxer kết hợp với S-AWD trang bị trên tất cả các mẫu xe nhé bác chứ không đơn thuần là bao nhiêu mã lực. Em nghĩ tùy thị trường mà nó sẻ đưa động cơ phù hợp thôi, nếu Su mà nó sx xuất mẫu xe Hạng A thì chắc chắc có luôn 2 cái trên:):)
Su nó có hướng đi riêng của nó thôi, mình không chuộng nhưng thế giới nó chuộng và cuồng Su kinh lắm:)

Tập Lái
25/4/19
22
19
3
34
Cái chất của Su là cái Boxer kết hợp với S-AWD trang bị trên tất cả các mẫu xe nhé bác chứ không đơn thuần là bao nhiêu mã lực. Em nghĩ tùy thị trường mà nó sẻ đưa động cơ phù hợp thôi, nếu Su mà nó sx xuất mẫu xe Hạng A thì chắc chắc có luôn 2 cái trên:):)
Su nó có hướng đi riêng của nó thôi, mình không chuộng nhưng thế giới nó chuộng và cuồng Su kinh lắm:)
bác dẫn chứng ở đâu nó cuồng su kinh lắm vậy bác? theo em biết ở mỹ CRV, Xtrail là 2 con bán chạy nhất. ở 1 số nơi điều kiện thời tiết khắc nghiệt như canada, australia subaru mới đứng số 1 thôi

Hạng C
3/3/14
733
872
93
2 con kia bán nhiều hơn là vì nhà máy của 2 hãng đó có công suất lớn hơn thôi. Subaru là 1 hãng xe bé, nhà máy ít, công suất nhà máy có hạn, thường xuyên làm ra không đủ xe để bán (Subaru là 1 trong những hãng xe có thời gian xe nằm showroom ngắn nhất ở Mỹ). Bạn không thể bán được 1000 xe khi mà bạn chỉ sản xuất được có 500 xe.​
bác dẫn chứng ở đâu nó cuồng su kinh lắm vậy bác? theo em biết ở mỹ CRV, Xtrail là 2 con bán chạy nhất. ở 1 số nơi điều kiện thời tiết khắc nghiệt như canada, australia subaru mới đứng số 1 thôi