Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Em nói có 1 không 2 là về vấn đề thời gian, các bác để ý thời gian đi và về sẽ thấy không có tour nào đi đêm về hôm như vậy, tuy nhiên đây là lần đầu đến đất nước được mệnh danh là thiên đường du lịch nên cảm giác rất sảng khoái các bác ạ
Tới sân bay Tân Sơn Nhất vào giờ này đây! Trong hình là 2 cô tiếp viên người Thái (em nghe giới thiệu thế) ra đón đoàn và chụp hình với tụi em:

tới cửa hải quan

lên máy bay vào giờ này

và đọc "hướng dẫn sử dụng" trước khi dùng

và cất cánh nào

bác "Tài" ra chào cả đoàn em nhé, không biết vào lúc này thì ai cầm lái, em sợ ...

Sân bay suvarnabumi đã hiện ra

xuống sân bay vào giờ nay nên vắng khách!

phải đi trên băng chuyền thôi, vì sân bay lớn lắm (lúc ở TSN đã bị dọa trước là sân bay bên đó lớn lắm nhé, quả đúng thật các bác ạ)

nó dài cả km chứ chẳng chơi, em nhìn cái bảng này mà hết hồn!

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Đây là 1 trong những nhánh để ra máy bay, có nhiều cái thế này lắm, em không thấy đoạn cuối đâu

này thì màn hình cảm ứng để tra thông tin, cỡ 32 inh thôi'

tới cửa hải quan

và ra chỗ lấy hành lý, rất hiện đại!

tỷ giá đổi tiền ngay tại sân bay này (so với em đổi tại Đồng khởi là 28,7 nhé)

sân bay quá lớn và đẹp

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Tụi em ra xe để đi Pattaya trong đêm luôn, dự kiến 6h30 tới đó. Ra đến xe buyt có em gái này ra chụp hình với từng người trong đoàn. Đây là dịch vụ riêng, sau này sẽ gửi hình tới nơi mình ở, thích thì trả tiền và lấy, không thì thôi, cô gái đây

sân bay lớn thật, đường đi này

đây nữa này

chân dung chiếc xe sẽ theo tụi em đi suốt mấy ngày trên đất Thái

rời sân bay

ghé 1 trạm dừng chân trên đường đi, trạm xăng nè

siêu thị mini, ở đây có bán đủ thứ, ca phe, mì gói ..., có nước sôi và lò vi sóng để các bác tự xử.
Tại đây, em bị bất ngờ bởi giá thuốc lá (do lúc đi vội vàng không mang theo thuốc), qua đây 90BTH 1 gói thuốc Malboro (63k vnd - chết luôn)

Trăng sau rằm vẫn còn rất tròn và sáng

Giữa đêm khuya mà trời nóng thế này đây, thua SG rồi

vừa đi vừa nghỉ để kéo dài thời gian, tới Pattaya vào lúc này

do đây là thành phố thức về đêm nên sáng rất vắng vẻ

tới đây, tụi em chưa được nhận phòng ngay mà gửi đồ, ăn sáng và lên đường ra đảo Coral
đi bộ ra bãi biển luôn nhé

con đường dọc theo bờ biển vắng người

một góc biển Pattaya vắng người

nhìn hoành tráng như ... Hongkong

cưỡi em này ra biển, chạy kinh hồn, mang theo được 30 người, mat xa mông miễn phí tê hết cả ...

cả đoàn em nhưng ... không có em vì bận tác nghiệp

lên tàu

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Trên đường ra đảo thì tàu dừng lại ở đây, chỗ này bà con xếp hàng chơi dù lượn

công nghệ kiếm tiền khách du lịch ở đây rất tốt, 400 BTH / 1 lần bay lên trong vòng khoảng 1 phút mà em thấy bay lên liên tục, phải xếp hàng

chân dung bác ... chủ thớt

xếp hàng chờ đến lượt

tiếp tục lên đường ra đảo, tàu chạy với tốc độ kinh hoàng, em sợ

ra đảo, ổn định chỗ ngồi

bãi biển ở đây theo đánh giá của em thì không phải là đặc sắc, vậy mà các bạn vẫn kiếm tiền đều đặn, em phục

nhộn nhịp lắm các bác ạ, lặn biển ngắm san hô, đi xe máy dưới nước ... nói chung là đủ thứ dịch vụ, em không tham gia vì em sợ nước

bãi tắm được quây lại 1 chỗ vì tàu thuyền ra vào rất thường xuyên

em tranh thủ khám phá dọc theo bờ biển, có dịch vụ cho thuê xe máy, em không biết để đi đâu nhưng em đi bộ từ đầu này tới đầu kia bãi tắm chỉ khoảng 1km

1 loại cây thấy có nhiều trên đảo, lá gần giống lá bàng

trái cây bán rất nhiều, này thì xoài

này thì khế

trái gì em không biết

và tổng thể

giá thức uống trên đảo, 60bth tương đương 45k vnd

xoài tính ra 100k vnd/kg

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
sò điệp

và ốc hương, em nghĩ không có cửa so với SG nhà mình

mệt quá, phải kiếm chỗ nhậu thôi
này thì bia, 3 người mà làm hết nhiu đây

Chai lớn thì khoảng 100k vnd / chai, chai nhỏ 45k vnd, không biết nhà mình có thế không nhỉ (trong khi chai lớn ở siêu thị bán khoảng 35k vnd)
Cái quán nó đây, ngồi trên cát luôn

và đến giờ kéo nhau về, bia của bạn uống tê quá, về ks là ngủ một mạch tới 3h30 chiều luôn các bác ạ

lên du thuyền

vẫn còn rất nhộn nhịp, em cảm giác cái sự kiếm tiền ở đây nó không hề ngừng nghỉ

cái loại 2 máy nó chạy khủng khiếp lắm nhé, thế này không biết có phải 400 ngựa không?

về tới KS là phải đi ăn liền
món thứ nhất

món thứ 2

em chợt nhận ra là ở đây sử dụng gà và tôm hơi nhiều, nhưng không có cái nào ngon bằng ở VN (về chất lượng đồ ăn chứ em chưa so về khẩu vị)
Bia của bạn nặng quá, em ngủ không biết gì cho đến giờ này lên đường đi làng văn hóa Nong Noc gì đó

ghé coi sô văn hóa của bạn, đông phết

múa dân tộc

xem biểu diễn kick box Thái

voi nhảy gang nam style

em thì thấy không thích ở đây lắm, ra về để ghé tiếp chỗ khác

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Ghé qua viếng tượng Phật khắc trên vách núi, nghe nói chỉ hết khoảng 40 tỷ VND, ở nhà mình thì khó làm với ngân sách đó (dát vàng thật nhé các bác, khoảng 40 kg vàng)

em zoom lại gần tý nhé

rất nhiều du khách ghé tới đây

mặt trời xuống núi

tiếp tục đi ăn nữa
lại là tôm nữa, ngán

ớt được sử dụng nhiều, nhưng em thấy không cay

chỉ được con cá này ngon, bằng chứng đây

ra về, xe đẹp và biển đẹp nhé

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Tới đây thì có 2 lựa chọn. 1 là đi siêu thị tự do, 2 là đi xem mấy sô sex đặc sản thái, em cũng nộp tiền đi cho biết, tuy nhiên cấm chụp hình nên tụi em phải đưa hết máy hình và điện thoại cho bác hướng dẫn. 1600 BTH tức khoảng 1.100K vnd cho 2 sô (Nga và Khí công).
Ở đây không khí ngột ngạt, 1 lần xem khoảng 40 phút thì chương trình nó lặp lại, các bác tự động đi ra.
Sau khi xem xong 2 phát, em tự hứa là lần sau sẽ không phải xem nữa vì thâÝ ... ghê lắm (về phương diện con người ý).
Chuyển qua phần 2 là sô Alcazar, em thấy đây là cái đáng để xem, thực sự hoành tráng
Bên ngoài nhà hát

vào trong

và mở màn

đây nữa

gần nhé, đẹp chưa này

một cảnh khác

phông màn, sân khấu hoành tráng