Tập Lái
29/4/16
2
0
1
34
Em là thành viên mới xin chào mấy ace trên diễn đàn..vấn đề của e là phục vụ cho khách trên xe khi đi đường xa,xe em là innova 2008 mua về chạy dịch vụ..e đang do dự có nên lắp mấy thứ này lên ko?? Em định đưa máy tính bảng lên xe(Mtb gắn sim 3g,cổng hdmi xuất hình ảnh ra tivi lcd 14 inchs sài điện 12v độ từ lcd laptop)...máy tính bảng e tính gắn ở trước đầu dvd bằng giá kẹp máy tính bảng, cũng dễ cho người ngồi trước điều chỉnh ..Thứ1:e tính đi dây hdmi dài 3m vào lcd lắp trên trần xe,dây sẽ đi âm ko cho lộ(cái lcd này chưa biết độ hàn gắn như thế nào cho dễ coi)..Thứ 2:mua cái miracast hdmi ko dây khoảng 6~7 trăm(ko biết hình ảnh có ổn định ko)thêm vấn đề nữa là âm thanh bị nhiễu khi kết nối từ cổng 3.5 của lcd qua đường AUX của đầu dvd(máy tính bảng xuất hdmi thì âm thanh chỉ có ở cổng 3.5 của lcd,cổng 3.5 của mtb ko có)em cũng tham khảo một số bài gắng máy tính bảng cho xe của máy a đi trước...ko biết mấy anh giải quyết nhiễu như thế nào..e đọc mà ko hiểu,,mong mấy ace tư vấn giúp..!(ít tiền nên mới độ vậy thôi ạ!)) cảm ơn mấy ace đã đọc tin..
hình em nó đây:
Bên phải là máy tính bảng xuất hình ảnh qua lcd 12v bằng dây hdmi
Nhiễu âm thanh khi độ máy tính bảng có cổng hdmi xuất ra màn hình  lcd 14 inchs  laptop

Cái lcd 12v này có cổng vào hdmi,vga,component,cổng gắn usb nghe nhạc mp3,nhạc hình divx dùng remote
Nhiễu âm thanh khi độ máy tính bảng có cổng hdmi xuất ra màn hình  lcd 14 inchs  laptop

Chỉnh sửa cuối: