Hạng B2
22/3/13
375
245
63
Em mới lấy xe Mercedes GLK 250, vì là lần đầu trải nghiệm xe Đức sau 1 thời gian dài ôm xe Nhật, em có 1 vài nhận xét như sau: xe em đời 2014, em đổi từ Mazda CX5 allnew. Xe đã đi 50k km.
1. Bên ngoài nhìn cứng cáp, nam tính hơn nhiều so với GLC, những đường gân nổi tạo cảm giác xe bề thế hơn, vững và chắc hơn.
2. Hệ thống đèn trước sau nhìn đẹp, ko bị lỗi thời, có điều hình như ko được sáng lắm (hoặc mắt em kém).
tiếng máy có vẻ hơi lớn khi đề máy vào buổi sáng.
3. Bên trong, cảm giác cách âm tốt hơn so với GLC (em đã từng lái GLC300 của sếp, tiếng động cơ khi đạp ga tăng tốc vọng vào bên trong lớn, giống với Mazda CX5 2018)
4. Nội thất có nét riêng, đẹp, ghế ngồi thoải mái, mát, hệ thống ghế chỉnh điện tiện lợi và được đặt ở vị trí cũng ổn.
5. Hệ thống giải trí ổn.
6. Hàng ghế sau ngồi hơi chật và khoảng hành lý nhỏ hơn so với cx5.
7. Máy lạnh có vẻ yếu.
Sau 1 tháng sử dụng, em sử dụng xe vào công việc hàng ngày, cảm giác thấy cặp phuộc trước có vấn đề, khi đi chậm qua gờ cao nghe tiếng phụt phut, bên trong taplo bắt đầu có tiếng kêu cọc cọc, có thể 1 chi tiết nhựa bị rơ, rõ nhất là đi qua các ổ gà nhỏ, roăng cao su cửa cũng hơi rơ rồi nên khi qua ổ gà xuất hiện tiếng kêu chòng chành ở các cửa, thêm nữa là khi vào D nhưng đạp thắng, cảm giác vô lăng rơi run, có thể do cao su chân máy cũng đến thời kỳ.
Một vài chia sẻ cá nhân của em về GLK 250 2014.
Tiện cho em hỏi những bệnh như trên thì sửa ở đâu ạ?

Nhận xét cá nhân về Mercedes GLK 250

#Mercedes #MercedesGLK #MercedesGLK250 #MercedesGLK2502014

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Laodanhca
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
@ Máy lạnh hơi yếu ==> thay lọc gió máy lạnh có thể hết. Xe đang đi cũng GLK 250 cũng thấy máy lạnh yếu, thường mở mức 4 trở lên, thay xong bây giờ chuyển 26 độ và nấc 1 còn thấy lạnh khi đi buổi chiều.

Chiếc đang đi đời 2014, đi 50k km nhưng đi thấy ổn :)
Nếu ở Saigon thì hôm nào giao lưu nha bác.

5/11/18
30
6
8
39
Em mới lấy xe Mercedes GLK 250, vì là lần đầu trải nghiệm xe Đức sau 1 thời gian dài ôm xe Nhật, em có 1 vài nhận xét như sau: xe em đời 2014, em đổi từ Mazda CX5 allnew. Xe đã đi 50k km.
1. Bên ngoài nhìn cứng cáp, nam tính hơn nhiều so với GLC, những đường gân nổi tạo cảm giác xe bề thế hơn, vững và chắc hơn.
2. Hệ thống đèn trước sau nhìn đẹp, ko bị lỗi thời, có điều hình như ko được sáng lắm (hoặc mắt em kém).
tiếng máy có vẻ hơi lớn khi đề máy vào buổi sáng.
3. Bên trong, cảm giác cách âm tốt hơn so với GLC (em đã từng lái GLC300 của sếp, tiếng động cơ khi đạp ga tăng tốc vọng vào bên trong lớn, giống với Mazda CX5 2018)
4. Nội thất có nét riêng, đẹp, ghế ngồi thoải mái, mát, hệ thống ghế chỉnh điện tiện lợi và được đặt ở vị trí cũng ổn.
5. Hệ thống giải trí ổn.
6. Hàng ghế sau ngồi hơi chật và khoảng hành lý nhỏ hơn so với cx5.
7. Máy lạnh có vẻ yếu.
Sau 1 tháng sử dụng, em sử dụng xe vào công việc hàng ngày, cảm giác thấy cặp phuộc trước có vấn đề, khi đi chậm qua gờ cao nghe tiếng phụt phut, bên trong taplo bắt đầu có tiếng kêu cọc cọc, có thể 1 chi tiết nhựa bị rơ, rõ nhất là đi qua các ổ gà nhỏ, roăng cao su cửa cũng hơi rơ rồi nên khi qua ổ gà xuất hiện tiếng kêu chòng chành ở các cửa, thêm nữa là khi vào D nhưng đạp thắng, cảm giác vô lăng rơi run, có thể do cao su chân máy cũng đến thời kỳ.
Một vài chia sẻ cá nhân của em về GLK 250 2014.
Tiện cho em hỏi những bệnh như trên thì sửa ở đâu ạ?

View attachment 1782066 View attachment 1782065
#Mercedes #MercedesGLK #MercedesGLK250 #MercedesGLK2502014
Mời a tới GARAGE MINH HÙNG STARS địa chỉ 368 Hà Huy giáp p Thạnh Lộc q12.
Em là kỹ thuật hãng trường chinh hơn 10nam kinh nghiệm sẽ mang đến cho bác sự hài lòng nhất.
Số dt em:0971165858.Mr Hùng

• Like
Reactions: laimaybay1212
Hạng B2
20/2/10
120
227
53