Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Dạ, mà e thấy chân máy xe này còn ok, còn 3 cục còn lại... Chưa biết vị trí nào:D, xe em ko bíet sao đang bị khi khởi hành dừng xe giữa dốc thì cả số 1 và R đều dễ tắt máy, em quen xài thắng tay chứ ko rùng rùng côn, côn bắt, số vào rồi, thả thắng tay châm ga nhả dần côn nhích chút là tắt máy, có mà nhấn ga cao, côn giữ thấp cho côn trượt thì đỡ hơn nhưng như này hại côn lắm, bác Long có cao kiến gì ko ạ

Cảm ơn bác đã tư vấn, mà hàng bác mua là ở đâu vậy, bác mua trên mạng hay ra tiệm quen, hôm trước thợ cho xe lên cầu cũng nói em bị 2 cái bạc đạn, chủ cũ thì khuyên cứ để cái jin xài ok hơn, còn cái bệnh xe niểng niểng em nghe mấy ng khuyên thay quả lốp mới là hết, mà em thấy 4 bánh đều cách vạch báo mòn nhiều lắm, vỏ Goodyear :confused:
Năm mới xe cộ sao rồi bác? Đà Lạt mùa này lạnh lẽo có con xe chui vô chạy là sướng quá rồi ;)
Như bác tả thì tắt máy do côn-ga của bác chưa nhuyễn thôi, đề pa giữa dốc phải vê côn chút thì mới ngọt, vê côn vài giây thì chả hại gì hết. Chân máy mà hư thì xe nó rung tê người luôn á.
Còn xe niểng thì em nghĩ tới cặp phuộc đầu tiên, ba cái rotuyn thì chạy không êm thôi, bạc đạn hư thì chạy nhanh nó gào ầm ầm.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Bác đầu tư kin thặc, e cũng có 1 kho nhỏ nhỏ do ông bố để lại nhưng đa số là đồ thời mỹ cùi cùi à, máy móc thì hiện chưa có gì cả, hic, nhiều lúc cần ko có đồ nghề cũng bực, vài hôm chắc e sắm cái súng bắn silicon, bác cho em hỏi bát sữa là cái chi rứa, với lại cái vụ vào số dễ tắt máy bác tư vấn em với, sao xe em dừng dốc đề pa dễ tắt máy kinh khủng

Hic hic, e mới rảo 1 vòng mạng, xe hạ nhanh quá các bác ạ, e tự nhủ là ờ thì hạ nhiu hạ, đợt mưa bão vừa rồi cũng đáng lắm rồi mà sao h vẫn thấy chát, chưa đến 1 tháng trời, 2 con này ở Lâm đồng cả
http://www.chotot.com/vi/42205294.htm
Cùng đời e, 295 củ
http://www.chotot.com/vi/42207437.htm
Thấp hơn e 1 đời nhưng At, có cam hành trình và vietmap, 325 củ, ôi chaooo, nhọ thế
Civic đời cũ này xuống quá, nhưng em nghĩ vẫn chưa tới đáy đâu!
còn nữa... continues...

• Like
Reactions: Linh74 and boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Nói đừng buồn chứ làm bài toán kinh tế nho nhỏ nhé, bác mua xe 295 củ + sửa chữa giấy tờ này kia cho 10 củ = 305 củ , nếu muốn bán lại thì 270 củ cho dễ nuốt thì bác đã lỗ 35 củ bay như mây khói. Để làm gia bảo luôn đi bác . Mà ko sao wa năm 2018 thuế má rõ ràng xe cũ xuống đến đó là hết rồi. :)
em mua đc, khuyến mãi thêm 2 cái lốp mới, mờ nhìn chiếc ngta đang rao cùng đời ấy có vẻ cứng hơn nhiều, lại rẻ hơn mớ nên hơi đắng chút ^^, kiểu ở với vợ mình mà đi đường thấy gái đẹp vẫn liếc ấy mà:p, rẻ hơn em lại có thêm mớ em đổ vào cho full nóc vì dự toán ban đầu em có 300 thôi, thiếu em phải chạy chỗ này đắp chỗ khác nên h cứ để vậy, sửa lẹt phẹt mua thêm mấy món nhỏ nhẹ chứ chưa dám đụng đậy gì lớn, hợp đồng mua bán em còn để trong xe, cà vẹt vẫn tên cũ chưa đi sang tên, hix hix,:confused: mà lúc em mua cũng chẳng đợi chờ gì bác ơi, ức quá với lại thêm nhu cầu mình cần thiết là múc, thuế má rõ ràng thì có xe mới xuống thôi chứ xe cũ vẫn hạ rất chậm, có mà đến giữa năm nay thì giá xe cũ mới chạm đáy
Năm mới xe cộ sao rồi bác? Đà Lạt mùa này lạnh lẽo có con xe chui vô chạy là sướng quá rồi ;)
Như bác tả thì tắt máy do côn-ga của bác chưa nhuyễn thôi, đề pa giữa dốc phải vê côn chút thì mới ngọt, vê côn vài giây thì chả hại gì hết. Chân máy mà hư thì xe nó rung tê người luôn á.
Còn xe niểng thì em nghĩ tới cặp phuộc đầu tiên, ba cái rotuyn thì chạy không êm thôi, bạc đạn hư thì chạy nhanh nó gào ầm ầm.
Vâng, đỡ lắm bác, mùa rét cao điểm vừa rồi bà con nó lên nào áo cha áo con, em thì cứ phây phây, mưa gió chả sao, chỉ có cái em còn gởi xe bên nhà ngoại rồi chạy xe máy qua :D, chúng nó thấy lại xì xào bắt rửa ráy gì đuối lắm, đang đuối lúa :(
ban đầu nó bán em khuyến mãi cho 2 cái lốp với cặp phuộc đã đặt hàng từ SG lên, xong em đi check trong ford họ kêu phuộc còn tốt nên chủ cũ nó hồi lại tiền cặp phuộc 2tr , hic, h mà tại phuộc thì hơi buồn :oops:... mà em thấy 2 vỏ sau và 1 vỏ bên phụ là good year , độ mòn tương đối, cách vạch chỉ thay cỡ 2mm còn cái vỏ bên tài là dunlop mòn tè lè , cách vạch chỉ thay chừng gần 1mm thôi, em cân hơi rồi, 4 bánh ko đều cũng niểng bác nhở ?o_O

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
em mua chiếc đó là 307, khuyến mãi thêm 2 cái lốp mới, mờ nhìn chiếc ngta đang rao cùng đời ấy có vẻ cứng hơn nhiều, lại rẻ hơn mớ nên hơi đắng chút ^^, kiểu ở với vợ mình mà đi đường thấy gái đẹp vẫn liếc ấy mà:p, rẻ hơn em lại có thêm mớ em đổ vào cho full nóc vì dự toán ban đầu em có 300 thôi, thiếu 7 củ em phải chạy chỗ này đắp chỗ khác nên h cứ để vậy, sửa lẹt phẹt mua thêm mấy món nhỏ nhẹ chứ chưa dám đụng đậy gì lớn, hợp đồng mua bán em còn để trong xe, cà vẹt vẫn tên cũ chưa đi sang tên, hix hix,:confused: mà lúc em mua cũng chẳng đợi chờ gì bác ơi, ức quá với lại thêm nhu cầu mình cần thiết là múc, thuế má rõ ràng thì có xe mới xuống thôi chứ xe cũ vẫn hạ rất chậm, có mà đến giữa năm nay thì giá xe cũ mới chạm đáy

Vâng, đỡ lắm bác, mùa rét cao điểm vừa rồi bà con nó lên nào áo cha áo con, em thì cứ phây phây, mưa gió chả sao, chỉ có cái em còn gởi xe bên nhà ngoại rồi chạy xe máy qua :D, chúng nó thấy lại xì xào bắt rửa ráy gì đuối lắm, đang đuối lúa :(
ban đầu nó bán em 310 hết fix, khuyến mãi cho 2 cái lốp với cặp phuộc đã đặt hàng từ SG lên, xong em đi check trong ford họ kêu phuộc còn tốt nên chủ cũ nó hồi lại tiền cặp phuộc 2tr , hic, h mà tại phuộc thì hơi buồn :oops:... mà em thấy 2 vỏ sau và 1 vỏ bên phụ là good year , độ mòn tương đối, cách vạch chỉ thay cỡ 2mm còn cái vỏ bên tài là dunlop mòn tè lè , cách vạch chỉ thay chừng gần 1mm thôi, em cân hơi rồi, 4 bánh ko đều cũng niểng bác nhở ?o_O
Chắc phuộc yếu rồi nên chủ cũ mới định thay đó bác, chỉ kiểm tra bằng mắt không biết đâu.

• Like
Reactions: Linh74 and boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
05/01/2017
Khác với phong thái kề cà dài dòng mọi khi, hôm nay e xin phép chỉ ngắn gọn... :)
Chủ nhật rỗi rãi, em hẹn chủ cũ cf đàm đạo chơi, nói chung mua bán vui vẻ thuận mua vừa bán ko bị ăn quả lừa nó cũng còn cái tình, cf xong em phi ra mua mấy cái nút và 1 tuýp keo AB, mấy cái nút như này trị giá 2k,

Nhật kí vợ 2 - tiếp tục cuộc hành trình... Boixitai

Thay cho mấy Cái nút hỏng :
quá mức đơn giản, cải thiện thẩm mỹ dù chỗ ni chỉ có mình dòm
phần lỗ mọt hôm trước xử lý bằng cách dùng. Giấy nhám chà, dùng tuotvit cạo sạch rỉ

sau đó dùng epoxy trét vào, cứng ngắc ko sợ mục nữa các bác ạ :
lần đầu xài món này nên thẩm mĩ xấu vcl, mà e nghe món này còn trám đc cả lốc máy bị nứt nữa cơ, bữa h nắng to, thấy tội nghiệp e đặt trên mạng cái thảm 250k :

E đọc trên mạng thấy giá cũng ok, của bọn ODB ONLINE, chi đó cam kết thảm dày 7-10 ly thực tế có 4 ly, mà chất liệu nó bằng polyester chứ ko phải mềm mịn như thảm lông, hic, thôi kệ lỡ rồi... :mad:
hôm 16 âm lịch vừa rồi em cúng cho e ấy :

và thay cho lời kết, e mới biết zụ này trưa hôm qua ::eek:

Zui thì cũng zui, mà lo lắng nhiều hơn,:( mức lương cùi như e sao nuôi được cho 3 mẹ con nó đc đủ đầy..., haizzz, thôi thì đành thắt lưng buộc bụng vại, chắc hoãn lại vụ dặm tút với mua bộ dựa ghế, còn bao dự định ấp ủ, nhưng thôi h quan trọng nhất là chuẩn bị tất cả để chào đó thành viên mới các bác ạ, :oops:

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
05/01/2017
Khác với phong thái kề cà dài dòng mọi khi, hôm nay e xin phép chỉ ngắn gọn... :)
Chủ nhật rỗi rãi, em hẹn chủ cũ cf đàm đạo chơi, nói chung mua bán vui vẻ thuận mua vừa bán ko bị ăn quả lừa nó cũng còn cái tình, cf xong em phi ra mua mấy cái nút và 1 tuýp keo AB, mấy cái nút như này trị giá 2k,

View attachment 1527804
Thay cho mấy Cái nút hỏng :
View attachment 1527805 View attachment 1527806 quá mức đơn giản, cải thiện thẩm mỹ dù chỗ ni chỉ có mình dòm View attachment 1527808 phần lỗ mọt hôm trước xử lý bằng cách dùng. Giấy nhám chà, dùng tuotvit cạo sạch rỉ
View attachment 1527831
sau đó dùng epoxy trét vào, cứng ngắc ko sợ mục nữa các bác ạ :
View attachment 1527832 View attachment 1527833 View attachment 1527834 lần đầu xài món này nên thẩm mĩ xấu vcl, mà e nghe món này còn trám đc cả lốc máy bị nứt nữa cơ, bữa h nắng to, thấy tội nghiệp e đặt trên mạng cái thảm 250k :
View attachment 1527838
E đọc trên mạng thấy giá cũng ok, của bọn ODB ONLINE, chi đó cam kết thảm dày 7-10 ly thực tế có 4 ly, mà chất liệu nó bằng polyester chứ ko phải mềm mịn như thảm lông, hic, thôi kệ lỡ rồi... :mad:
hôm 16 âm lịch vừa rồi em cúng cho e ấy :
View attachment 1527835
và thay cho lời kết, e mới biết zụ này trưa hôm qua ::eek:
View attachment 1527836
Zui thì cũng zui, mà lo lắng nhiều hơn,:( mức lương cùi như e sao nuôi được cho 3 mẹ con nó đc đủ đầy..., haizzz, thôi thì đành thắt lưng buộc bụng vại, chắc hoãn lại vụ dặm tút với mua bộ dựa ghế, còn bao dự định ấp ủ, nhưng thôi h quan trọng nhất là chuẩn bị tất cả để chào đó thành viên mới các bác ạ, :oops:
+ Đầu tiên là chúc mừng bác chủ được 2 gạch của 1 que . Chứng tỏ level của bác nâng cấp rùi nhé . Chuyển từ khó khăn của 1 tiểu gia sang khó khăn của 1 đại gia keke ;).
+ Hôm rồi e cũng thay nhớt dùm cho 1 e city 2015 , xe hơn nửa tỏi bạc mà những chốt nhựa như civic của bác nhìn cứ như đồ chơi , chạy tí hay hạ lên xuống là bung tấm che máy :( . Để khắc phục khỏi bị e chơi lun cọng kẽm buột lại tất cả cho bao cứng :) .
+ Làm nhè nhẹ như e ăn tết thui bác .

+:p:p:p:p:p:p . Vậy đủ rùi :) cho bà cả vivu đây đó cho thoải mái tận hưởng cái gọi là cái xe :)

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Đã khá lâu rồi e mới mò lên đây thì phải, cuối năm lúc nào cũng thấy tất bật với hằng hà sa số công việc, cuối tuần rồi e cũng tranh thủ trải thảm cho mụ vợ già ra vô : :D
View attachment 1541486
tội nghiệp ông bố già cả còn bị thằng con hành,:p e biết mịa j về xây dựng với bê tông các kiểu đâu, đổ với cấp phối tỉ lệ 2 bao xi măng- 5 bao đá 5/7 - 3 bao cát, sau 3 ngày khô e thấy xe ra chả sứt mẻ tí j nên chắc ổn. :rolleyes:Hôm nay thì nhà vợ nhờ con xe em đi đưa dâu nhà bà con

Gặp 1 ông tài xế xe thuê, chỉ vẽ mấy chiêu cũng hay, mà 1 hồi ổng chỉ kỹ thấy vợ 2 em dàn gầm với máy ổn, còn dàn đồng cũng tè le hột me cả, vá gò dặm tút tùm lum, hix, nghĩ cũng xót xa thặc, :confused: có vẻ mua em này hơi bị hớ, mờ thôi biết sao đc, e than cái cửa sau bên tài e đóng ko được nhẹ nhàng, vô nó cứ vênh vênh, ổng chỉ về nới 2 con ốc bản lề ra rồi đẩy nó xuống tí sẽ hết, e về tối thực hành liền :
trò này em học trên mạng :

Con trên mở khá dễ, nghiến răng tẹo là e mở ra ok, tưởng dễ ăn, con dưới thua, e cho nó tí rp7, rồi đóng vô, rồi vặn thêm, á ối các kiểu mà nó ko ra là ko, hậu quả là :
mẻ mất toi cái tuột vít các bác ạ,:oops: hix, ko cải thiện được tình hình, này chắc phải gara họ có đồ nghề mở mới đc, tức quá, đóng vào nó cứ lọc xọc, khó mở ra bực thật, do cái móc cao hơn ngàm cửa một chút, tình hình vẫn là chưa mần j to tát :D

• Like
Reactions: Patricknguyen