hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
http://www.otosaigon.com/Forum/m/tm.aspx?m=7535186&p=3

Trong một phút lơ đãng, em bỏ sót bảng 40 nên cứ <55 mà tà tà chạy, thế là dính tốc độ trên QL30 từ Cao Lãnh đến Cái Bè sáng nay. Các bác tư vấn giùm xem có nhờ đóng phạt giùm được không? Mức phạt bao nhiêu?

Cảnh báo: Các CSGT này đi cùng dân quân tự vệ (hay đại loại như vậy) thành nhóm 5-6 người, đóng chốt ngay một quán nước dưới dốc cầu, trước khi vào Xẻo Quýt (cách Mỹ Long khoảng 1km). Không chỉ 4b mà 2b cũng bị thổi vào, lai rai khoảng 5-10 phút một chiếc, cho xem hình, lập biên bản tại chỗ luôn!

Mà ban đầu họ đòi giữ GĐK xe. Em không chịu nên yêu cầu giữ GPLX thì có vẻ họ hơi khó xử gì đó, hỏi mà không nói! Cuối cùng thì cũng giữ GPLX. Có bác nào bị yêu cầu như vậy chưa?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/6/10
85
0
0
ở miền tây chắc không có đóng giùm, công an ở dưới khó với người lạ, dễ với dân địa phương! em hồi đó cũng dính 1 biên bản 66/40 ở phước long, bạc liêu, phải lăn lội về lấy. Còn vụ đòi giữ GĐK xe thì em thấy công an giao thông ở miền tây ưa GĐK hơn, hehe giữ bằng mà bằng giả thì sao bác xuống đóng phạt được.:D

Bác ra Phòng công chứng tư làm ủy quyền được (ngày xưa phường chứng vụ này như giờ hết rồi)

Tuy nhiên, bác cũng có thể ra phường làm một văn bản "tương tự như Ủy quyền" có tên gọi là gì đó (em quên rồi, mai em hỏi lại) cho người bác định nhờ đi đóng phạt giúp.

Em khẳng định là "nhờ" người khác đóng phạt thay được nhé.

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
1/. Chia buồn cùng bác chủ.
2/. Nếu có nhiều người vi phạm đến như vậy thì ngành GTVT nên xem xét lại biển hạn chế 40 này hợp lý không? Bởi, giả sử nếu không có biển báo này, mà dòng xe cộ vẫn lưu thông trên 40km/h nhưng người lái xe vẫn cảm thấy bình thường, không nguy hiểm (như bác chủ và nhiều người bị phạt ở đây) thì cũng có nghĩa là, biển báo này nên cần được xem xét lại.
Thực tế, trên khắp VN, có nhiều biển hạn chế tốc độ rất vô lý, đã trở thành những cái bẫy gây cho nhiều người dân hiền mất tiền oan mạng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Khanh Hung nói:
1/. Chia buồn cùng bác chủ.
2/. Nếu có nhiều người vi phạm đến như vậy thì ngành GTVT nên xem xét lại biển hạn chế 40 này hợp lý không? Bởi, giả sử nếu không có biển báo này, mà dòng xe cộ vẫn lưu thông trên 40km/h nhưng người lái xe vẫn cảm thấy bình thường, không nguy hiểm (như bác chủ và nhiều người bị phạt ở đây) thì cũng có nghĩa là, biển báo này nên cần được xem xét lại.
Thực tế, trên khắp VN, có nhiều biển hạn chế tốc độ rất vô lý, đã trở thành những cái bẫy gây cho nhiều người dân hiền mất tiền oan mạng.
Nô bọc làm vạy , ai dám cải, lo ngắm cảnh chi giờ bị rồi than

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Chắc giá phạt cao + đường xa, mấy anh í sợ chuồn TX luôn nên đòi giữ GĐK.