Hạng B2
24/7/15
276
362
63
08/01/2018 Tìm hiểu quá khứ của vợ xưa...
05/01/2018 , một buổi sáng se se lạnh trong mùa đông Đà Lạt, đang lay hoay với mấy công việc cơ quan bỗng dưng anh chủ mới điện thoại , ủa cmg đây,
~~>anh ấy hỏi trước cái xe về a Hùng rồi về với em hay sao
- vâng, anh Hùng mua xe xong chạy gần năm rồi bán qua em, sao vậy a?
~~~> hôm nay anh dắt xe vô Honda Cộng Hoà bảo dưỡng định kỳ, nhập số vin vào thì hệ thống hiện ra chiếc xe này trước của người tên Dũng , ở Đà nẵng, sau đó chuyển về Đăk lăk rồi về Đà Lạt, và 1 thông tin động trời là lần bảo dưỡng cuối odo của em ấy là..... chấm chấm.... 242.000 , em nghe xong hồn vía cũng lên mây:eek:
Anh ấy gọi phần để tìm hiểu chút thông tin, 2 là cũng mục đích báo cho mình biết vì mình rõ ràng cũng không rành lắm về xe cộ, cũng mua trúng xe tua odo, ảnh cũng nói ko sao, với dòng xe nhật thì chạy hai ba trăm nghìn km thì vẫn ok..., mà nghe vẫn thấy áy náy...ui chao...:(
Tức máu quá em mới kêu anh í gởi cái phiếu hãng nó thay mấy món với bảo dưỡng qua em xem thử thì thấy mấy món giá cả cũng tương đối, mắc cỡ gấp rưỡi ngoài thôi, cũng không đáng kể , may quá trên tờ giấy còn thông tin và sđt của người chủ cũ, chiều đấy em làm 1 cuộc gọi hỏi cho ra nhẽ
Múa mép 1 hồi thì chủ nhân đầu tiên của nó cũng chia sẻ, xe là anh í mua hàng thùng từ đầu , biển số ban đầu là 43A-2030 , sau này ảnh làm mất cà vẹt nên khi đổi cà vẹt ngta lên biển mới là 43A-01281 , anh ấy chạy được mấy năm sau đó...... CHO THUÊ XE TỰ LÁI:eek::eek::eek: , và đến 2017 thì bán xe đó với giá là 300tr , ổng có 2 chiếc như thế , ấy thế là bác kia bán cho em chắc về cũg sửa san dặm tút tít sang tên chuyển vùng các loại xong bán cho em chắc cũng bỏ túi 4,5 tr gì đấy, mỏng mỏng thôi vì ổng cũng chạy được lâu mà, ui chao... :confused:
chắc ông bán lại cho em tua odo chớ không ai, vì ổng dân lái mini mà, thảo nào củ số, thắng tay ốp nhựa , ghế da thì bong tróc rách, taplo thì bạc màu, nói tóm lại kinh nghiệm mấy, thày thợ mấy thì vẫn mua trúng xe tua odo bình thường, em cứ nghĩ công tơ điện tử nó không tua được chớ, haizza, cũng may nó cũng chinh chiến với mình cả năm trời chẳng hỏng hóc gì, thuê xe tự lái thì cũng khác gì xe dịch vụ, thảo nào cái xe vỏ ngoài dặm ma tít gần hết..., lạ cái là cái trần sạch tưng vì xe chạy lâu thường trần xe khá là ố bẩno_O...
Thế thôi, bán thì cũng bán rồi, cũng may không đâm đụng, không ngập nước, chỉ là xe,,,dịch vụ, và nó cũng phục vụ mình khá nhiều, bán tính ra còn lời nếu so với những gì nó mang lại , e đã đặt gạch 1 bác 2007 - 2.0 at full option ở SG , có ý định bán xe, khi nào bán bác í ới em , tới thời điểm đó sẽ lại cân nhắc xem có nên gả em Focus 2011 đổi xe không ... :D
Haiz,.... Nhiều bài vợ 2 wá làm e hoa cả mắt . Mai mốt đề nghị bác sửa lại vợ 3 , vợ 4 , vợ 5 , vợ ...... cho dễ phân biệt nhé./

Hạng B2
8/4/19
418
341
66
Vâng cơ duyên bác ạ, giờ em thực sự vừa ý, không còn dòm trước ngó sau gì nữa, xác định đi luôn không đổi nữa, đang khá là hạnh phúc viên mãn
vẫn còn nợ nhau 1 cái hẹn ở đà lạt em nhé....

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhìn Civic của bác lại nhớ con xe cũ vừa đổi cách đây cũng vài tháng Civic 2.0 AT 2011, lành chả khác gì chiếc AB che nắng che mưa là quá đủ.
Xe đầu tiên của mình BMW E90, sau đổi Civic, giờ thì qua Mitsu nhưng 2 con E90 (mơ ước khi học cấp 3) và Civic (khi mới biết chạy xe đạp) cả 2 đều là mua cũ nhưng chưa bao h hối hận với sự lựa chọn :)

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Haiz,.... Nhiều bài vợ 2 wá làm e hoa cả mắt . Mai mốt đề nghị bác sửa lại vợ 3 , vợ 4 , vợ 5 , vợ ...... cho dễ phân biệt nhé./
em có sửa mà bác ôi , tiêu chí của e tất cả đều là vợ 2 , vì nó chỉ sau bà mụ vợ cả gấu nhà thôi, phía sau topic sẽ có vợ 2 civic , vợ 2 - Ford :D
Nhìn Civic của bác lại nhớ con xe cũ vừa đổi cách đây cũng vài tháng Civic 2.0 AT 2011, lành chả khác gì chiếc AB che nắng che mưa là quá đủ.
Xe đầu tiên của mình BMW E90, sau đổi Civic, giờ thì qua Mitsu nhưng 2 con E90 (mơ ước khi học cấp 3) và Civic (khi mới biết chạy xe đạp) cả 2 đều là mua cũ nhưng chưa bao h hối hận với sự lựa chọn :)
Ô hô bác đây rồi, mấy chục năm mới thấy bác, em còn nhớ hồi em còn trong box Matiz bác trả lời 1 trang dài thoòng nói về civic và city , lúc đó em còn chưa hiểu gì về các dòng xe này, CV 2011 rất đẹp và lành như đất sao bác gả em nó đi thế

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
em có sửa mà bác ôi , tiêu chí của e tất cả đều là vợ 2 , vì nó chỉ sau bà mụ vợ cả gấu nhà thôi, phía sau topic sẽ có vợ 2 civic , vợ 2 - Ford :D

Ô hô bác đây rồi, mấy chục năm mới thấy bác, em còn nhớ hồi em còn trong box Matiz bác trả lời 1 trang dài thoòng nói về civic và city , lúc đó em còn chưa hiểu gì về các dòng xe này, CV 2011 rất đẹp và lành như đất sao bác gả em nó đi thế
Lão huayra này khoái chân dài ngán chân ngắn nên chơi Trai Tân rồi bác

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113

Do mình sau này về nhà kinh doanh nên thời gian rãnh nhiều thích đi đây đó du lịch với đám e nên thấy đổi qua gầm cao cho tiện bác ơi, chở đồ đạc theo nấu nướng, câu cá, cắm trại...với lại khu mình cứ mưa xuống là ngập nặng, có xe hơi nhiều lúc mưa toàn phải gọi taxi bất tiện quá nên thôi đổi gầm cao đi cho khoẻ với về nhà vợ ở Định Quán đi xe to cũng an toàn hơn, thật ra bán con CV k tiếc bằng bán con BMW (xe đầu tiên sở hữu) đâu bác, vì CV mình đổi chủ yếu cho ba mình chạy chứ mình chạy BMW rồi đi xe Nhật thấy k hào hứng lắm (dc cái nó lành, dễ nuôi, k phải canh chừng nhiều với tiết kiệm nhiên liệu hơn con BMW).
Giờ chuyển qua đi Triton thấy hoàn toàn hài lòng rồi bác ơi, mình mua xe theo nhu cầu mình sử dụng thôi chứ đối với mình chả có chiếc xe nào là nhất cả, nếu nó hợp với mình thì mới là chiếc ngon nhất.

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Do mình sau này về nhà kinh doanh nên thời gian rãnh nhiều thích đi đây đó du lịch với đám e nên thấy đổi qua gầm cao cho tiện bác ơi, chở đồ đạc theo nấu nướng, câu cá, cắm trại...với lại khu mình cứ mưa xuống là ngập nặng, có xe hơi nhiều lúc mưa toàn phải gọi taxi bất tiện quá nên thôi đổi gầm cao đi cho khoẻ với về nhà vợ ở Định Quán đi xe to cũng an toàn hơn, thật ra bán con CV k tiếc bằng bán con BMW (xe đầu tiên sở hữu) đâu bác, vì CV mình đổi chủ yếu cho ba mình chạy chứ mình chạy BMW rồi đi xe Nhật thấy k hào hứng lắm (dc cái nó lành, dễ nuôi, k phải canh chừng nhiều với tiết kiệm nhiên liệu hơn con BMW).
Giờ chuyển qua đi Triton thấy hoàn toàn hài lòng rồi bác ơi, mình mua xe theo nhu cầu mình sử dụng thôi chứ đối với mình chả có chiếc xe nào là nhất cả, nếu nó hợp với mình thì mới là chiếc ngon nhất.
Bác vẫn văn phong chất lừ như xưa, kể ra đi du lịch lên núi xuống biển khắp nẻo đường thì không gì qua được bán tải rồi, em thì thật sự chiếc xe phù hợp với bản thân em là xe hạng A dòng Hachback thôi bác, do nó nhỏ gọn, dễ sửa chữa, tiết kiệm nhiên liệu phù hợp đi là hàng ngày và khi hạ hàng ghế sau xuống thì khả năng chở đồ dĩ nhiên là hơn sedan rồi, tuy nhiên cuộc sống không phải cứ mình muốn là được nên cứ phải tạm hài lòng, và đến hiện giờ em vẫn mê civic do những tiêu chí của bác nói nhưng em đang đi Ford Focus và vẫn phải tự tạm hài lòng... đời nhiều cảnh éo le lắm bác ợ...:D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác vẫn văn phong chất lừ như xưa, kể ra đi du lịch lên núi xuống biển khắp nẻo đường thì không gì qua được bán tải rồi, em thì thật sự chiếc xe phù hợp với bản thân em là xe hạng A dòng Hachback thôi bác, do nó nhỏ gọn, dễ sửa chữa, tiết kiệm nhiên liệu phù hợp đi là hàng ngày và khi hạ hàng ghế sau xuống thì khả năng chở đồ dĩ nhiên là hơn sedan rồi, tuy nhiên cuộc sống không phải cứ mình muốn là được nên cứ phải tạm hài lòng, và đến hiện giờ em vẫn mê civic do những tiêu chí của bác nói nhưng em đang đi Ford Focus và vẫn phải tự tạm hài lòng... đời nhiều cảnh éo le lắm bác ợ...:D
Đời còn dài mà bác cứ lo gì éo le, như lúc mới biết bác chỉ đi con Matiz mà giờ đã qua cả 2 đời CV và Focus là đã có nhiều điều thú vị trong cuộc sống mà bác đâu hề biết trước :D
Mình chưa từng nghĩ là sẽ có lúc bán con BMW mà mình mê từ hồi còn đi học tới khi dc sở hữu, để giờ đi rong ruổi với 1 con pickup mà đa số ai biết mình đều chê “kém sang”, chỉ có người đi cùng với mình thời xe máy đến bây giờ luôn hiểu và thấy mình lựa chọn đúng, cũng như mình nhận ra chiếc xe tốt là chiếc xe làm mình hài lòng trong cuộc sống sau ngần ấy năm.
Thôi kệ ai thích so sánh ganh đua nhau thương hiệu, chất lượng này kia cũng dc, mình may mắn đc lái rất nhiều dòng xe có thể tự biết lựa chọn và dùng kinh nghiệm chia sẽ dc gì cho những ai sở hữu xe lần đầu là vui rồi, hơn nhau mỗi cách sống chứ chiếc xe cũng chỉ là phương tiện bởi mục đích ngay từ đầu nó dc tạo ra là như dậy rồi.

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Đời còn dài mà bác cứ lo gì éo le, như lúc mới biết bác chỉ đi con Matiz mà giờ đã qua cả 2 đời CV và Focus là đã có nhiều điều thú vị trong cuộc sống mà bác đâu hề biết trước :D
Mình chưa từng nghĩ là sẽ có lúc bán con BMW mà mình mê từ hồi còn đi học tới khi dc sở hữu, để giờ đi rong ruổi với 1 con pickup mà đa số ai biết mình đều chê “kém sang”, chỉ có người đi cùng với mình thời xe máy đến bây giờ luôn hiểu và thấy mình lựa chọn đúng, cũng như mình nhận ra chiếc xe tốt là chiếc xe làm mình hài lòng trong cuộc sống sau ngần ấy năm.
Thôi kệ ai thích so sánh ganh đua nhau thương hiệu, chất lượng này kia cũng dc, mình may mắn đc lái rất nhiều dòng xe có thể tự biết lựa chọn và dùng kinh nghiệm chia sẽ dc gì cho những ai sở hữu xe lần đầu là vui rồi, hơn nhau mỗi cách sống chứ chiếc xe cũng chỉ là phương tiện bởi mục đích ngay từ đầu nó dc tạo ra là như dậy rồi.
Chính xác bác ạ, chiếc xe với em đúng nghĩa chỉ là phương tiện đi lại, còn se sua ham xe to ham xe hầm hố xe sang thì chủ yếu em bị chi phối là phần nhiều, với em cuộc sống quan trọng là bản thân mình như thế nào, mình ở đâu, trong túi có bao nhiêu tiền và mục tiêu là gì chứ những thứ hào nhoáng bề ngoài không giúp cho bản thân và gia đình có 1 cuộc sống đầy đủ, giá trị chiếc xe so mức thu nhập của em là một tài sản quá lớn, nên phải cưng, phải yêu, phải chăm sóc để nó có thể phục vụ mình lâu dài không hắt xì sổ mũi và xem nó như 1 người vợ thứ 2...
Năm mới cận kề rồi, chúc bác và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và may mắn, có dịp lên Đà Lạt chơi alô em làm ly cf hàn huyên tâm sự nhé, có nhã ý vui lòng ib sdt vào chỗ kín ạ :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chính xác bác ạ, chiếc xe với em đúng nghĩa chỉ là phương tiện đi lại, còn se sua ham xe to ham xe hầm hố xe sang thì chủ yếu em bị chi phối là phần nhiều, với em cuộc sống quan trọng là bản thân mình như thế nào, mình ở đâu, trong túi có bao nhiêu tiền và mục tiêu là gì chứ những thứ hào nhoáng bề ngoài không giúp cho bản thân và gia đình có 1 cuộc sống đầy đủ, giá trị chiếc xe so mức thu nhập của em là một tài sản quá lớn, nên phải cưng, phải yêu, phải chăm sóc để nó có thể phục vụ mình lâu dài không hắt xì sổ mũi và xem nó như 1 người vợ thứ 2...
Năm mới cận kề rồi, chúc bác và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và may mắn, có dịp lên Đà Lạt chơi alô em làm ly cf hàn huyên tâm sự nhé, có nhã ý vui lòng ib sdt vào chỗ kín ạ :D
Có dịp ghé đà lạt, ae sẽ hàn thuyên. Chúc bác và cả gia đình tết này vi vu trên xe mới vui vẻ :D

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Bác nói trúng ý Tôi, năm mói bước sang 51 tuổi trải qua 6 đời xe cuối cùng con vios gắn bó thật không ngờ ,cuộc đời biết bao thăng trầm làm ăn lớn có nhỏ có lên bờ xuống ruộng ,bây giờ hài lòng với em nó lí do đơn giản là thu nhập thấp nó rất tiếc kiệm tiền cho chủ và đưa ta đi về an toàn từ Bắc đến Nam ,thật lòng yêu nó lắm yêu hơn những con xe trước kia mình sở hữu,vì nó cần mẫn,chăm chỉ,chịu thương chịu khó. Đôi lời cuối năm ,tôi chưa gặp và biết các bác là ai ? nhưng tôi kính chúc tất cả sức khỏe hạnh phúc và thành công . Hình em nó đây ạ , bi giờ tôi cũng đi chăm em nó đây gồm vệ sinh ,thay nhớt làm sạch ghế da , thay lọc gió máy lạnh và lọc gió động cơ ,hết . Tất cả tự mua về làm.

Attachments