Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Sao mình nhập khẩu mà trên HK vẫn ghi CMDN cũ, có sao đâu ta?

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Đổi CMND sang CCCD thì có cái giấy xác nhận 2 là 1 kèm theo rồi, đi đổi HK lần nữa làm gì cho cực rồi lên đây phàn nàn :D. Nhà nước rắc rối thủ tục thì mình tránh dc cái nào hay cái đấy chứ, lệch số CMND trong HK đâu có sao.
Em da co cccd roi, thang 1/2019 chuyen hk cung tphcm, khi nhan hk moi thi kg co ghi số cccd trong hk moi (va cung kg ghi so cmnd cũ, chỗ nay de trống), em hoi can bo CA thi ho tra loi tai vi trong hk kg co cho ghi so cccd, do format cũ la so cmnd, vay la sao bác?

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Đổi CMND sang CCCD thì có cái giấy xác nhận 2 là 1 kèm theo rồi, đi đổi HK lần nữa làm gì cho cực rồi lên đây phàn nàn :D. Nhà nước rắc rối thủ tục thì mình tránh dc cái nào hay cái đấy chứ, lệch số CMND trong HK đâu có sao.
Phải có cái hk hcm thì mới có căn cước hcm được chứ bác, nó ko cho đổi luôn hk hcm với căn cước 1 lần nên mới mệt

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Sao mình nhập khẩu mà trên HK vẫn ghi CMDN cũ, có sao đâu ta?
Sau này cmnd hết hạn cũng phải đổi thôi bác, đổi từ bây giờ chứ sau này 1 đống giấy tờ liên quan nhà đất, công ty, vay nợ, ngân hàng thì mệt mỏi luôn, mà hk thì hcm mà cmnd thì tỉnh khác thì nó lộn xộn lắm

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Em da co cccd roi, thang 1/2019 chuyen hk cung tphcm, khi nhan hk moi thi kg co ghi số cccd trong hk moi (va cung kg ghi so cmnd cũ, chỗ nay de trống), em hoi can bo CA thi ho tra loi tai vi trong hk kg co cho ghi so cccd, do format cũ la so cmnd, vay la sao bác?
Vậy trong hộ khẩu bác ghi cái gì, ko có ghi số cccd luôn à, nếu đi làm mấy cái giao dịch cần hk thì sao hả bác

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Vậy trong hộ khẩu bác ghi cái gì, ko có ghi số cccd luôn à, nếu đi làm mấy cái giao dịch cần hk thì sao hả bác
Do la van de em lo lang, nếu bi “ăn củ hành”

Nhung vua roi di cong chung nha dat 2 lan, van ok het; nhung van thay sao sao, kg yen tam

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Do la van de em lo lang, nếu bi “ăn củ hành”

Nhung vua roi di cong chung nha dat 2 lan, van ok het; nhung van thay sao sao, kg yen tam
Mà bác nhận cái hk hcm với cccd hcm 1 lần luôn à hay cái có trước cái có sau
Bác làm trong bao lâu có từ lúc nộp hồ sơ làm vậy. Mình muốn làm mà chỉ sợ thời gian chờ đợi lâu, giấy tờ lộn xộn ko làm ăn được

Hạng B2
12/9/08
309
1.905
93
40
SAIGON
Về nguyên tắc, số cmnd tỉnh khác không được ghi vào hk tphcm. (Các trường hợp thấy ghi cmnd tỉnh vào hk tphcm là sai)
cccd mới sau này thì em chưa biết thế nao.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Mà bác nhận cái hk hcm với cccd hcm 1 lần luôn à hay cái có trước cái có sau
Bác làm trong bao lâu có từ lúc nộp hồ sơ làm vậy. Mình muốn làm mà chỉ sợ thời gian chờ đợi lâu, giấy tờ lộn xộn ko làm ăn được
Cccd 2016, chuyen hk khác quận 2019, thu tục cắt hk quận cũ 1 tuan, co phiếu chuyen thi lam thu tục nhập hk quan mới 2 tuan. Truong họp nhap hk tu tỉnh vào tphcm thi 3 tuan (da lam nen biet chinh xác thoi gian)

Truoc khi cắt chuyen hk, em da photo toan bo hk cũ, luu lai dự phòng sau nay (em kg lam sao y, vi co sao y thi cung co gia tri 6 thang)