Hạng F
29/10/16
11.557
22.042
113
Pháp
Em mạng phép xin hỏi.
Đi học cũng phải xin
Bị phạt cũng phải xin
Giấy tờ cũng phải xin
......................
Và sau đó thì bao thơ ? Do đó đừng hỏi và đừng post vì em .. trái luật phạt bao nhiêu, đút lót bánh mì cà fê bao nhiêu . Do đó bỏ phần nầy đi các bác ạ .. riết thành thông lệ. Thôi thì lập thớt .... "phạt kh sợ, miển có tiền" cho rồi, ai có số ĐT, phạt gì, bao nhiêu vào đó, ai cần bằng lái đưa 20 triệu đây là cho khoỉ cần học cần thi ... Xe cô ô nhiểm thì vài bao thơ, vài triệu thế là qua ... EURO6 ngay qua cả EURO7 ... Mấy bài nầy mà post cũng hay thật, hên là mấy thằng tây kh biết tiếng việt chứ nó mà biết thì nó đánh cho tơi tả luôn ..Em luôn chống kiểu nầy .... Thân !

Hạng D
29/3/17
1.403
11.150
113
Tôi học ở Hoàng Gia năm 2002. Gặp được thầy rất có tâm và tận tâm. Mời thầy uống nước, thầy nói ly thầy thầy trả, dứt khoác không cho trò trả. Thực tập trên đường mỗi lần 2 người/xe và 1 tiếng/người là làm đúng như vậy và rất đúng giờ. Thầy nói hoài: lái xe là phải coi trọng tính mạng của mình và người khác trên xe. Lúc đó còn thi lấy bằng với sát hạch viên ngồi trên xe, muốn chấm rớt hay đậu tùy ý vì trò tay lái yếu chắc chắn sẽ phạm lỗi. Hôm thi, tôi hỏi thầy để phong bì bao nhiêu cho sát hạch viên thì được? Thầy trả lời: ai dạy thì tôi không biết chứ tôi dạy là phải đậu đàng hoàng, phải đậu thực sự và không phong bì phong bao gì cả. Học trò tôi mà đậu bằng phong bì thì tôi thấy nhục. Lúc đóng tiền học thì hơi cao hơn mấy chỗ khác một chút. Nhưng khi học thì không phải tốn thêm bất cứ khoản phí nào. Tôi thấy rất hài lòng.
Nói thêm với bạn chủ bài: khi lấy bằng xong bạn nên chịu tốn thêm ít tiền thuê xe tập thêm. Khi nào bạn lái trên đường liên tục 1 tiếng mà người hỗ trợ kế bên không tác động gì cả thì bạn lái xe nhà được rồi.
Íu vậy, tui lấy bằng 2015, o chạy ngày nào 2020 mua xe, ông anh phán 1 câu xe e e chạy đi sợ gì...làm 1 phát về miền tây lun...giờ chả hỉu các anh/các chị mất thêm tiền luyện tay lái làm méo gì khi đã có bằng? Chắc học giả thi thặc nhỉ...???...

Hạng D
29/3/17
1.403
11.150
113
Có 2 nghề bắt buộc phải học thật thi thật: bác sĩ và tài xế vì o thuộc lý thuyết sẽ giết người; mà theo khảo sát dân ở sg, hn 50% mua lý thuyết; từ đó mới dẫn đến hậu quả sau này: nhẹ là ăn bánh mì, nặng là hại người vô tội...còn 1 nghề nữa buộc học thật mà o giết người là giáo viên...o thì hỏng n+1 thế hệ con em....

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Có 2 nghề bắt buộc phải học thật thi thật: bác sĩ và tài xế vì o thuộc lý thuyết sẽ giết người; mà theo khảo sát dân ở sg, hn 50% mua lý thuyết; từ đó mới dẫn đến hậu quả sau này: nhẹ là ăn bánh mì, nặng là hại người vô tội...còn 1 nghề nữa buộc học thật mà o giết người là giáo viên...o thì hỏng n+1 thế hệ con em....
Tuần học có 3 buổi 1 buổi 3 tiếng mà 4 người học 1 xe có chạy dc mấy đâu bác? Đấy e học gtvt tw3 đấy. Chứ còn tư nhân thì k biết.

Hạng D
29/3/17
1.403
11.150
113
Tuần học có 3 buổi 1 buổi 3 tiếng mà 4 người học 1 xe có chạy dc mấy đâu bác? Đấy e học gtvt tw3 đấy. Chứ còn tư nhân thì k biết.
Mình học thành công nhà bè, nhớ total chạy đường trường và bãi 8 buổi = 16h hay sao í, gần thi mình thuê xe 200k/h để chạy trong bãi, thế thôi...chắc do mình gan nhỉ...lấy xe về mình dợt vài vòng cho quen xe số tự động...sáng hôm sau chở thằng ku đi lun...tối đó mở youtube lên xem ôn lại lý thuyết và các clip dạy thực tế đường trường ntn....thế là phi thôi....bình tĩnh, cẩn thận, tập trung và nhớ thuộc bài

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.321
113
Íu vậy, tui lấy bằng 2015, o chạy ngày nào 2020 mua xe, ông anh phán 1 câu xe e e chạy đi sợ gì...làm 1 phát về miền tây lun...giờ chả hỉu các anh/các chị mất thêm tiền luyện tay lái làm méo gì khi đã có bằng? Chắc học giả thi thặc nhỉ...???...
Học để có bằng
Ko phải học để biết lái

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.321
113
Có 2 nghề bắt buộc phải học thật thi thật: bác sĩ và tài xế vì o thuộc lý thuyết sẽ giết người; mà theo khảo sát dân ở sg, hn 50% mua lý thuyết;
Hóng link khảo sát

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.321
113
ặc... 10 năm trước lấy bằng ở Hoàng Gia... cha dạy mình cứ cáu gắt vãi nồi ra mà mình ko hiểu tại sao????

hoá ra là ko chi tiền cafe; sao ko nói m ẹ nó luôn là thầy xin tiền cafe nhỉ; sao phải cáu gắt cho mệt người chi.
Giống mình ghê