Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tải nhạc qua USB không nghe được?

Hạng B1
16/3/08
72
1
8
33
RE: Nhạc nghe qua USB

Theo em nghĩ thì chắc tại bác copy thẳng từ đĩa CD sang USB nên nghe không được. Cái định dạng nó khác ạ. Để trên đĩa thì nghe bình thường. Dùng WMP để chuyển là ok rồi.

Hạng C
8/7/07
862
17
0

bác chủ thớt đã giải quyết xong rồi mà các bác bóng bàn mãi vậy:D

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

bác chủ thớt đang mải nghe nhạc đê mê từ cái usb ấy nên quên mất anh em OS đang nhiều chuyện, ý kiến ý cò tùm lum để giúp bác ấy ...tinh thần anh em OS cao như núi Tà Cú :mad:[:'(]:mad:[:'(]

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: vnpeace

bác chủ thớt đang mải nghe nhạc đê mê từ cái usb ấy nên quên mất anh em OS đang nhiều chuyện, ý kiến ý cò tùm lum để giúp bác ấy ...tinh thần anh em OS cao như núi Tà Cú :mad:[:'(]:mad:[:'(]
Em ngày mô cũng lên OS hết răng quên được Bác :D
Thật ra do lúc đầu chưa kinh nghiệm với lại nhờ mấy thằng đệ load nhạc trên mạng về nó không đúng chuẩn nên nghe qua USB không được (nghe các file nhạc này bằng Winamp trên PC cũng không được nhưng nghe bằng WMP thì được). Đến bây giờ thì kinh nghiệm của em là các file nhạc load về nghe thử bằng Winamp trên PC mà được thì chép ngang qua USB (forrmat USB kiểu chi cũng OK) thì cứ gọi là vô văn tư mà nghe trên CD xe :D

Hạng B2
3/5/08
161
1
0

Nếu bác không rành lắm về kts, em khuyên bác thế này : bác mua một cái USB mới ( chơi nhạc không cần dung lượng l71n làm gì) bác chép nhạc từ mạng xuống, đấy là những bãn rất chuẩn rồi, sau đó bác nghe thử tên PC của bác nếu được tren xe bác cũng được, sure. không cần phải tìm hiểu gì về bảng FAT của nó làm gì, cũng chẳng format gi hết gì hết, rối !

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Chào các bác, vợ 2 em cũng đang dùng cái đầu đọc của Sony (em quên mất model rùi) luôn ạh. Tình hình là thẻ nhớ thì em chưa có để thử, đĩa mp3, CD, VCDDVD các loại đều đọc tốt nhưng em cắm thử cái ổ cứng di động của em vào cổng USB (Có rất nhiều dữ liệu trong đó có phần music của em) thì nó chẳng hiện lên cái gì cả. Các bác giúp em chuẩn đoán bệnh là bị làm sao không ạ?

Còn cái màn hình, khi chỉnh sang chế độ xem TV thì nó có hình nhưng không có tiếng, cái này không biết có phải thợ nó lắp thiếu dây âm thanh từ màn hình ra loa phải không ạ? Trong khi nghe nhạc thì nó vẫn hiện track lẫn xem phim bình thường.

Tập Lái
27/8/08
11
1
0

Bác nói "ổ cứng di động" là cái HDD box à? nếu vậy thì có thể do cổng USB nó không cấp đủ nguồn cho HDD box (thường HDD box cần khoảng trên 800 mA trong khi cổng USB chỉ cấp được 500 mA thôi). Trên HDD box thường có cái jack tròn nho nhỏ ghi 5V , bác thử cấp thêm nguồn cho nó qua jack đó xem sao (đọc kỹ hướng dẫn của HDD box bác nhé).

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53

Nhiều phương pháp wá nên chắc chắn bác rối tung lên mất, theo em thì như thế này:
1. fỏmat USB chuẩn fat32
2. Copy file nhạc định dạng .mp3 chuẩn 128-44 bit rate nhé (bác copy đờ réc luôn chứ đừng tạo folder)
3. bước cuối cùng là test lại máy trên xe
chúc bác thành công