Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Úi giời, em vớ đc con xe cũng ghẻ lở y bác chủ, khốn nạn là xe to tiền hơn nên phát đầu tiên nằm garage của em đã 50 củ. Em cũng mất ăn mất ngủ với cái xe suốt năm trời.
tiên sư mấy ông lái, mua bán thất đức vậy có lắm tiền cũng chẳng bền được.
em nhớ hồi bán nhà gặp ông khách máu quá em còn phải can ông ấy lại cứ từ từ đặt cọc, xem nhà cho kĩ. Ổng ko chịu cứ đòi làm hợp đồng ngay.
Mình bán thì hết lòng với người mua, mà mình mua thì toàn gặp mấy ông gian manh ko à. Chán cái sự đời.

Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
ủa, cái hồ sơ gốc bác mở ra coi dc ah? Xe em cũng mua cũ, chủ trước nó rút hồ sơ gốc đưa em, em thấy dán băng keo, đóng giáp lai nên ko dám mở coi nên để y vậy nộp vô làm cavet mới
Dạ thank pác, e thì lúc cầm bộ hồ sơ gốc CA đưa cho thì e được biết e là thằng chồng thứ 4 của em nó, thằng gara hiện tại của e làm cũng đc bác, nói cũng oan ngta, tại em bảo ktra sơ coi cần gì thay thì thay, còn xài đc thì tạm xài vì e đang khốn khó, với chưa biết chạy thì lấy đâu ra đi xa mí lị chả cao tốc , hehe, buồn 1 nỗi sao ko thằng éo nào nói em cái đèn báo nhớt ko lên T___T

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
E cũng gần như bác nhưng liều hơn, chơi Fiat thuộc hàng khó hơn matiz nhiều. Có điều e kỹ nên gần như e ko chọn dc xe rao trên mạng và salon. Cuối cùng cái duyên nó đến, xe của ông già chồng một đồng nghiệp. E chốt mua xe chỉ trong 1 phút 30 giây, ko có thợ kiểm tra gì ráo. Và cuối cùng e cũng cho bác biết trc việc có 4b sẽ thay đổi cuộc sống theo hương tích cực nhiều lắm và bác sẽ ko hối hận khi đưa ra quyết định táo bạo này. Chúc bác sẽ có nhiều trải nghiệm mới và vui cùng gia đình bên vợ 2 mới.
Bac noi qua dung :)

Co len bac chu oi, cam giac lan dau mua xe va lan dau cam xe cho vo con di choi no ....yomost lam. :3dcuoi::3dquaytay:

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Bac chu o Dalat a. Nam 2007 e cung co 1 em Matiz trang tinh nhu xe bac chu, e cung vi vu Dalat vai lan, hap dan lam. :) chac Tet nay bac chu co xe moi vi vu Dalat roi.

Tet nay e cung len Dalat, hy vong gap bac chu cf ngam xe Matiz :)

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Hi, e cẩn thận lắm rồi bác, xe em mua qua 2 lượt thợ coi, ông đầu coi sơ dàn đồng, cửa và máy, máy chạy êm ru bác ạ, xong qua thợ thứ 2 chạy thử, dòm dàn gầm, nói xe còn tốt, chỉ phải sửa mấy thứ lặt vặt, ối xời còn đợi gì nữa,tầm giá bất ngờ ( xe trên em mắc lắm) , xúc !!!, mà đời nói cấm có sai, của rẻ làm gì có vụ chất =)))))
Em hơi nghi ngờ mấy ông thợ của bác chủ. Theo bác nói là xe đã lên nhớt thì xe yếu xìu, đạp ga không bốc nổi chứ thợ chạy thử mà nói xe còn tốt là sao :confused: ?!?
Em cũng đang chạy xe Hàn đời 2003 nhưng thuộc dạng khó chiều hơn Matiz rất nhiều :p, nhưng em rất hài lòng vì nó vẫn phục vụ nhu cầu của em quá tốt. Bác chủ cứ yên tâm làm xe ngon lành theo ý mình rồi phục vụ lại gia đình là hạnh phúc rồi. Theo ý em thì mua xe rẻ rồi bỏ thêm tiền làm lại các thứ quan trọng thì cũng OK và tự tin hơn là mua xe mắc, thấy ngon lành nhưng ruột gan bên trong đâu ai biết được, nhiều khi có bịnh kín thì lâu ngày nó vật bác ốm luôn :D.
Hóng update của bác :rolleyes: !!!

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
vạn sự khởi đầu nan, chúc bác chủ sẽ trị được giá già khó tính để em ý phục vụ bác chủ

• Like
Reactions: boixitai
Tập Lái
19/10/16
8
9
3
43
Khổ thân bác chủ ở Đà Lạt ít xe, chứ ở HN qua em để cho để cho V2 của em giá rẻ hơn mà xe cụ chủ có đắp thêm nửa con xe nữa cũng không chất bằng đc.
Rất đồng cảm với những quãng thời gian bắt đầu có V2 của cụ.

Attachments