OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nhìn trước nhưng đừng quên ngó sau !
Anh xe tải xi nhan trái (để sang đường), thì được quyền vượt phải. Nếu vội vàng vượt luôn mà không thấy xe sau quá nhanh & nguy hiểm là "xong phim" rồi ... Vậy thì chạy xe đừng bao giờ lơ là quan sát trước sau với các tình huống tưởng như bình thường nhen các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/3/11
433
3.409
93
Bến Tre
Anh xe tải xi nhan trái (để sang đường), thì được quyền vượt phải. Nếu vội vàng vượt luôn mà không thấy xe sau quá nhanh & nguy hiểm là "xong phim" rồi ... Vậy thì chạy xe đừng bao giờ lơ là quan sát trước sau với các tình huống tưởng như bình thường nhen các bác.
Tình huống này nếu bác tải chuyển lane rồi thì bác đương nhiên không cần nhìn gương phải mà chạy lun trên lane cũ. Nếu chưa mà bác đánh xi nhan phải để chuyển làn thì tất nhiên buộc phải nhìn gương phải chứ. Cái này là thói quen rồi. Ko cần phải kinh nghiệm gì nữa.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tình huống này nếu bác tải chuyển lane rồi thì bác đương nhiên không cần nhìn gương phải mà chạy lun trên lane cũ. Nếu chưa mà bác đánh xi nhan phải để chuyển làn thì tất nhiên buộc phải nhìn gương phải chứ. Cái này là thói quen rồi. Ko cần phải kinh nghiệm gì nữa.
Đúng rồi bác, những thói quen này ăn vào máu rồi nhưng đôi khi sơ ý có thể quên.
Bác @XaGan đưa lên chắc là nhắc ae mình đừng để “đôi khi sơ ý”.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
mình rất thích các video bác @XaGan up lên diễn đàn và youtube . Bác sử dụng cam hành trình hãng nào mà sắc nét vậy ?
Cám ơn bác. Mình dùng cam loại Sjcam4000 wifi cũng khá lâu rồi. Thấy phù hợp với mục đích, thấy hoạt động tiots & ổn định.

• Like
Reactions: nta139 and TripleA
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Bác Xagan ác nhoen, đưa clip này lên chắc ý muốn anh xe tải bị phạt nguội là chính :p

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Bác Xagan ác nhoen, đưa clip này lên chắc ý muốn anh xe tải bị phạt nguội là chính :p
Bác Xa Gần không có ý đó nghen, mà bác soi cái vạch kỹ quá.
Trong th này phạt nguội 2 anh luôn:
- Anh tải sang đường không đúng nơi quy định.
- Sedan vượt ko tín hiệu.

Hạng D
30/7/16
2.625
57.550
113
Anh tải rẻ trái sai, chưa kể Venza chạy ẩu, xe có cam chạy gần xe tải quá, nhìn nguy hiểm quá...

Tập Lái
29/11/17
26
3
3
32

lane trong oto dau duoc chạy phải khong bác , nhưng xe máy duoc chạy lane ngoài thì phải