Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
không biết trong FI mình có bác chuyên làm thủ tục và bán xe nhập khẩu không nhỉ ?? em có 1 đối tác họ có 2 trung tâm đấu giá xe ở texas và nam cali muốn tìm thị trường tại VN , bác nào muốn hợp tác làm ăn thì pm em nhé, giá xe đảm bảo rất rẻ do tất cả là xe đấu giá và qua sử dụng , đặc biết là xe porsche rất nhiều :) , bác nào có nhu cầu tìm nguồn xe rẻ thì có khi lại làm ăn được.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
Hi bác,
Đối tác của bác là Tây hay Ta vậy? Có 2 trung tâm đấu giá nghĩa là sao bác? Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được ko a
Thanks bác

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bạn em là hàn xẻng nhưng ở VN và ở MỸ , bác này có anh rể làm chủ 2 trung tâm đấu giá xe tại mỹ , hiện tại nhập xe về hàn quốc rất tốt , đang muốn vào thị trường VN vì gia đình bác này cũng có 1 nhà mày dệt vớ tại VN hều hết gia đình sống tại TPHCM cũng khoảng gần 10 năm .

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
xe nhập về VN dạo này khó rồi, tuy bác có nguồn hàng tốt giá rẻ nhưng thị trường VN dạo này khá căng
bên cạnh đó các đại lý ở VN cũng đang điêu đứng

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Xe siết nợ của Bank, xong đấu giá rồi nhập vào VN hả bác Trung?

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Có bác caheo, hôm trước thấy OFF ở cafe hocap

@caheo: trồi lên mau, có người kiếm kìa

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
Re:nhập khẩu xe hơi

canadabuon nói:
bạn em là hàn xẻng nhưng ở VN và ở MỸ , bác này có anh rể làm chủ 2 trung tâm đấu giá xe tại mỹ , hiện tại nhập xe về hàn quốc rất tốt , đang muốn vào thị trường VN vì gia đình bác này cũng có 1 nhà mày dệt vớ tại VN hều hết gia đình sống tại TPHCM cũng khoảng gần 10 năm .

Hôm trước cũng có 1 anh Nhật kiều sống bên bển, là bạn của sếp bên Logitem VN xin tư vấn về việc này ah. Em cũng nói sơ sơ về 1 số vấn đề để bác ấy hiểu quy trình Mua-Nhập-Bán từ Mỹ về VN. Giờ vẫn chưa thấy mấy bác ấy triển khai dự án nữa

Thật ra, thị trường chính cho xe xuất khẩu ở Mỹ là Nga, TĐ & anh bạn láng giềng. Anh bạn láng giềng thì đang bị hạn chế nhập 1 số dòng để bảo hộ cho nhà máy của hãng lắp ráp tại địa phương, còn Nga & TĐ vẫn là chính. Bao nhiêu xe đẹp mấy anh kia tranh hết rồi. VN cũng mạnh tay BID đó nhưng chưa thấm gì so với mấy anh kia.

Những xe về được đến VN mà dễ bán thì hầu như phải qua được khâu kiểm duyệt "fully load" (cho dù nhiều khách ko hiểu hết fully load của chiếc xe mình mua là có những gì & có dùng được ở VN hay ko.). Mà fully load cũng ko phải dễ kiếm vì dân Mẽo họ rất thực dung (options nào cần thì họ mới sử dụng thôi ah). Mấy xe đã qua sử dụng này hầu như đều được mua qua 2 auction lớn nhất lớn nhất tại khu Bắc Mỹ là Manheim & Adesa. Ko biết bạn bác có là owner của 2 nơi này ko ah. Em là chỉ là Ta thôi, nhưng ngồi ở VN vẫn có thể BID online xe bán tại Manheim ah

Em nhiều chuyện, nói ra cũng để các bác biết Tây kiểm đối tác và hiểu phong tục tập quán địa phương để làm theo mô hình các salon như hiện nay cũng nhiêu vấn đề lắm, trừ trường hợp Tây phối hợp với Ta để làm theo mô hình của các hãng thì em ko bàn tới

Chúc bạn bác sớm tìm được đối tác ưng ý

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
nói chung cái này thì cần vốn lớn, bên cạnh đó phải có đam mê nữa,

ở SG mình em thấy có salon SP trên đường NTMK, chủ salon có mảnh đất này mà cho thuê thì khỏi cần làm gì, nhưng lại làm bán xe nhập khẩu

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
1 số auction chĩ chuyên bid xe bị minor accident , ông bạn em thì chuyên xe dạng này , hình như các siêu xe về VN đều thuộc dạng minor accident hoặc savage title , theo quan điểm của em ở VN đi xe loại này cho đỡ phí vì trước sau gì nó cũng dính minor accident ở VN

Hạng D
14/5/08
2.536
21.135
113
Re:nhập khẩu xe hơi

Lợi nhuận mỗi đầu xe (tính trung bình 50K USD ở VN) được 10% không các bác

Last edited by a moderator: