B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Có Bác nào nhận được lệnh từ EA chưa ạ ?
xe em 2 lần bảo dưỡng thay nhớt trong năm nay có nhận được lời mời của anh cố vấn dịch vụ với câu nói : Đợt này bên em có chương trình thay vệ sinh và thay bộ cực dương accu miễn phí cho khách hàng anh có muốn làm ko ?
em từ chối vì thấy ko cần thiết vì phải chờ lâu mất thêm thời gian.
qua 2 lần từ chối lời mời với kiểu ban ơn tô vẽ như chương trình khuyến mãi thì hôm nay nhận được điện thoại từ EA báo xe em nằm trong diện triệu hồi thay cáp cực dương từ hãngBMW bên Đức .
Các Bác thấy thế nào khi đem xe vô BD ko dám nói thẳng với KH mà mập mờ kiểu dối trá .
Qua đây tôi muốn các Bác nào công tác ở EA khi có lệnh từ BMW thì phải gửi mail hay thông báo bằng văn bản cho KH biết. Hãy thành thật với KH cũng như với chính bản thân mình.
Xin trân trọng cám ơn.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
E90 hả bác ? Cái cầu chì trong hộp găng tay đúng ko ? Em có nhận email đàng hoàng mà, và đã thay xong, hôm nào bác vô bảo dưỡng sẵn họ làm luôn :)

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Nếu là cầu chì thì em nghĩ thay cũng đơn giản nhanh gọn , đằng này kêu thay cáp cực dương và mất khoảng 2~4 giờ .

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Có bác nào biết thêm gì k? tôi mới xem website EA Viet Nam nhưng không thấy gì!
Bác Moon có nắm dcd thông tin gì thì cho ae biết với.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Vấn đề bác chủ nói đâu phải về kĩ thuật, hay thay hay không thay có vấn đề gì không. Theo em hiểu thì vấn đề là cách làm ăn không trung thực của EA hoặc 1 vài nhân viên: biến 1 vấn đề từ lỗi nhà sản xuất và phải chịu trách nhiệm thay hoặc sửa cho khách hàng (recall) thì lại thành là 1 ưu đãi miễn phí cho khách hàng. Em cũng thấy kiểu này là nhập nhằng không trung thực, kiểu như thay vì phải xin lỗi và bồi thường khách hàng thì biến khách hàng thành người phải cám ơn họ (chưa nói đến các vấn đề tiền bạc, chi phí phụ có thể phát sinh nếu bác chủ đồng ý, kiểu như muốn free phải kèm thêm 1 gói bảo trì bảo dưỡng gì đó chẳng hạn, hoặc đơn giản cũng có thể là người được thay free cảm kích nên thường làm thêm 1 cái gì đó cho đỡ ngại vì free).