Thảo Luận nhận xét về wagon

Tập Lái
19/6/13
11
0
1
em ít tiền dành dụm được hơn 100 chai, tầm giá đó e đang nhắm đến 1 con wagon nhưng thấy 1 bác trên otosaigon nhận xét về e nó như này thấy nản quá
1. Điều hòa có như không có, khi nhiệt độ trên 32o/o. Nguyên nhân chính là công suất máy nhỏ và cách nhiệt quá kém.
2. Chạy bằng chế hòa khí lọai cổ nên tốn xăng thêm khoảng 20o/o so với MPI cùng dung tích , đã thế lại cho ra công suất yếu hơn MPI nữa.
3. Phụ tùng cực đắt , đáng sợ hơn Fiat đấy
liệu lời nhận xét này có đúng klo? mong mấy anh đã từng sài cho e xin cái nhận xét khách quan nhất, thanks

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
tempb nói:
em ít tiền dành dụm được hơn 100 chai, tầm giá đó e đang nhắm đến 1 con wagon nhưng thấy 1 bác trên otosaigon nhận xét về e nó như này thấy nản quá
1. Điều hòa có như không có, khi nhiệt độ trên 32o/o. Nguyên nhân chính là công suất máy nhỏ và cách nhiệt quá kém.
2. Chạy bằng chế hòa khí lọai cổ nên tốn xăng thêm khoảng 20o/o so với MPI cùng dung tích , đã thế lại cho ra công suất yếu hơn MPI nữa.
liệu lời nhận xét này có đúng klo? mong mấy anh đã từng sài cho e xin cái nhận xét khách quan nhất, thanks
Em biết như thế nào thì nói vậy. Chắc bác cũng nên tham khảo thêm.
Với tầm 100 triệu, thì không có em Wagon nào ngon cả. Với giá này thì chỉ có Taxi hoặc mấy trường dạy lái xe thải ra.
Xe Wagon chạy được, giá phải từ 140 triệu trở lên.
1. Điều hòa yếu thôi, chứ không đến nỗi như không có.
2. Xài chế hòa khí là công nghệ cũ, hao xăng hơn công nghệ mới phun xăng là tất yếu. Tuy nhiên, nếu xe ngon giao động từ 6-7l/100km
3. Phụ tùng: Nếu mua hãng thì đắt ( Hãng nào cũng vậy - Xe máy cũng vậy). Mua ngoài thì giá rất mềm. Phí bảo dưỡng cũng mềm giống xe máy vậy.
Vài lời cùng bác.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
tempb nói:

Dòng tô đậm là không đúng nhe bác , xe em vẫn mát lạnh khi nhiệt ngoài trời 35 độ nhé . Động cơ thì bác không thể nào so sánh với phun xăng đc đâu nhưng theo quan điểm em nhận xét Wagon em đang đi là tiêu ít nhiên liệu và cực trâu bò ạh , khoan xe rộng rãi

Tập Lái
19/6/13
11
0
1
ý em nói mà hơn 100 chai mà bác, khoảng 140 150 thì e có, vậy làm sao mà biết xe ko phải taxi thải hả bác? trên 4rum có ai có thể xem giúp e ko?( dĩ nhiên là sẽ có bồi dưỡng hehe)

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
tempb nói:
ý em nói mà hơn 100 chai mà bác, khoảng 140 150 thì e có, vậy làm sao mà biết xe ko phải taxi thải hả bác? trên 4rum có ai có thể xem giúp e ko?( dĩ nhiên là sẽ có bồi dưỡng hehe)
Bác coi xe nào ưng ý, thì nhờ anh em gần khu vực đó xem trước dùm. Nếu cẩn thận hơn, thì bác có thể nhờ Phuoc84, chuyên viên kỹ thuật của chi hội Suzuki đi xem.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
tempb nói:
Bác coi xe nào ưng ý, thì nhờ anh em gần khu vực đó xem trước dùm. Nếu cẩn thận hơn, thì bác có thể nhờ Phuoc84, chuyên viên kỹ thuật của chi hội Suzuki đi xem.

Tập Lái
19/6/13
11
0
1
LÉP nói:
tempb nói:
thanks a, a có thể cho e xin cái yahoo trò chuyện chơi ko?

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
tempb nói:
LÉP nói:
tempb nói:
thanks a, a có thể cho e xin cái yahoo trò chuyện chơi ko?
Bác có thể hỏi ở trên diễn đàn này cũng được. Nếu bác có ý định trở thành thành viên của chi hội Suzuki thì vào đây đăng ký:
http://www.otosaigon.com/forum/Message/4989664-G%C3%B3c-%C4%91%C4%83ng-k%C3%BD-Th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-Suzuki-FC-Friends/p24/
Ở đây, ai cũng có thể giúp bác trong việc kiếm V2.
Chúc bác kiếm được V2 như ý.

Hạng B2
8/3/12
318
30
28
Tiền nào của đó Bác ơi.
Nhưng theo e với tầm giá đó e Su là ok nhất
e chạy dc 1 năm nay chẳng hư gì lớn, chỉ bữa rồi cái bơm két nước của e bị mục nên mới phải thay mới. ( có alo Bác Phước 84 hướng dẫn phương pháp giải quyết dùm....Xin cảm ơn Bác nhiều)ngoài việc đổ xăng, xe chạy ok .máy lạnh xe e để nấc số 1 ko thôi cũng đủ lạnh.Xe rộng rãi chở đồ đạc phục vụ công việc e rất ok.
P/S : một số ý kiến chung
Xe hơi thô . riêng e thì rất yêu nó.
Quạt gió kêu to.
bộ giảm sốc yếu.
Tay lái ko trợ lực vào cua khó khăn (đã khắc phục lắp thêm trợ lực)
Xe rất phù hợp cho các Bác n ào mới tập lái.vì dòng xe cũ phải tìm hiểu nhiều heeeeee
Chúc Bác Chủ sớm tìm được xe ưng ý nhé.

Hạng B2
27/2/08
217
77
28
tempb nói:
Em ko biết bác nào nhận xét như vậy, nhưng xe em chạy từ 2008 chỉ toàn đổ xăng là chạy, hnàg năm bảo dưỡng định kỳ thôi, đồ thay rẻ như xe máy ...