Tập Lái
19/5/19
18
8
3
31
Chào các bác, có bác nào đang đặt chỗ M2 của dự án Eco green hoặc đang quan tâm mà lo lắng như em k?

1) Trên sa bàn là còn aeon mall và ksan 69 tầng mà em thấy khúc đất đó còn quá it, trong khi theo logic thì thấy aeon mall chưa mở chỗ nào dưới 40,000m2 và quá 3 tầng, đợt có đồn aeon mall xây bên quận 8 mà xin chính quyền k được, chứ giờ nội bộ họ còn chưa biết có cái kết hợp xây quận 7 như là sale đồn rầm rộ. Giá thì cao do tiện ích có aeon mall và khách sạn, mà khách sạn thì đầu 2020 mới khởi công, tới đó k khởi công thì làm gì được đây????

2) Giấy phép xây dựng mới có HR1, HR2, có thấy của M2 đâu

3) giấy xác nhận bảo lãnh của sacom thì cũng chưa thấy nhắc tới M2

4) những giấy tờ đang pending thì sale hẹn ngày 7/7 có, ủa tới đó có rồi mất thgi ngồi đọc nữa rồi sao check kịp tính pháp lý, rồi còn nói là tới bữa đó phải ký liền k ký mất căn =)))
Giấy tờ giờ làm giả dễ mà/

5) Theo em biết là đây là nợ xấu của Hoàn Cầu ở Sacom, nên k biết có bị thế chấp tài sản hình thành trong tương lại chưa, này em cũng k tự tin biết cách check lắm ngoại trừ nhờ bank cho vay share phần pháp lý (ban đầu em đinh mua căn nhỏ trả tiền mặt, mà giờ thấy có vẻ k thơm)

6) rồi đòi giấy tờ show cho thấy ksan chắc chắn có xây thì sale bảo đó thông tin mặt của CDT mà show sao dc =)) (em cũng thấy em may mắn gặp bạn sale có "tâm")

7) Em đi thử event thì thấy khách quan tâm ít quá, cũng sợ là vừa trả nợ sacom vừa ít vốn chắc nó k đủ tiền xây =)))

8) công viên bên cạnh thì cũng thấy nhiêu khê, có ai cho em thôgn tin nào vực tin thần dậy và thêm niềm tin hi vọng k ạ

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
1. Chắc aeon mall thì không được rồi, chỉ được quy mô nhỏ dạng Citimart thoi..
8. Công viên đó dạng vẽ, của q7 làm. Mà chắc qua 49 mùa quýt năm sau nữa cũng ko thấy đâu.
Chuẩn bị PMH cho mở rộng đường NVL khúc này, khoog biết có xét hết thảm cỏ mà Xuân mai chăm sóc bao lâu nay ko nhỉ? Nói chung cũng nghi lắm. Mà thấy tốc độ lên cũng nhanh mà.

Tập Lái
19/5/19
18
8
3
31
1. Chắc aeon mall thì không được rồi, chỉ được quy mô nhỏ dạng Citimart thoi..
8. Công viên đó dạng vẽ, của q7 làm. Mà chắc qua 49 mùa quýt năm sau nữa cũng ko thấy đâu.
Chuẩn bị PMH cho mở rộng đường NVL khúc này, khoog biết có xét hết thảm cỏ mà Xuân mai chăm sóc bao lâu nay ko nhỉ? Nói chung cũng nghi lắm. Mà thấy tốc độ lên cũng nhanh mà.
còn cái khách sạn 69 tầng bác thấy sao ạ

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
còn cái khách sạn 69 tầng bác thấy sao ạ

1. cái aeon mall chắc chắn là ko rồi, tôi đến sa bàn xem rồi thấy nó đê là shopping mall mà, pác check lại xem
2. các giấy tờ pháp lý nếu còn lăn tăn vào thẳng phòng bán hàng mấy em xinh tươi phòng bán hàng cho xem nhé bác
3. tu đây đến ngày mở bán còn 1 tháng nữa mà nên các giáy tờ còn lại chắc chắn cdt sẽ phải chạy cho xong mới bán hàng chứ
4. về việc thế chấp 100% chủ đâu tư đều thế chấp sô đất để vay vôn ngân hàng làm cả, ngay cả Hr1, Hr2 cũng thế. nên pac mua mà mong cdt làm bằng vốn tự có khó như hái sao trên trời vậy. với thời thế hiên nay ko có gì chông lưng đô dám cdt nào xây ầm ầm mà ko có giấy tờ cả
5. khách sạn chăc chắn là phải có, vưa rùi xuân mai đã giải tỏa xong phân cuối cùng trong khu dư án để làm khách sạn, vơi lại viêc lâấy thương hiêu nươc ngoài quảng bá sản phâm ram ro nhu vậy mà ko bị nó kiên mơới là lạ đó
6. công viên hương tràm (tôi nghe thông tin noi bộ),xuân mai xin phép uy ban q7 cho làm luôn, bù lại đoổi quỹ đất khác lại cho cdt
7. việc mở đường NVL chac chắn là Cắt vào quỹ đất công viên rồi rồi, tính đường hiện hữu thì phải lùi vào cỡ 15 – 20m, pác có thể kiểm tra cột mốc lộ giới
Nếu pác mua để ở với lại sẵn có tiền mặt, Tôi khuyên bác mua lại hàng chuyển nhượng Hr1, Hr2 giá oki hơn nhiều so với M2 (nếu bác có quan tâm inbox mời em cà phê tui đưa các bài toán về giá cho bác tiện so sánh), tiện ích và ban giao của các block như nhau. Hơn nữa tôi thấy mật độ căn hộ trên 1 sàn của M2 nhiều quá, ở càng đông càng phức tạp (20 căn/tầng), hơn nữa mặt bằng các căn hộ không đẹp, bố trí công năng bị phạm phong thủy nhiều, cải tạo mặt bằng khó hơn là Hr1, Hr2

Các bác đừng ném đá em nhé, em ko phải là sale đâu, em là dân cư ở trong khu đó nên em hiểu rất rõ về nó, thêm vào đó cần câu cơm của em là xây dựng nên có tí chút am hiểu

• Like
Reactions: ndhonghai
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
1. cái aeon mall chắc chắn là ko rồi, tôi đến sa bàn xem rồi thấy nó đê là shopping mall mà, pác check lại xem
2. các giấy tờ pháp lý nếu còn lăn tăn vào thẳng phòng bán hàng mấy em xinh tươi phòng bán hàng cho xem nhé bác
3. tu đây đến ngày mở bán còn 1 tháng nữa mà nên các giáy tờ còn lại chắc chắn cdt sẽ phải chạy cho xong mới bán hàng chứ
4. về việc thế chấp 100% chủ đâu tư đều thế chấp sô đất để vay vôn ngân hàng làm cả, ngay cả Hr1, Hr2 cũng thế. nên pac mua mà mong cdt làm bằng vốn tự có khó như hái sao trên trời vậy. với thời thế hiên nay ko có gì chông lưng đô dám cdt nào xây ầm ầm mà ko có giấy tờ cả
5. khách sạn chăc chắn là phải có, vưa rùi xuân mai đã giải tỏa xong phân cuối cùng trong khu dư án để làm khách sạn, vơi lại viêc lâấy thương hiêu nươc ngoài quảng bá sản phâm ram ro nhu vậy mà ko bị nó kiên mơới là lạ đó
6. công viên hương tràm (tôi nghe thông tin noi bộ),xuân mai xin phép uy ban q7 cho làm luôn, bù lại đoổi quỹ đất khác lại cho cdt
7. việc mở đường NVL chac chắn là Cắt vào quỹ đất công viên rồi rồi, tính đường hiện hữu thì phải lùi vào cỡ 15 – 20m, pác có thể kiểm tra cột mốc lộ giới
Nếu pác mua để ở với lại sẵn có tiền mặt, Tôi khuyên bác mua lại hàng chuyển nhượng Hr1, Hr2 giá oki hơn nhiều so với M2 (nếu bác có quan tâm inbox mời em cà phê tui đưa các bài toán về giá cho bác tiện so sánh), tiện ích và ban giao của các block như nhau. Hơn nữa tôi thấy mật độ căn hộ trên 1 sàn của M2 nhiều quá, ở càng đông càng phức tạp (20 căn/tầng), hơn nữa mặt bằng các căn hộ không đẹp, bố trí công năng bị phạm phong thủy nhiều, cải tạo mặt bằng khó hơn là Hr1, Hr2

Các bác đừng ném đá em nhé, em ko phải là sale đâu, em là dân cư ở trong khu đó nên em hiểu rất rõ về nó, thêm vào đó cần câu cơm của em là xây dựng nên có tí chút am hiểu
cách bác nói mình biết bác rất có kinh nghiệm về CC. Nên quan tâm

Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
Sẵn tiện cho mình khu Eco Green bây giờ đầu tư còn lời không nhỉ?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Chờ mợ Xanh vô xác nhận là em yên tâm đi theo rồi :D
bác ấy nói có lý có tình. bác nên đến xem thực địa. Thường mình thấy CDT hay bán hạ giá cụm đầu để mồi khách và tăng giá khi bán các cụm sau dù tiện ích và mọi thứ như nhau
Phong thủy thì chỉ cần lưu ý:
1. Cửa các căn cùng tầng ko đối nhau
2. hướng bếp phù hợp
3. được hướng bồn cầu nữa thì quá tốt (nhưng rất khó vì CDT đã xây sẵn rồi)
4. Cửa chính ko đối diện thang máy
5. Nhà ko sát hộc lấy rác hoặc dựa vách vào thang máy (đêm ngủ kêu bing bong khó ngủ)
6. các Phòng ngủ lấy ánh sáng tự nhiên tốt
7. Cửa chính ko xuyên tâm cửa ra balcone

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Sẵn tiện cho mình khu Eco Green bây giờ đầu tư còn lời không nhỉ?

bác hỏi đất nền hay chung cư? nếu đất nền xin thưa chả có ai bán cả, nếu có bán giá rất chat, bị bơm thổi nhiều quá, giá quá cao so với mặt bằng chung và cơ sở hạ tâng vì nó là đât tái định cư. Còn chung cư, vẫn còn dư địa tăng giá nhưng nên cân nhắc giá cả giữa các giai đoạn mà chọn hàng cho đúng ngân sách và nhu cầu của mình

mỗi nguoi mỗi quan điểm và nhận định trong đầu tư nên quyết định cuối cùng là mem thôi